ICYMI: iOS & Android: Up hình độ phân giải cao lên Facebook

cuhiep
18/6/2015 8:58Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có một điều nữa là chỉ có mac os mới up hình độ phân giải cao lên fanpage đươc thôi. Ngoài ra thì chưa thấy máy nào up được.
Trăn trở lớn nhất đời của cuhiep đây mà 😁
Còi đây
TÍCH CỰC
8 năm
Có cách nào xem ảnh trên app android ảnh nét ko? Xem trên iosthì zoom đc mà xem trên app android Zoom vào vẫn mờ?
rauriaramrap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Miếng dán cho iphone ở hình trên là miếng dán j vậy a @cuhiep ???
50% ảnh là có quảng cáo khắc tên @.@
Bài viết từ ngày 18/6/2015, giờ lại lên trang chủ là sao nhỉ?
@hung_hy88 Cuhiep là ai? Google đi bạn, ổng có viết 10 năm trước vẫn lên top như thường
Cần lắm ứng dụng up video HD. Hình up lên còn chấp nhận đc chứ video up qua app thì thôi không xem còn hơn
App tinhte sao rồi a, vô tin lướt nó cứ chậm chậm sao ấy
Có ai biết trên android làm sao up hình mà nó hiện thành một nhóm hình luôn không? Có ông anh xài note 5 ổng up hình lên face nhiều hình cùng lúc mà mỗi hình nó cứ thành 1 bài viết lẻ làm cho cái new feeds nó dài kéo mệt nghỉ luôn...ổng bảo là do app facebook bên android như vậy...anh em có cách nào hok?
Test thử, thanks ^^
suddenboy
TÍCH CỰC
8 năm
Hôm nay up hình bằng cloudHD chạy tí thấy treo cứng. Không hiểu bị gì. Có ai bị không vậy?
longdesigz
ĐẠI BÀNG
8 năm
Em up mấy cái ảnh có chữ toàn bị nhòe nhòe nhất là phần chữ màu đỏ. Ai có giải pháp ko
xblack1502
ĐẠI BÀNG
8 năm
Không biết tại sao máy em đã up lên 9.2.1 nhưng không share ảnh trực tiếp từ photo của ios được. Share xong toàn báo ảnh của bạn sẽ được đăg nhưng vào face không thấy gì hết.
@cuhiep
Anh Hiệp đã thử dùng cách này chưa? E bật Upload HD trong Photo Settings của Facebook. Rồi dùng app Face post ảnh thấy cũng nét lắm.
iOS giờ đâu cần làm thế nữa.

Vào cài đặt trong app Facebook => Video & Photos => Upload HD
@DJ Khánh Bee Biết phần đó bạn
nhưng việc bạn chọn hình up lên từ app sẽ không tiện vì lúc đó bạn chỉ xem được hình thumnail và quy trình nó hơi ngược.

Ví dụ bạn đang xem hình, thấy hình đẹp và up
còn từ app thì
Đang xem hình thấy hình đẹp mở app chọn up
Đang trên fb muốn up hình, up hình chọn hình và up (nhưng không xem đc hình to, chỉ xem thumbnail)
louis213
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Khi up bằng app facebook, anh mở App fb, chọn up > chọn ảnh, nếu anh muốn xem hình to anh nhấn và giữ nó sẽ hiện lên hình to, đồng thời sử dụng được 1 vài tính năng edit ảnh của fb tích hợp sẵn.
louis213
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cuhiep Khi up bằng app facebook, anh mở App fb, chọn up > chọn ảnh, nếu anh muốn xem hình to anh nhấn và giữ nó sẽ hiện lên hình to, đồng thời sử dụng được 1 vài tính năng edit ảnh của fb tích hợp sẵn.
@cuhiep Xem đc hình to mà a.

3d touch => Upload Photo /Video => long press hình cần up => done !

E thấy vậy tiện hơn và có thể up 1 lúc nhiều hình nữa, còn share chỉ up đc 1 hình lẻ thôi. A có thể hướng dẫn thêm cách 2 cho mọi ng biết 😃
kutamitsu
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn nào chưa biết share nhiều tấm trên android thì như sau (hình như cũng tùy máy) 1- là dạng galery có sẵn nút share(chia sẻ) ví dụ galery của htc. Các bạn nhấn vào đó chọn cloud hd sau đó sẽ dc chọn nhiều ảnh. Hai là galery cho nhấn chọn nhiều ảnh lần lượt khi chọn ở trên sẽ có nút share hiện ra, các bạn chọn ảnh xong chọn share chọn cloud hd.
ducthong149
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đè giữ tấm hình nhỏ trong thao tác úp hình từ FB vẫn coi được hình lớn mà Bác Hiệp ??! 😃
@ducthong149 ồ,,,,
mình không để ý cái đó. Cám ơn bạn

Nhưng mà dù gì nó cũng không tiện bằng xem hình trên ứng dụng photo của app.
ken1435
TÍCH CỰC
8 năm
Hèn gì đó giờ xài app FB up hình rồi xem lại trên máy tính nhìn nhỏ mà be bét tè le.
Huy Kutis
TÍCH CỰC
8 năm
vấn đề là nó ko thể add ảnh vào album và ko thể up lên fanpage được. 😔 anh em nào biết cách ko?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019