[iOS] VKey - Bộ gõ Telex + VNI hỗ trợ theme, swipe, Emoji, phím tắt...

tekvn
15/4/2016 5:39Phản hồi: 562
562 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái bàn phím này còn có một nhược điểm đó là nó không có phím chức năng thay đổi sang bàn phím khác. tôi nghĩ đây là 1 sai sót lớn. muốn đổi sang bàn phím khác khi sử dụng bàn phím này rất khó khăn.
xman9491
TÍCH CỰC
8 năm
@nguyendinhhunghdvn giữ cái nút E-V góc dưới là ra
nhogicungnho
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cách nào bỏ cái dấu "." không e hay bấm nhầm vào nó quá
Mình đã thử cài và phải gỡ ra vì dùng lag quá.
Chắc tại máy mình cấu hình thấp quá 😔
iPhone 4S, iOS 9.3.1
consocmap
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có thể thêm tính năng import danh sách viết tắt bên bàn phím iOS qua không hả bạn?
Với lại mình thấy nên có tuỳ chọn cho luôn hiện dấu "." hay không, mình hay gõ nhầm dấu "."
Hi bạn,
iPad pro đang bị lỗi.
Mai sẽ có bản 1.5 fix cho iPad pro và fix 1 số điểm mới được report trong 1.4.

Bao gồm:
- Fix lỗi gõ 0-9 khi tắt gợi ý
- Layout cho iPad pro
- Lựa chọn với telex đầy đủ với w = ư
- Ẩn phím "." nếu muốn
- Chỉnh sửa nhỏ khi switch qua lại giữa các field Email / URL
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
@tekvn Có cách nào lưu phần gõ tắt của mình an toàn không? Mai có bản mới, cài lại phải lập gõ tắt lại từ đầu. Mình nghĩ bạn nên cho dữ liệu gõ tắt được sync khi mình đăng nhập Google+ hay Facebook.
@tekvn Mình thấy có 1 vấn đề là những khi chỉ cần bàn phím số nhưng bàn phím vkey thì hiện ra bàn phím full, bàn phím mặc định thì không có, mong sẽ sớm có update 😃
@tekvn
Hạn chế của bàn phím mặc định là không có bàn phím số và không có dấu chấm khi gõ...
Rất hài lòng với Vkey...
Chỉ cần thêm tính năng: w = ư nữa là tuyệt...
@accountvip Bản 1.5 ngày mai sẽ có bạn nhé.
at007
TÍCH CỰC
8 năm
Có một lỗi nữa là ghi chuyển qua bàn phím TA của máy thì bị. Vô hiệu hóa chức năng gợi ý lun. Ko. Gạc qua được[emoji16] vì tình hình VKey chưa hổ trợ tính năng gợi ý bằng TA nên dùng bất tiện quá.
Test trên 6 Plus iOS 9.3.2
senvanquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhatha
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hiện mình dùng cho IP6 và 6Plus, bị lỗi nếu vô trả lời trong fb thì ko tài nào hiện bàn phím lên được, trong khi nếu chuyển qua chọn bàn phím của IP thì xài rất ok, bấm vô trả lời là bàn phím hiện lên liền. Do đó mình đã remove nó
@nhatha lần đầu nó ko hiểu , cho nên bác bấm cái phím chuyển ngôn ngữ, tap khoảng 2 , 3 lần là hiện ra thôi, mình mới đầu cũng tưởng là ko hiển ra,
hunggh
CAO CẤP
8 năm
Đang dùng iOS 9.2.1 IP6 plus. Bàn phím phản hồi rất chậm. Nhiều khi bấm vào typing trong các app ko hiện ra. Đặc biệt là trong spotlight chẳng dùng đc luôn. Bàn phím cũng che mất khung soạn thảo trong safari. Khi hiện dàn phím số. Gõ số 0 toàn ra dấu ngoặc kép. Khi chuyển chế độ số thì gõ số 9 ra chữ m
Sau này sẽ có bạn nhé, chắc 1,2 version nữa để ổn định đã

