[iOS] Vài cách đơn giản để khắc phục tình trạng app bị kẹt khi download hoặc update

Duy Luân
11/2/2016 16:2Phản hồi: 82
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thì thường áp dụng theo 3 cách với ưu tiên như sau:
1. Tạm dừng download hoặc xoá app rồi tải lại.
2. Khởi động lại phone.
3. Khởi động lại router wifi hoặc "quên" mạng wifi rồi đăng nhập lại.

Nhân tiện, gần đây sau khi update app trên phone & sync với iTunes trên PC thì app trên PC không tự động update theo mà phải update thủ công trên PC. Anh em nào chỉ giúp mình cách khắc phục nhé.

Happy new year!
@huydiem.mr Chuẩn rồi. Mình cũng làm như vậy nhưng rất ít khi phải xài đến cách thứ 2 hoặc thứ 3.
Bác đang dùng iTunes mới nhất với iOS 9 đúng ko? Nếu đúng như thế thì là do bản iTunes mới nó ko hỗ trợ backup app nữa nên phải update thủ công trên PC thôi. Vấn đề này lúc đầu lên 9.0 mình từng gặp rồi. Giờ vẫn đang xài 8.4.1 chứ chưa lên 9.
huydiem.mr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Metalcore0310 Do thói quen nên lúc nào mình cũng up lên iOS bản cao nhất ngay khi có thể & cũng quên luôn khái niệm jailbreak ngày trước. Cũng không để ý nhưng hình như từ ngày up lên bản iOS 9 thì mới phát sinh vụ không backup app này.

Thêm nữa, do tốc độ của mạng ở Cty khá cao nên hầu như mình thường tải, update app trực tiếp bằng phone & về nhà thì backup vào PC khoảng 1 tuần 1 lần nên mới phát hiện ra vụ không backup app này (còn các backup khác đều ok). Khá phiền hà vì mạng ở nhà hơi chậm. Không biết có cách nào khắc phục không bác nhỉ?
@huydiem.mr Vụ này chắc là ko có cách khắc phục đâu bác. Giờ cái iTunes mới nếu dùng backup thì nó chỉ backup lại những dữ liệu cơ bản trên máy như SMS, Call Logs, các Settings thôi, vụ ko backup được app khi lên iOS 9 mới có mà. Trước PC cũ của mình chạy Win XP SP3 thì bản iTunes 12.1.3.6 vẫn backup được app vì nó là bản cuối cùng support cho Win XP, với cả máy mình vẫn iOS 8. Còn những bản iTunes mới nhất từ khi phát hành iOS 9 nó đều yêu cầu phải Win 7 trở lên rồi.
@huydiem.mr Bác backup bằng iTools ấy. Em iTunes là để lap nhận iphone còn chẳng bao giờ dùng đến, mọi thứ đều triển trên iTools hết, rất tiện.
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Ủa tưởng xài app vi phạm bản quyền quen + tự hào rồi chứ?
Ha ha ha! Android thanh toán bằng thẻ cào điện thoại.... ha ha hha!
@Apple Haters 2.01 Ha ha ha!
1. Bác sanh mổ cháu nhỏ ơi!
2. Mẹ bạn không "ạy" được bạn! và ai đó đang chứng nhận có 1 Afan có văn hóa lùn kinh. Điện thoại không làm nên con người, nó vẫn để con người ta ở chỗ cũ....
Ha ha ha ha!
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@Apple Haters 2.01 Đây là văn hóa của Samfan. Mọi người nhớ nhé.
@khungtanthoi Thế ông không có Visa thì làm sao mua :j lắc não trước khi nói nhé
@Bạch Hưng Hoàng Lại 1 cậu nhóc cứ đòi lắc não! Vấn đề không phải là việc có não hay không? vấn đề là nó rẻ tiền quá. Người ta đã hiện đại hóa tới đâu rồi. bây giờ còn cứ chạy đi mua thẻ cào mà nạp vào là sao? Ai cần lắc! Ai chả biết nạp vào thay cái Vísa là thanh toán, đi làm công nhân còn có thẻ chuyển khoản, làm 1 cái Vísa chắc chết tới nơi! Tôi đang tự hỏi ai cần "lắc"? Chăn trâu cũng còn có tài sản để làm Vísa cơ mà?
Đúng điều mình thường xuyên gặp phải luôn.
Sẵn tiện hỏi bác nào bít fix cái lỗi appstore báo có app cần update mà vô không thấy bản update nào, nhìn mấy con số đó ngứa mắt quá
App store của Apple là tốt nhất quả đất rồi. Ko thể nào lởm như tinhte mô tả đc. Thật là hoang đường 😆
Thớt có cách nào update appstore với các app dowload từ AppVn kg? Ke ke
Bài đã viết mà mấy anh em vẫn kêu ca quá. Nghe gọi nhắn tin thôi cho nó lành các bác ạ
Cái nào không được thì mở Itunes trên PC rồi tải về. Tải xong cắm điện thoại vào chọn ứng dụng rồi setup.
Công nhận Duy Luân là người chăm post bài trên tinhte, mà nội dung thì hơi kém chất lượng, được cái PR và có hình ảnh
Toàn lỗi vớ va vớ vẩn
không có gì mới
Appstore đúng là cùi thật, ngó sang android mà nó down ầm ầm. Khi cần thiết phải dùng ngay mình toàn phải khởi động lại máy
x_chien
TÍCH CỰC
8 năm
ko hiểu sao apple vẫn để cái lỗi này lại, nó với window phone là 2 thằng chuyên gia rùa bò trong việc tải app.
À quên còn cái vụ carsh ứng dụng nữa, nó ko crash thì thôi, đã crash thì chỉ có nước tải lại hoặc gỡ luôn chứ sài gì nữa, nhất là khi có mấy bản cập nhập tự động, cực dễ bị.
14025025
TÍCH CỰC
8 năm
Mãi ko update đc onenote 😔
manhluu6
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ok thanks bạn nhé

Gửi từ SM-T311 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Mình cũng hay bị tình trạng này..
Mình thuờg giãi phóng ram có sẵn trên máy theo cách như sau: Đè phím nguồn cho hiện ra chữ "trượt để tắt nguồn". Xong bạn ấn dữ phím home đến khi nào màn hình trở về màn hình chủ là Oke.
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
9 em thì hay update và down app vào các khung giờ sáng sớm hoặc đêm muộn ( 12h trở đi ) thì thấy down rất nhanh ;)
không cùi bắp cà dật như những khung giờ khác trong ngày 😔
khanh1810
TÍCH CỰC
8 năm
9 em thì hay update và down app vào các khung giờ sáng sớm hoặc đêm muộn ( 12h trở đi ) thì thấy down rất nhanh ;)
không cùi bắp cà dật như những khung giờ khác trong ngày 😔
Đang bị tình trạng này. Ipad mini2 ko jb gì cả. Cứ bình thường xài mà vẫn bị. Chán quá!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019