iOS11.1.2 chính thức: sửa lỗi đơ khi nhiệt độ lạnh đột ngột, méo hình khi chụp Live Photos...

cuhiep
17/11/2017 0:10Phản hồi: 275
iOS11.1.2 chính thức: sửa lỗi đơ khi nhiệt độ lạnh đột ngột, méo hình khi chụp Live Photos...
Apple vừa tung ra bản iOS11.1.2 sửa một số lỗi cho iPhone trong đó họ nên rõ ràng hai lỗi liên quan đến là lỗi đơ cảm ứng khi nhiệt độ giảm đột ngột và lỗi hình bị méo khi chụp Live Photos. Đây là hai lỗi được phản ánh trước đây. Mình không gặp hai lỗi trên, anh em nào bị thì update để khắc phục nhé.

Mình có bị lỗi Carplay không kết nối được ở bản 11.1.1 nhưng đã ngon khi dùng 11.2beta.
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

claudy
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bản của mình có 35mb nhỉ?
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@claudy CHẮC LÀ DO KP IPX ĐẤY BÁC
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Có sửa lỗi cái fuack ID cho mặt nạ mở khóa không vậy?
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BillMVN Không vô bổ đâi thím, vuệc mở bằng mặt nạ không dễ không có nghĩa là không thể thực hiện được
@NoSheeple bác troll bọn i phân hay vãi 😃
BillMVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@euxeon Mình đố bạn làm được điều đó
euxeon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@BillMVN Mình có nói m làm được đâu
ruantinghe91
ĐẠI BÀNG
6 năm
lên luôn và ngay ko cần nghĩ ngợi
Chỉ có anh Táo mới quan tâm người dùng và giải quyết vấn đề nhanh như vậy.
Còn thím sung thì quảng cáo PR rầm rộ nhằm đưa lợn vào chuồng rồi chọc tiết
@cienkang Bản này fix lỗi cho iPhone X Mấy thằng khác lên để làm j nhỉ, để đồng bộ version, để tự hào là xài ios đc cập nhật liên tục Làm màu 647108FF-89A2-48D3-BF1F-57CEB613B672.png
@cienkang Bạn ko sài thì bạn đừng phán bừa. Mình dùng Note 5 và thấy vẫn có các bản Update vá lỗi & cải tiến hiệu năng cũng như thêm 1 số chức năng khá thường xuyên chứ ko có như bạn nói.
@luan.applehater Nói chuyện khôn vãi ra. Cái xe máy nhà mình còn bảo hành mà bị hư cả tháng này vậy mà chủ nhà giữ xe éo thèm sửa cho mình.
canlongdaide
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang Update sửa lỗi thôi, quan trọng quá vậy bạn!
Moá khi nhiệt độ bình thường tự nhiên nó cũng đơ chứ đột ngột gì.
@ngaythu6-lamuor có máy éo đâu xộn lào 😃
@ngaythu6-lamuor bt nó đơ là lỗi máy, dc đổi cái khác mà, trừ phi bác thích giữ máy lỗi để ngắm và ngồi chửi apple😃
Kemcomm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngaythu6-lamuor Đấy gọi là ĐỘT QUỴ bác ạ.
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Kemcomm Lỗi này khác với đứt mạch máu nổ tung đầu chết cả lứa ở Note nổ.
Lại update .
Ipad pin kém quá, chả dc như trc
hero77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daugauhp911 Cái Ipad 2017 mới mua nhưng pin tệ hơn Ipad 4 đã xài 3năm
@daugauhp911 Xạo quá. Ipad 2017 pin bền lắm mà. Ngang với ipad 4
@minhtuan7610 Khả năng do ios 11
Chym sâu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có fix được lỗi không có tai thỏ không? Iphone 6+ mình ko hiểu sao lên os mới nhất mà vẫn ko có tai thỏ 😁
@hieuvn12 tại ông thớt khoái tai thỏ 😁 với lại giờ 30~36 r nha bác :D không còn 40 đâu :rolleyes:
@Chym sâu 6+ của bác nhận thẻ nhớ 128gb pk😃
nthdesigner
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chym sâu Mình 6s+ mà còn chưa fix được
dvdtth
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Chym sâu Được, cốp hơn 30 củ ra là fix được tai thỏ ngay
https://www.cnet.com/news/ios-11-versus-android-o-whos-winning-so-far/
iOS 11 vs Android Oreo: Which one is winning so far? - CNET
@dương liệt Đưa mấy cái này làm gì để cãi nhau, 2 fan cãi đến mùa quít cũng ko ngả ngũ!
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
Đang lên 😁
@nmduc073 Fix lỗi thôi chứ lên gì đau
nmduc073
TÍCH CỰC
6 năm
@tuanokvt Có là cứ lên thôi bạn 😁
HPHPHP
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào dùng iPhone X khi sạc đến tầm khoảng 82-83% thì dừng không thấy lên % mào nữa không ah?
@Barbatos Nóng quá em nghĩ bác nên thổi cái quạt vào, đảm bảo mát ngay và lại rất cjhi an toàn cho pin
@Tap Nguyen85 bên e trời trở lạnh mà bác, mà e trả lại apple rùi, nó cho cái gift 50 usd há há😃
pwign
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myasus Cái này mình không biết nhé, nhưng có lẽ cơ chế của Apple là điều chỉnh tốc độ sạc theo tình trạng của pin.

