[iOS] VKey - Bộ gõ Telex + VNI hỗ trợ theme, swipe, Emoji, phím tắt...

tekvn
15/4/2016 5:39Phản hồi: 562
562 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rassen
TÍCH CỰC
8 năm
Đang test 1.6 , cuối cùng cũng có đoán từ tiếng Anh.
Khá đầy đủ, có vẻ load nhanh hơn bản cũ

Bác có thể cho cá nhân hoá nút "." được không ?
Double cách ra dấu "." rồi thì theo mình thì chỗ dấu "." nên thay = dấu ","

Mới swipe thử thì thấy giống bạn nicknguyen198 nói, không ra "đang" được.
Swipe tiếng Anh thì ngon
namwest
ĐẠI BÀNG
8 năm
sau đợt update hôm nay thì khi vào spotlight đã fix triệt để tình trạng lag + delay khi load bàn phím, bằng cách ... không cho load vkey nữa 😆))))) thật tuyệt.

IMG_8013.PNG IMG_8012.PNG IMG_8011.PNG

Dev xem xét lại bug này nhé

:ahihi:
Khởi động lại máy là hết bạn namwest
Em bị lỗi khi thêm dấu chấm thì chữ cái tiếp theo tự động viết hoa. Ví dụ tinhte.Com
Mog bác chủ mau fix 😃
Khi nào sửa lỗi lướt không đc chữ đ và phần ghi nhớ học từ vậy ad ??? Đợi lâu quá không thấy update
cảm giác lướt bản này không mượt và chính xác như bản cũ
Cuối tuần này có bản update bạn nhé, fix cả độ chính xác khi swipe lẫn suggestion
và vài lỗi nhỏ.
Performance tốt hơn cho iPhone 4,4s,5,5s.

Cảm ơn bạn. Để mình xem cái này có cần thiết không, có thì sẽ cho vào lộ trình update.

Mới có thêm giao diện

IMG_5468.PNG IMG_5466-2.PNG
Update 1-7 bản 1.7:

- Cải thiện hiệu suất với các giao diện (themes) trên iPhone 4, 4s , 5, 5s
- Cải thiện hiệu suất bộ gõ
- Sửa lỗi trong cơ chế đoán từ
- Sửa lỗi khi swipe-to-type
- Crash khi swipe-to-type mà chưa mở "full access"
- Mất phím , lỗi nhỏ trong layout bàn phím
forgettolive
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tekvn bàn phím ngon. vote cho thớt. trước xài con 5s cài vkey chạy lag kinh quá. quyết tâm ko từ bỏ vkey nên mua con 6s pờ lút cán 128GB để xài vkey. vì tinh thần người việt dùng hàng việt và chỉ lấy gái việt 😁
@forgettolive Bạn thử xài 5s chạy VKey xem còn lag không , bản update này đã optimize lại cho iPhone đời cũ khá nhiều :D

Cảm ơn bạn đã ủng hộ.
Những từ ý, ỷ, ở, haha, hihi,.... Vẫn chưa lướt được bạn ơi
cho phép học từ ghi nhớ những từ tiếng anh để mỗi lần mình đang lượt tiếng việt mà muốn lướt những từ tiếng anh đệm vào vd như iphone, app,thank, ....
bản mới này lướt ngon đấy nhưng dự toán từ khi lướt vẫn con chưa chính xác có lắm
phần học từ vẫn chưa nhanh, những từ mình lướt không ra nhưng khi mình ấn từng chữ vào thì lần sau vẫn không ghi nhớ.
Từ " ghi, chữ, mới " khi lướt nhanh thì nó không ra, lướt chậm thì mới ra
thanks
@nicknguyen1980 Mấy từ bạn nói swipe đều ra mà. haha hihi không có trong bộ từ mặc định, nếu nó đã học rồi thì swipe đều ok.

Các từ như ghi, chữ, mới mình swipe bình thường. Việc swipe nhanh chậm, ở bản mới này engine mới để nhận diện từ nhanh hơn nên nó khắt khe hơn trong việc nhận diện từ, sắp tới chắc mình sẽ optimize kỹ lại 1 chút để vừa có hiệu suất tốt mà vẫn chính xác.

Riêng với ý ỷ thì xưa giờ VKey không support cho các từ 1 ký tự. Có thể tương lai sẽ có.

Tiếng Việt có dấu nên để swipe đúng nó dựa trên ngữ cảnh & tần suất sử dụng của bạn mà không cần phải đè dấu vào nữa.

