iOS 9 chính thức phát hành ngày 16/09; iOS 9.1 đã có cho lập trình viên

levuongthinh
9/9/2015 21:21Phản hồi: 177
iOS 9 chính thức phát hành ngày 16/09; iOS 9.1 đã có cho lập trình viên

Tại sự kiện Hey Siri tối qua, Apple đã công bố thông tin bản iOS 9 chính thức sẽ được phát hành rộng rãi trên toàn cầu vào ngày 16/09 tới, tức là còn đúng một tuần nữa. Apple không cống bố giờ cụ thể nhưng thường thì họ sẽ tung ra vào lúc 1h chiều giờ ET, tức khoảng 12h đêm theo giờ Việt Nam, hy vọng với iOS 9 họ vẫn không thay đổi.

iOS 9 được giới thiệu lần đầu tại sự kiện WWDC hồi tháng 06 và phát hành bản beta rộng rãi vào tháng 07. Hầu hết các nâng cấp lớn trên iOS 9 tập trung vào việc giúp cho chiếc iPhone thông minh hơn, nhanh hơn và hiệu quả hơn. Còn trên iPad thì là chế độ đa nhiệm, cho phép chia đôi màn hình và chạy 2 ứng dụng cùng lúc. Siri cũng được cập nhật với một tính năng mới gọi là Proactive, cho phép nó đưa ra các đề nghị theo ngữ cảnh người dùng dựa theo thói quen, vị trí hay thời gian. Tính năng tìm kiếm Spotlight mạnh mẽ hơn, cho phép người dùng tìm kiếm các nội dung bên trong ứng dụng và thực hiện chuyển đổi đơn vị nhanh mà không cần mở web.

Một điều đáng chú ý nữa trên iOS 9 là nó chỉ yêu cầu 1,8GB dung lượng trống để cài đặt, ít hơn một nữa so với yêu cầu của iOS 8. Điều này rất là quan trọng đối với những ai xài phiên bản iPhone và iPad dung lượng 16GB. Ngoài ra thì chế độ tiết kiệm pin cũng giúp người dùng kéo dài thời lượng hoạt động thêm 3 giờ.