VKey học bạn gõ gì nên tiếng anh tiếng pháp không thành vấn đề bạn nhé.
Lưu ý phải enable "Allow full access" VKey mới có thể học đc.
Barry Nguyen
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tekvn Nhưng vẫn chưa có bộ gợi ý từ riêng như bàn phím gốc bác à. Bác add thêm được thì hay. Vì mỗi lần mình chat tiếng anh thì lại chuyển về bàn phím gốc để gõ cho nhanh nên hơi bất tiện. Thêm nữa là bàn phím chưa được ổn định lắm. V1.4 mà vẫn bị hiện tượng ko hiện bàn phím để gõ, chuyển sang bàn phím gốc cũng ko hiện được. Nên phải vào setting tắt rồi mở lại bàn phím Vkey thì mới bình thường. Tính năng gợi ý từ mới chỉ hỗ trợ được từng từ một. Chưa hỗ trợ wipe to typing được một cụm từ. Tính năng trên keyboard của Sony làm rất tốt. Mình có thể vuốt để gõ luôn cụm từ "chắc chắn" thay vì phải vuốt từ "chắc" rồi sau đó phải vuốt thêm lần nữa để được từ "chắn".
Mình góp ý thêm thôi. Dù sao cũng là app miễn phí. Có người bỏ công sức làm cho cộng đồng sử dụng như bác thật hiếm thấy, lại còn tích cực làm vừa ý mọi người.
Chỉ mong Vkey có thể ổn định hơn
Chúc bác ngày mới tốt lành (ngày mai nhá 😁)
at007
TÍCH CỰC
8 năm
mr.thanh_29
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình thấy nếu dùng emoij ngay sau chữ thì sẽ bị lỗi,ko hiển thị được emoij.☹️☹️☹️ image.png
@tekvn Bản 1.4 hiện bàn phím ở phần Spotlight ngoài màn hình, 1.5 lại ko hiện lên? thành bàn phím mặc định, hình như rep nhanh ngoài màn hình khóa cũng thế?
mr.thanh_29
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tekvn Không phải chỉ bên Safari đâu bạn à.Nhiều khi trong tin nhắn cũng vậy nữa.Lúc được lúc không ấy.
@mr.thanh_29 Mình chưa bao giờ bị vậy với Emoji, máy bạn có jailbreak không?
mr.thanh_29
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tekvn Máy mình có bạn à
Bàn phím phản hồi tốt. Đang test xem có gì tiện hơn bàn phím gốc. Đang. học cách vuốt bàn phím
Bàn phím tiếng việt đánh khá tốt nhưng mình muốn khắc phúc những tính năng này:
1- Chuyển chế độ gõ tiếng anh (E) thì từ gợi ý xuất hiện nên là tiếng anh.
2- Tính năng wipe khi đó cũng là hiện tiếng anh luôn, hiện tại wipe vẫn ra tiếng việt ở chế độ (E) .

Mong sớm có thêm cải tiến để mình thay thế hoàn toàn bộ gõ mặc định.
Bản thân đã dùng Lanbankey rồi những cái đó phát sinh lỗi và dùng không thoải mái, sau đó lại về với mặc định.

Thanks Team.
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
mình thấy cần thêm chức năng bôi đen nữa thì tốt. ko nhớ dùng bàn phím nào mà kéo nút delete về bên trái là bôi đen rất tiện.
senvanquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longku25 Swip selection trên máy jailbreak thì phải. Cũng hay mong nhà phát triển cập nhật thêm cái này coppy cho dễ
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều lúc lag kinh khủng, không hiện lên bàn phím dù trước đó còn đang nhắn tin hoặc có lúc nhìn thấy bàn phím mà không thể gõ hay làm gì được @.@
longku25
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr.Geccu chưa bị như bạn bao giờ
Mr.Geccu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longku25 Mình dùng ip6 plus, trước bản nâng cấp gần đây thì bị liên tục, đang fb chuyển sang zalo hay web là chịu ko gõ được 😔
kể mà được miễn phí cả cấu hình anh Cap nữa thì tuyệt, phải ngang với anh Ion chứ nhỉ
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
1/ Khi mình gửi góp ý bằng app VKey, bàn phím VKey bị disable, khỏi đánh tiếng Việt được vì đã lỡ tắt bàn phím tiếng Việt của hệ thống ⇒ lọ mọ cài lại tiếng Việt chính chủ.

2/ Bản 1.4 trở về trước khi mình cài gõ tắt thì khi gõ "Ko" nó ra "Không", còn bây giờ cả "ko" lẫn "Ko" đều ra "không", nản tập 2.

3/ Vẫn không có biện pháp sao lưu gõ tắt, cài lại là mất hết.
[M]inionn
TÍCH CỰC
8 năm
Fix lỗi swipe bị lag trên 5s đi ad ơi 😔 vuốt mà lag quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019