ICYMI: iOS & Android: Up hình độ phân giải cao lên Facebook

cuhiep
18/6/2015 8:58Phản hồi: 238
ICYMI: iOS & Android: Up hình độ phân giải cao lên Facebook
Để up hình và video độ phân giải cao lên Facebook từ điện thoại anh em vào trong ứng dụng Facebook vào phần thiết lập hình ảnh và video để chọn độ phân giải cao. Sau khi chọn xong thì sau này khi đang dùng Facebook anh em chỉ cần chọn hình ảnh và video rồi up lên độ phân giải sẽ tự động là độ phân giải cao.

Cách khác cho Android: CloudHD
Đang xem hình, nhấn nút share, chọn CloudHD, nhập nội dung vào và nhấn gửi. Trước đó cần cần cài CloudHD vào trước, chỉ cần cài một lần trong đời. Nhấn vào đây để tải về CloudHD

Với iOS ĐỪNG up hình trực tiếp từ Photos trong iPhone hay iPad vì nó sẽ lên độ phân giải thấp. Phải up từ Facebook thì nó mới lên độ phân giải cao.

238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ios và wp thì thoải mái, android phải xài qua ứng dụng thứ 3. khá bất tiện cho đội android
lvtiep
ĐẠI BÀNG
9 năm
@0932372043 máy Androi sony cũng có nhé 😃
@0932372043 Cái phải chửi bọn kỹ thuật của Facebook. Làm ăn chán vãi. Khi up ảnh chẳng biết chọn ảnh ở đâu. Cả ngàn tấm quăng vô một sọt. Sao không như zalo cho tùy chọn như thư viện
@0932372043 Xài Sony experia thì tự động có nhé bạn 😁 Trước thì Apple và Sony là 2 hãng đầu tiên tích hợp sẵn up ảnh HD lên facebook.
DuKichSG
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hay, giờ mới biết
Up lên cao quá máy khác người ta load chậm lắm! Gặp chổ nào mất sóng mà 3G yếu nữa thì thiệt là ức chế
@dangphong25 Sai tiếp. Ảnh bạn up vẫn nét như thường. Chỉ những người dùng máy cùi hoặc đường truyền cùi khi xem mới bị giảm chất lượng. Tại sao lại phải để những ng đó làm ảnh hưởng tới trải nghiệm của bạn?
Ruoumia
CAO CẤP
8 năm
@cuhiep Cái CloudHD ko up nhiều ảnh trong 1 stt dc hả anh ?
@llong Up được nhiều tấm một lúc mà bạn
@cuhiep up lên cho mọi người coi mà họ load hình chất lượng thấp thì đúng là uổng công thiệt.
Xài flickr riết quen rùi. mấy cái này có up thì cũng bị resize thui mà
thanhphamduy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em có thử up hình lên facebook qua app facebook trên ip 6+ , so sánh với up qua pixlr và safari thì chất lượng ko bằng được.
@thanhphamduy bạn phải up từ hệ thống mới lên được 2048px,nghĩa là mở thư viện ảnh chọn share fb nhé
@thanhphamduy khác nhau so với cách bác @cuhiep chỉ mà.
ở iOS bạn đăng nhập FB vào hệ thống luôn, xong rồi vào thư viện ảnh mà up lên chứ ko phải vào ứng dụng FB để up.
với iOS bạn cũng có thể dùng app để resize lại cho nó nhẹ up nhanh đở tốn 3g và thời gian.
wtf9999
CAO CẤP
9 năm
Bất cứ điện thoại ios hay android nào mún up ảnh lên fb nét nhất thì up qua trình duyệt m.facebook.com là được cả .
@wtf9999 bạn nói chuẩn luôn. khi cần up độ phân giải cao mình toàn qua m.facebook.com :3
@wtf9999 minh vào trang này dc. vào trang này nó thành mobile.facebook.com. mình dùng 3g Mobi. nếu dùng wifi với DNS google thì vào dc.!
@tetepro Vào bằng cách đó trải nghiệm kiém lắm