Còn việc để gợi ý cả anh việt thì có thể đc còn swipe thì khá khó vì sẽ conflict giữa từ anh việt và làm giảm độ chính xác.
VD the (tiếng anh) , thế , thề ... (tiếng việt)
mình khởi động lại máy và thử lại thì chữ mới,mỏi, lướt ra toàn chữ mi,mí mì.
bạn kiểm tra lại xem.thanks
@nicknguyen1980 Hoạt động tốt trên 6s/9.3.2 nha bạn & ko bị lỗi như bạn nói, mình vừa check qua xong 😃
@thanhnh091 bạn lướt hay gõ từng chữ ? nếu lướt thì máy mình không lướt đc chữ mới và mỏi,khi lướt toàn ra chữ mi mí mì.mình dùng ip 6 plus ios 9.3.2.mình thử lướt nhiều lần không đc
@nicknguyen1980 Lướt nhé bạn mọi thứ đều ok 😃
thử lướt chữ mới nhiều lần thì thấy nếu lướt đến chữ o dừng lại 1 nhịp khoảng 1,2 giây rồi lướt sang i thì đc.nếu lướt nhanh thì lúc đc lúc không
Khả năng đoán từ của VKey tùy thuộc vào từng thiết bị & thói quen gõ phím của người dùng.
VD tùy vào context, bạn xài từ "mới" , "mỏi" nhiều thì swipe sẽ ra.

Còn nếu mới sử dụng thì nó sẽ theo bộ từ mặc định của VKey.
~> như đã thấy là 2 bạn có thể swipe ra 2 từ khác nhau.

Tuy nhiên trong các bản cập nhật sắp tới mình sẽ tăng độ chính xác khi swipe.
Trân trọng góp ý của các bạn
leanhtai00
ĐẠI BÀNG
8 năm
chất lượng, phẩn hồi khi mở bàn phím nhanh hơn laban key. 😃 nhưng còn hơi khượng chút ở một số app
thử nghiệm trên iphone 5s 😃
(Y)
sau khi dùng 1 thời gian.mình thấy vẫn bị lỗi khi vào nhắn tin và 1 số app khác thì thỉnh thoảng nó tự nhảy lên bàn phím mặc định mặc dù trong phần cài đặt mình chỉ chọn mỗi bàn phím vkey
phần lướt từ vẫn chưa nhạy lắm đôi lúc khi mình lướt nhanh và nhẹ thì nó không hiện ra từ mà phải lướt lại
nếu phần hoc từ,dự đoán từ và độ nhạy khi lướt giống app swype thì tốt
Nên cho chuyen từ vkey sang keyboad khác bằng quả địa cầu đi. Chứ mỗi lần chuyen sang ban phim khác khó quá. Phải vào cai dat rồi xoá luôn.
@Timkelvin bạn nhấn giữ hình mặt cười là hiện lên cái bản thông báo có mục quả địa cầu để chuyển sang bàn phím khác đó
@nicknguyen1980 minh biết. Nhưng minh bấm vậy thì nó ẩn bàn phim xuống rồi hiển thị lên lại và nó lại ra vkey chứ hk chuyen sang ban him khác . Trên Ip6
Muốn chuyển bàn phím 1 cách triệt để, phải reboot thiết bị bạn ạ.

Dùng lâu bị nhảy keyboard, 2 cái này là do lỗi của iOS và xảy ra với mọi bàn phím ngay cả là Swiftkey chứ không chỉ VKey.

Bản cập nhật mới sẽ optimize thêm phần swipe-to-type.

Tks bạn.
Cho hỏi mình dùng swipe không được chủ thớt
Bạn ơi chỉnh đc bàn phím nó lệch sang 1 bên như này k mấy app trên store có nhưng phải mua mất tiền . ImageUploadedByTinhte.vn1468909103.473059.jpg
@omnhau12345 Bạn có thể sử dụng Microsoft keyboard cho iPhone miễn phí có tính năng sử dụng cho 1 tay, trong lúc hi vọng vKey có thêm tính năng này. Bản thân mình xài 6s plus khi sử dụng 1 tay cũng hơi bất tiện vì màn hình to.
Link app: https://itunes.apple.com/us/app/word-flow-keyboard-gif-swipe/id1077864246?mt=8
các b cho e hỏi tí mới dùng ios nên hơi gà, muốn sửa từ sai ở bàn phím ios thì sửa kiểu j ạ.
chẳng hạn e gõ hoàng hôn muốn sửa chữ à với chữ ô sao ko ấn được vào 2 chữ này mà chỉ ấn dc đầu hoặc cuối của từ cần sửa, ai biết chỉ e với
senvanquy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu bàn phím mặc định thì cố nhấn hay sửa cả từ luôn. Còn nếu xài Vkey thì vuốt trên phím space ( khoảng trắng ) đến chữ cần sửa nhé thím

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019