https://www.apple.com/vn/batteries/why-lithium-ion/
pwign
ĐẠI BÀNG
6 năm
@futurex125 Bạn bóp méo thông tin rất nực cười. Apple làm vậy để bảo vệ tuổi thọ của pin và tránh cháy nổ.
ngộ vậy Live photo iphone 6 không có nhưng vẫn nhận cập nhật làm gì
@uochuý1489Quốc Huy Apple nó cập nhật là lên đồng loạt nhé, máy nào lên được 11 là sẽ lên giống nhau, chứ không có chuyện 1 máy đang 11.1.2 mà máy khác chỉ tới 11.1
hôm trước 11.1.1 lên cũng mấy chục MB, nay lên 11.1.2 35MB 😁
Còn cái lỗi rè loa khi bật max volume thì sao nhỉ, thấy nhiều người bị, máy mình cũng bị.
@snoopycharlie lổi phần cứng rồi bạn , gửi qua singapore đổi máy hoặc đợi bán chính hãng mới được , nhưng mua bản singapore thường cùng mã việt nam được bảo hành sớm
@Duong minh phung Mình máy mỹ, để mang ra store mua cho nó xử lý 😁
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@snoopycharlie Máy tui không bị, máy ảo hay bị.
Có bác nào bị đang đọc báo có tin nhắn đến ko đổ chuông mà loa thì è è ko
khanhduy3010
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yeahBlackberry mình có, nhất là thông báo zalo cứ è è như dò sóng đài fm ngày xưa
@yeahBlackberry mình cũng bị nhưng lên bản mới thì hết rồi
Mindzi
TÍCH CỰC
6 năm
@yeahBlackberry hôm qua mình bị, IP7, hú hồn, tưởng đang bật chế độ dò sóng FM 😁
Máy mình 7+ đang ios 11.1 mà sao mấy bữa nay vào Facebook hay bị văng ra.có bạn nào bị không
@Blackstorm2309 X cũng bị văng fb 😁
Kte
TÍCH CỰC
6 năm
@Lê Quang Tuấn 204 Mình cũng bị nhưng vài lần thôi,
@Lê Quang Tuấn 204 Theo bác @luan.applehater thì do thằng Apple không chịu update fix lỗi nhé.
CRYQH
TÍCH CỰC
6 năm
@Tìm Cupertino 7+ ở 10.3.3 đúng vẫn là an toàn và ngon lành hơn cả. CC thấy đẹp hơn. nhưng có 1 số tính năng trên 11.1 hay thật, nhất là cái custom home ảo.
cmknight
ĐẠI BÀNG
6 năm
lên rồi - chả khác mấy - chắc do vẫn 6s 😁
@hoanglam9902 Cho xin cái link cmt bảo chỉ có mấy thằng adua đua đòi mới thích cái thiết kế mới đi bác =))
@Tìm Cupertino Hic, comment có tính vui vẻ thôi mà sao thấy loạn quá, dạo này thời tiết nóng quá hả ?
Mình thấy bác Hiệp có vẻ thích ip X hơn bình thường vì những bài bác đã đăng, nhưng suy cho cùng thì cũng là quyền cá nhân của bác ấy thôi.
Còn mình thì hãng nào cũng như nhau hết, điện thoại tốt và giá tốt thì mình hốt. Nhưng chính vì muốn một cái đt tốt mà cần nhiều thời gian để suy xét.
@An Mechanical Vấn đề là ổng thích iP 8 hơn mà bác bảo ổng thích iP X hơn thì làm sao mà ngta chịu =))
cmknight
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep tai thỏ 6s+ không cần dùng Notch Remover vẫn mất sẵn rồi bác @cuhiep
Kê Bi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chỉ bị lỗi thao tác vuốt chụp hình, update qài vẫn còn bị. Vuốt qa phải chụp nhanh, qa trái xem thông báo ko đc, nó cứ vuốt lên xuống ko, ức chế...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019