[iOS] Tìm và tắt những ứng dụng GPS làm hao pin

TDNC
2/7/2012 3:18Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nav2809
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tất luôn cả Cellular thì New iPad hoạt động trâu hơn hắn !
Cám ơn chủ thớt ,
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
iQnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng hay đó nhưng cũng khá quen đối với những người đã sd iOS
Re0
CAO CẤP
12 năm
mình chỉ để 4 dịch vụ thôi 😃
Nếu bạn sài iphone 4S, 5.1.1 , muốn tránh hao pin tốt nhất là restore cài đặt về lại từ đầu, ko nên tắt các chức năng mặc định của máy

Tớ bật facetime, siri, location Services,... pin sài bình thường, tắt tụi nó đi thì rất mau hết pin, cứ 10s trôi qua là hết 1% pin 😁

Mỗi thành phần trong iOS này nó ăn rơ với thằng kia, nếu tắt thì sẽ xảy ra xung đột hao pin, điều kỳ lạ là ở chỗ đó
Bật lên mà
Bật lên mà ko sài, lock máy thì chuyện còn 100% là bình thường
Vì chú ấy sài chương trình sạc pin Battery Doctor Pro , có hướng dẫn :
- Sạc nhanh đến 100%
- SẠc đầy pin 100%
- Sạc nhanh 10 phút <- cái này khá quan trọng, nếu làm đầy đủ thì máy bác kia bật lên ko sài dc 100% ngày hôm sau là bình thường
@thanhsangmobile Máy mình có bật location Services nếu dùng ở mức TB pin chờ 2 ngày. nếu dùng ở mức khá thì 1.5 ngày. user 5 đến 7 tiếng. nói chung cái location Services này không dùng GPS thì không ảnh hưởng tới pin nhiều 😃
tắt đi cho nhẹ lúc nào cần thì bật lên là ok
carotmen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ ai xài Ios cũng biết cái này, một chia sẽ hữu ích cho anh em, nhưng cũng không đến mức phải lên trang nhất
Mình hỏi rằng máy các bạn nếu dùng bình thường có đc tầm 2 ngày or hơn không.
Bỏ ra hơn chục triệu mua máy sài mà cứ lăn tăn vài % pin thế nhỉ.
Dùng tầm 1 năm or hơn bỏ ra hơn 1tr thay cục pin mới là ok.
Xoã đi xoắn quá làm j
ngocanhrb
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn chủ thớt nhé
Anh em tinhte thôi chứ khách mình làm thì hầu như chả thấy ai xài GPS gì cả. Vì vậy nên lúc đầu active Iphone minh cứ tắt cái "dịch vụ định vị" đi cho nó lành. Mà cũng chả thấy ai thắc mắc.
Thử hỏi xem xài Iphone tới mòn, cũ mà còn hỏi 3G vs Wifi thì làm sao đủ trình mà biết mấy cái GPS.
ktd87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự là từ Ipad 1 thì pin của Ipad vẫn là cái mình hài lòng nhất. Bật wiifi và cả 3g suốt, push 3 account mail cùng 1 lúc. Nhưng để stand by nhiều nhất là mất chừng 2% .
andycole
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt hẳn máy đi là pin trâu nhất 😁
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốt nhất là tắt cả wifi và Gps , cellular là pin trâu nhất,😃, đảm bảo pin trên 2 ngày
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
IPad 2 những bản gần đây (nghe nói CPU công nghệ khác) pin trâu nhất, xạc đầy mà dùng vào net từ 100% xuống 99% hơn 1h sau đó thì tụt nhanh hơn nhưng tổng thời gian sử dụng cũng cỡ hơn 10h liên tục. Để standby thì có cả tuần ấy chứ.
vip_colosi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc nó ở 100% xuống 99% thì giống như 1% đó đc khoảng 5% ấy. lúc Ip sạc đầy 100% là nó chưa đầy đâu vì khi sài lâu sẽ thông báo pin sai. để thêm khoảng 10p nữa nhé.
hik, ngày xưa lúc dùng fw thấp hơn mình để qua 1 đêm cũng mất tầm 2 đến 3%, từ lúc lên 5.1.1 và đã JB thấy qua đêm nay vẫn 100%.
để tối nay mình để ít hơn 100% xem nó có bị tụt không ;))
Có j sẽ thông báo sớm cho anh em...
Nó còn tuỳ thuộc vào bản fw mình tải nữa chứ...(mình nghĩ thế)
hixx..vừa mới bán ip4 đi vì pin hơi kém..chắc do máy cái này
thanhgamo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hugo307 Chắc vậy. Ip4 so với các smp khác pin tốt chán.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019