[iOS] VKey - Bộ gõ Telex + VNI hỗ trợ theme, swipe, Emoji, phím tắt...

tekvn
15/4/2016 5:39Phản hồi: 562
562 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản 1.5 phần spotlight k hiện lên bàn phím.nhớ thêm nút tắt bàn phím xuống khi k dùng nhé.thanks
@nicknguyen1980 Spotlight hiện bình thường bạn nhé.

Sau khi update thì remove vkey trong keyboard list rồi add lại hoặc tốt nhất thì reboot lại máy để tránh nhảy lại bộ gõ gốc.

Lỗi này của ios nói chung và bị với mọi bộ gõ
Không đoán được tiếng anh à
Em phải đăng nhập để vào cmt của bác đây. Đây là bộ gõ tốt nhất từ trước tới nay mình sử dụng : Có một số điểm nhỏ xíu thế này thôi.

- Không thay thế được bàn phím mặc định khi rep tin nhắn nhanh. (Kéo sang phải của thông báo tin nhắn để rep chứ không phải vào tận app)
- Chưa có gọi ý từ tiếng anh gốc . (Không phải các từ học được mà là gợi ý như bàn phím tiếng anh gốc)
- Đôi lúc lag, mình cứ nt xong 1 tin là cả cái bàn phím nó lại lùi xuống, 0,5s sau mới xuất hiện trở lại làm mình khá khó chịu.

Cảm ơn các bạn đã tạo ra một sản phẩm tốt như thế. !!!!!
@Zai Biên Cảm ơn bạn 😁
Cho mình hỏi sao mình gõ w=ư không được dù đã mở rồi v? Bấm w vẫn là w
senvanquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Huỳnh P.Lộc Bác vào app vkey bật cái bấm tắt với w=ư lên là dc. Mình vừa test dc mà.
cho cái activation area của dấu "." bên cạnh phím space nhỏ lại được không bác, mình toàn gõ nhầm vào dấu .
CTNHT
TÍCH CỰC
8 năm
Sao mình đăng nhập rồi nhưng qua máy khác thì khi đăng nhập nó không ghi nhớ những ký tự viết tắt mình đã cài bên máy kia.
1.5 bạn có thể ẩn dấu "." đi nếu muốn.
size của nút đó đã làm nhỏ tới mức rồi 😔

Sorry, chưa có chức năng này bạn ạ.
Sắp tới chắc sẽ làm đồng bộ cho cả bộ từ.
- Kéo trên xuống vào spotlight mất 0.5s để bàn phím hiện lên...
- Có cách nào để bỏ luôn nút chuyển Eng - VN không....
halocao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Làm sao để mất dấu chấm ở bên dấu cách đc nhỉ. E dùng con plus toàn ấn nhầm nút chấm thôi ạ. Cảm ơn bác vì một phần mềm tuyệt vơi😃
@halocao vào app có nút tắt dấu chấm đó bạn
lemon90
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phím cách vẫn chưa nhạy. Phải bấm mạnh xuống mới được. Mình toàn phải bấm 2 lần. Bấm lướt ko được. Lại xóa chờ cập nhật.
Tưởng mỗi mình bị hóa ra nhiều bác cũng bị tình trạng bấm nhầm vào dấu "." Mong tác giả sẽ tìm hiểu và fix lỗi này cho ae.
@Mathan.nguyen vào app có nút tắt dấu chấm đó.
@nicknguyen1980 ah em thấy rồi. Cảm ơn bác!

Sent from my iPhone using Tapatalk
migoisaigon
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tekvn : Bác làm một bộ kiểu blackberry như vầy nè. Đảm bảo hot nhất VN.
https://itunes.apple.com/us/app/crimson-keyboard-+-emoji/id918925779?mt=8
matrix8145
TÍCH CỰC
8 năm
@migoisaigon Phải chi cái đó có hỗ trợ tiếng Việt nhỉ? 😃
xman9491
TÍCH CỰC
8 năm
nói chung về cơ bản e thấy ổn rồi.bác thêm cái tính năng giống bàn phím mặc định là ví dụ như ấn phím số thì vuốt chỗ 123 xong lướt ngón tay tới số rồ thả ra thì nó vừa chọn dc số vừa trở lại bàn phím dc ko.bản này vuốt thì nó ra trang kí tự chứ ko vuốt dc đến số
Em có chút góp ý nữa là khi chuyển sang chế độ phím số, bình thường đánh xong số cách ra sẽ tự quay về bàn phím chữ. Nhưng đây nó vẫn giữ nguyên làm mất thêm 1 thao tác chuyển lại.

Sent from my iPhone using Tapatalk
Tắt cái dấu chấm ở đâu vậy mod
Sure là do máy jailbreak đó bạn.
Jailbreak can thiệp vào hệ thống & chỉnh sửa nhiều thứ nên có thể ảnh hưởng tới khả năng đọc Emoji

Cái này mình ko xử lý được rồi.

Mở app, disable phần "Hiện dấu ngắt câu"
@tekvn khi ma tắt cái đó thì vuốt nó khoảng tự cách nữa
Bị lỗi viết hoa đầu câu. Bấm từng chữ thì đầu câu nó viêt hoa nhưng lướt là nó k viết hoa đầu câu đc ImageUploadedByTinhte.vn1464412969.695353.jpg
senvanquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thêm cái chức năng kéo từ phím xóa về phía trái là chức năng chọn từ cho tiện lúc coppy đi ad
Thực sự thì mình thích hiệu ứng gõ chữ như của bàn phím gốc, tức là ấn vào thì phím đó nổi lên chứ không chỉ chạm vào với hiệu ứng nhạt nhạt như hiện nay. Mình có hình dưới minh hoạ khi chạm vào thì chữ nổi lên như bàn phím gốc, nó cho cảm giác và cho người dùng tự tin hơn khi biết gõ phím nào.

@ART+ hiện bình thường mà bạn.
Nhớ mở "hiện ký tự xem trước"
Có thể cho thêm lựa chọn dấu ngắt câu mặc định được không bác, mình thấy để dấu phẩy thì tiện hơn. Hai dấu cách là có chấm rồi mà dấu phẩy dùng lại nhiều. Có thêm chọn hiển thị Bàn phím các phím viết hoa nữa thì hay 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019