[iOS 8.1] Có ai dùng được Spotlight Suggestions?

shaun777
21/10/2014 7:34Phản hồi: 10
[iOS 8.1] Có ai dùng được Spotlight Suggestions?
iOS 8 có tính năng Spotlight Suggestions là phần tìm kiếm nâng cao như trên OS X 10.10

Ở iOS 8.0.2 thì có lỗi trên một số máy ko thể kích hoạt được tính năng này nên ko thể sử dụng được.

Lên iOS 8.1 thì đã có thể kích hoạt được trong Settings>General>Spotlight>Spotlight Suggestions nhưng máy mình iPad Air lên 8.1 thì không dùng được mặc dù đã kích hoạt trong Settings. Mình có thử chuyển vùng Region sang US hoặc UK cũng không thể dùng được nốt.

Vậy không biết có bạn nào vẫn không dùng được tính năng này ngay cả khi đã lên 8.1 không???

Đây là giao diện tìm kiếm có Spotlight Suggestions khi vuốt xuống từ homescreen, chỗ tìm kiếm là dòng "Spotlight Search", nếu không kích hoạt thì chỉ là "Search iPhone/iPad".

Thêm cho các bạn chưa biết về tính năng này trên iOS 8:

10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TÍnh năng này mình từng dùng được trên ios 8.0 beta, nhưng không biết bây giờ co dùng được ko vì chưa lên, vẫn đang 7.1.2
jqus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình dùng bình thường trên 5s iOS 8.1
shaun777
TÍCH CỰC
9 năm
@jqus Bạn lên 8.1 qua iTunes trên máy tính hay tải trực tiếp trong Settings?
jqus
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shaun777 update ota dùng ok, nhưng sau đó mình restore lại qua itunes vì cái safari có vấn để, nói chung cả 2 điều tốt hết.
shaun777
TÍCH CỰC
9 năm
Oạch, sao iPad Air mình nhọ thế ko biết 😔
@shaun777 Để tối nay lên cho con iPad 3 thử xem có không?
shaun777
TÍCH CỰC
9 năm
Cần thêm ý kiến với 😔
Cũng đang có câu hỏi như bạn này. Mình thấy Apple quảng cáo chức năng này khi ra mắt IOS 8, nhưng đến ngày hôm nay, trải qua 3 phiên bản 8.0, 8.0.2, 8.1 Mình chưa dùng được chức năng nay, không hiểu có bị lỗi không. (Có bạn nào ở Việt Nam dùng được không?) Nghe đâu chức năng này chỉ giới hạn cho 01 số nước mà Apple có giữ liệu lớn về người sử dụng, cửa hàng, dịch vụ... như Mỹ, Anh, Pháp..

À mình dùng 5s
@quy_song như vậy là những nước ko hỗ trợ sẽ giống như ios 7 phải không bạn... lúc đầu thì ios 8.0 mình xài giống như hình trên mà ios 8.1 thì nó ko có hàng như trên mà nó là 1 dải đen
jqus
ĐẠI BÀNG
9 năm
Spotlight Suggestions chỉ dùng được ở những nước này thôi nha các bạn.

• Australia
  • Austria
  • Belgium
  • Canada
  • France
  • Germany
  • Ireland
  • Italy
  • Japan (No Maps)
  • Netherlands
  • New Zealand
  • Spain
  • Switzerland
  • UK
  • USA

https://www.apple.com/ios/feature-availability/#spotlight-suggestions-spotlight-suggestions

iOS and iPadOS - Feature Availability

iOS and iPadOS have so many amazing features. Find out which ones are available on iPhone and iPad in your country or region.
apple.com

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019