App native lúc nào chẳng hơn 😁
ctmanh
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình up ảnh bằng iphone 6+ gold khi xem lại thì thấy nét căng, nhưng khi dùng Macbook Pro Retina 15” 2014 để xem thì thấy có hơi rỗ.
L3Dzuong
TÍCH CỰC
8 năm
@ctmanh Không biết bản mâù bản "iPhone 6+ 128GB mầu Rose Gold " úp lên Facebook có nét hơn "iPhone 6+ gold " của bạn không nhỉ, mình tính tết này mua tặng cho em gái hàng xóm 1 chiếc .:rolleyes:
@le hoang tuan Nếu ko nói rõ tên máy, dòg máy, độ lớn màn hình thì ngta làm sao hình dung được cái máy nó hiển thị ntn 😆) mấy ông thần nhạy cảm vãi, chỉ chưc chờ có cái để chửi.
@ctmanh Rất chi tiết cấu hình thiết bị. Xin cảm ơn 😆))
@BlackmanSuit Thế bác ấy nói luôn iphone 6+ gold. Có liên quan quan ko.
Để thử xem sao. Cám ơn bác Hiệp.
vietrich09
TÍCH CỰC
9 năm
Ơn đảng mới kinh chứ =))
điện thoại chụp đẹp mà up lên face sấu cũng khổ. hên là con 830 quá ngon úp face rất chất lượng. hi vong android sớm tích hợp cái này.
zerostar
TÍCH CỰC
9 năm
Trên iOS còn cách nào khác không hả bác @cuhiep?
cuthune
TÍCH CỰC
8 năm
@cuhiep Tải ảnh lên bằng trình duyệt ạ. Điện thoại nào cũng lên được 2048px ạ
@zerostar thần kinh trong setting Facebook iphone cho up phân giải cao roài
phải chỉnh, mặc định là ko
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duclinh79. Thần kinh :v ảnh là mặc định còn video thì mới có lựa chọn phải chỉnh hay k
@einstein??? củ mình mạc định ảnh là Ko HD cả iphone 5 và ipad Air, đắng
phải " tự xử "
về sau ko biết có udate hay ko
hung1604
ĐẠI BÀNG
9 năm
Up hình trực tiếp từ Photos của iOS mình thấy có bất lợi khi up nhiều ảnh, lúc đó trên News Feed sẽ hiện là vừa thêm ảnh vào album iOS chứ nó k tách ra thì một post độc lập, khá khó chịu
Mỗi lần xem hình FB bằng Tablet 8inch mấy hình độ phân giải 960px nhìn chán không chịu nỗi! Đang xài wp up FB khá ngon nhưng có điều up hơi lâu nếu up nhiều ảnh!
@warmboy24 chắc là nó nén qua máy chủ nước ngoài.mình up ảnh rất ngon mà lâu thật chừng 5 tấm là đợi mệt luôn.
@Gamekosu Mà nếu up trên đt thì mỗi lần mình hay up 1 tấm thôi, còn up nhiều thì lên máy tính dùng phần mềm Resize về 2048 rồi up hàng loạt! 😃
@warmboy24 máy tính sài chrome 64bit up thoải mái khỏi cần phần mềm gì cho mệt hết bạn ơi.
Có cách nào mà up độ phân giải cao nhưng vẫn tag được bb ko bác
@Hoàng Quốc Nghị Như mình xài iOS thì up trình mặc định sau đó vào app facebook -> edit -> tag =))
makaja
ĐẠI BÀNG
9 năm
với Pixlr thì làm để úp 1 lần nhiều tấm nhỉ, úp 1 lần được 1 tấm thì có mà chớt -_-
thang mao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có cách nào post lên page, group hoặc wall bạn bè từ iOS mà vẫn giữ nguyên 2048px không các bác nhỉ? Mình dùng Pixelmator resize thành PNG 2048px rồi cũng chịu
einstein???
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thang mao Toàn hack não =)))))
Ngon, nhưng hơi nhọ cho đội Android.
@Wind my love Quá nhọ cho thanh niên từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ được sờ tới cái Xperia nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019