Trong khi đó, Apple cũng vừa phát hành phiên bản iOS 9.1 beta dành cho các nhà lập trình viên. Nếu bạn có đăng ký chương trình lập trình viên với Apple thì bạn có thể dùng thử trước phiên bản này.
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lúa không đủ nên em mong chờ cái tin này nhất thôi 😁
boozyer
CAO CẤP
9 năm
Như mọi năm là tầm này ra mắt ió9 GM rồi. Giờ thì ko thấy mà ra 9.1 beta
hl80
TÍCH CỰC
9 năm
@boozyer trang web apple developer có 2 ios cho bạn down, bản 9.0 GM seed và bản 9.1 beta rồi. Muốn down gì thì down. Mình vừa down 9.1 beta. emoji có thêm nhiều hình mới đó.
@hl80 ko có tài khoản dev vào xem thấy có 2 bản mà chỉ nhìn thôi ko down được! 😔
Shyz
Trứng
9 năm
@hl80 Bác down chỗ nào vậy sao em vào mà không có thấy chỗ download vậy.
hl80
TÍCH CỰC
9 năm
@Shyz Bạn phải có tài khoản của lập trình viên mới down về được.
thaison0803
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hl80 Vào đây cũng có hàng nè: https://imzdl.com/ios.html
Bao gờ siri có Tiếng Việt nhỉ?
@YoungBuffalo Cầm con ip sang nước ngoài xem nó có bảo hành ko? Cầm thẳng lên cái gọi là "TTBH chính hãng Apple" hỏi nó coi.
Cơ mà em thích bác, người với tên hợp ghê.
@mrc0n9 Mình cũng đang chờ thử.
Từ hồi mua Iphone 5 về chưa bao giờ mình thử bật Siri. Hôm bữa bật lên nói chuyện thử mới biết phát âm tiếng anh của mình quá cùi bắp, phát âm sai nói hoài Siri không hiểu đúng từ mình muốn nói, mắc cỡ quá...hi...hi
@tube quang Về bản chất là giống nhau, tại bác không làm bảo hành nên không biết thôi. Còn nếu bác biết thì sẽ hiểu nó là ntn. Em hnay cũng rảnh ngồi phân tích cho bác nghe cho vui nè. Còn em là người trong ngành nên bác đừng hỏi là thông tin đúng or sai. Vì nó luôn đúng.
1. Bảo hành Nokia Care chẳng hạn: dưới danh nghĩa của Nokia, Nokia thuê 1 công ty trước gọi là (five stars) đứng ra chịu trách nhiệm bảo hành, sửa chữa điện thoại của mình (Danh nghĩa nhé)
FPT cũng thế nhưng không là đại diện cho apple còn công năng là như nhau.
2. Quy trình sửa chưa với các máy chính hãng luôn ngặt nghèo, luộc đồ chỉ có hồi xưa (Nokia) thôi còn bây giờ với Apple thì không có luộc đâu bạn ạ. Lỗi hỏng là chuyển về hãng sửa. Apple không cho phép, cũng như không đào tạo người làm việc sửa chữa ở VN. Trước Nokia bọn em được đào tạo cẩn thận lắm.
còn với người hiểu biết thì cái bạn "Trẻ trâu" kia đúng là nick như thế nào người như vậy. Không biết thì có thể ko nói chứ nói ra người ta lại bảo mình là không biết trời cao ra sao.
tube quang
ĐẠI BÀNG
9 năm
@congzing Ừ người trong ngành mới biết rõ chứ bác...chứ tâm lý người Việt Nam! Là cái gì cũng phải chính hãng cẩn thận mà 😃
tranhuyvc
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love cái này là bản GM, gần như final đành cho lập trình viên, bạn down về cũng k restore được đâu, thường phải add UIDD, còn không thì lập trình viên có tài khoản DEV vào web tải và up, nhưng thiết bị phải được DEV đăng ký rồi
@tranhuyvc add UDID đơn giản mà bạn 😁
tranhuyvc
TÍCH CỰC
9 năm
@Wind my love uh, kiếm dịch vụ đi, mình thi đang up, final rồi, phê ^_^ k giám down 9.1, final cho ổn định
xuanthi1
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quan trọng là dung lượng bản này còn 1,8GB, tin quá tốt cho người dùng bản 16GB
Kiểu này thì JB IOS 9 chắc cuối năm mới có quá
max
ĐẠI BÀNG
9 năm
có hỗ trợ ip5 ko?
@max có bạn ak
@max Ở đâu chui lên mà sao nói câu hại não quá vậy chời
@max 4s còn có nữa bạn nhé 😁
Phát hành để mừng sinh nhật mình chăng? Nhưng lại không thích IOS cho lắm. 😁 Thấy tiêu đề 16/09 nên bay dzô thôi. :D
abc3650
TÍCH CỰC
9 năm
Mong là nó ngon luôn, chứ bệnh này lỗi nọ rồi cứ 9.0.1 v.v.. Vá lỗi có mà oãi .. K biết máy Lock có lên đc hem 😆
lion922
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có chia đôi màn hình và chạy 2 ứng dụng cùng lúc rồi nhé 😁:D:D:D
@lion922 Sao mình vẫn không sử dụng được phần này Bạn ơi, biết chỉ dùm thank..
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
Chờ cái siri tiếng việt, mình phát âm tiếng anh cũng được mà nói 10 nó hiểu 1 . Bao h Siri hiểu tiếng việt thì apple watch sài mới phê
vuanhk10
TÍCH CỰC
9 năm
@tuyetson98 siri trên watch nghe khá tốt, chứ cái siri trên iphone toàn dịch sai =,=
@tuyetson98 chắc tại phát âm không chuẩn, phần lớn tiếng Anh được dạy trong 12 năm học phát âm đều sai
tuyetson98
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyentrong18 Khó để chuẩn cho giọng miền tây rặc lắm bạn phải luyện bài bản . Còn trường lớp h dạy sai từ căn bản vì giáo viên 10 người chưa đc 9 người phát âm chuẩn
@tuyetson98 mình ở An Giang, miền tây rặc như bạn nói, k qua trường lớp bài bản gì hết, xem phim với clip tiếng Anh (mỹ) nhiều nói theo, siri vẫn hiểu phà phà
doanhvnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng mỗi tin này vs hôm đó đợi các bác chuột bạch ra sao. Vẫn tiếc vì bỏ 7.1.2 mà lên 8.
@doanhvnh Chắc bạn cũng dùng 4s như m
DragonPilot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Sạc đầy pin hóng từ đêm qua đến giờ, nản vãi...
link nào đây a yêu ơi
van_hien1368
ĐẠI BÀNG
9 năm
hỗ trợ đến tận 4S cơ mà!! ngon ruồi :v
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Góp ý chân thành: Đề nghị CEO của tinhte.vn nên phân chia công việc các mod theo từng lĩnh vực cụ thể, để nâng cao trình độ chuyên sâu của mod theo từng lĩnh vực. Chứ cứ để thế này thì các mod ăn gạch đá liên tục và chất lương bài viết cũng không cao. chỉ mang tính copy and paste quá nhiều (đôi khi sai về ngôn ngữ gây hiểu lầm và sai luôn với bản gốc).
4s còn đc lên kia mà!
Đếm ngược thôi các bợn xài Apple
Ip5 up đc hk ta

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019