iOS11.1.2 chính thức: sửa lỗi đơ khi nhiệt độ lạnh đột ngột, méo hình khi chụp Live Photos...

cuhiep
17/11/2017 0:10Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khavy.love97
ĐẠI BÀNG
6 năm
6S Plus lên ko các bác
pin vẫn tụt như tụt quần cay vãi
Của mình 51 mb luôn
anhducftu
TÍCH CỰC
6 năm
Ios 11.0.x lên 11.1 thì các báo hay mod viết là ổn, pin trâu hơn, mát hơn. Có người thì thấy vậy, có người thì kêu pin tụt máy nóng. Chả biết thế nào mà lần. Mình xài 6s plus 32gb sx 2017 cài sẵn ios 11. Có lên 11.0.3 thì thấy pin vẫn ổn. Máy ấm khi chơi game, youtube. Dùng 3G vào mạng fb zalo mát luôn, k biết do máy hay do thời tiết. Chơi game nặng 3D fai kết nối mạng 3G thì cũng chỉ ấm như dùng wifi. Đó là cảm nhận thực tế iphone của mình
trandaubac
TÍCH CỰC
6 năm
@anhducftu lên 11.1.2 là biết cái sự chậm lag nóng đơ thôi
Có bác nào test camera iphone x ko? Sao e thấy hình chụp ra nó ảo ảo mờ mờ sao đó. Lúc đưa máy chưa chụp thì hình rất thực. Nhưng khi chụp coi lại hình thì nó mờ và ko rõ hay sắc nét cho lắm. Camera trước đó ạ.
copee
TÍCH CỰC
6 năm
@sinhtpham Cùng thắc mắc 😆) 1 sự lừa dối vcl
Chờ 11.4
tommykp
TÍCH CỰC
6 năm
thế éo nào cũng phải lôi ss vào?!?
Mình 7+ vẫn 10.3 và quyết định sẽ dùng phiên bản ấy đến khi đổi máy khác thôi...
kid1412ct84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Càng up càng lỗi, đậu mợ nó, mình cọc note FE rồi, nhận máy sẽ cho con 6s plus vào hộc tủ
@kid1412ct84 ờ... đang có đợi FE, đi đâu cũng thấy cmt FE
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kid1412ct84 Cmt là biết có đâu mà hộc với tủ.
Có update thêm tai thỏ cho 6S không...?
@NTN-BEARINGS 6s mà loạt hàng bán ra cuối năm mới có nhé bạn
futurex125
TÍCH CỰC
6 năm
VN đã lạnh mấy đâu mà đòi bị lỗi này được, chả nhé các bác rảnh đến mức mua iphone về thỉnh thoảng cho vào tủ lạnh chơi?
Mình bị lỗi ko quay màn hình lúc gọi facetime và cũng ko chụp đc live photos lúc gọi facetime.
Ios 11.1 thì bt còn 11.1.1 thì lỗi
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
ae nhà mình lên 11.1.2 cho 6+ rồi thì cho xin ý kiến với nhỉ? tks!
pinksau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod cho hỏi một chút, máy em dùng iphone 8 đang cài ios 11.1.1 nhưng thường xuyên gặp trường hợp bị đơ “trượt để nghe” khi người khác gọi đến (máy 256 Gb, không cài nhiều ứng dụng nặng). Như vậy là lỗi ios hay lý do gì, có cách nào để khắc phục không ạ? Em cảm ơn!
vietcad.77
TÍCH CỰC
6 năm
@pinksau Bạn gỡ các widgets của bên thứ 3 đi nhé. Ví dụ cái widget lịch như ý chẳng hạn. Đặc biệt bị đơ khi có thông báo ngoài màn hình khóa mà chưa xem lúc cuộc gọi đến không trượt nghe được
pinksau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietcad.77 Em có đang cài ứng dụng "Lịch âm" nhưng để mặc định chứ ko tinh chỉnh thay đổi gì (nó có hiện thông báo sự kiện... ở màn hình khoá), đó có phải là wiget của bên thứ 3 như anh nói không ạ?). Nếu đúng thì phải xoá ứng dụng đó đi hay
chỉnh lại trong cài đặt trung tâm thông báo ạ. Cảm ơn anh đã phản hồi!
pinksau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietcad.77 Em có đang cài ứng dụng "Lịch âm" nhưng để mặc định chứ ko tinh chỉnh thay đổi gì (nó có hiện thông báo sự kiện... ở màn hình khoá), đó có phải là wiget của bên thứ 3 như anh nói không ạ?). Nếu đúng thì phải xoá ứng dụng đó đi hay
chỉnh lại trong cài đặt trung tâm thông báo ạ. Cảm ơn anh đã phản hồi!
vietcad.77
TÍCH CỰC
6 năm
@pinksau Mình đã từng bị khi cài Widget lịch như ý và mấy cái trong Trung tâm thông báo. Khi gỡ đi thì hết bị luôn
Mình 8plus đang ở 11.2 beta2 bị lỗi máy k nhận tầm với. Khởi động lại thì hết nhưng để 1 lúc lại bị. Hix
Minhhoangbk2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chỉ mong pin nó tốt như 10.3 thôi. Hự
6S+ đang hài lòng 10.3 😁
vhc.vinh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ai xài iPhone X cho mình hỏi vài cái.
Thời gian sạc iPhone X của mọi người lâu không? Mình sạc từ 14:30 đến tận 19:30 mới full (sạc bằng sạc zin theo máy có bật chế độ tiết kiệm pin, vừa sạc vừa sử dụng) lần sau sạc bằng củ sạc 12W vẫn thế. Và khi đến mức 80% là % pin có vấn đề.
Ở giao diện chính thường bị lỗi khi vuốt từ dưới lên để vào đa nhiệm (mình thì xài nút home ảo để xử lý vấn đề này)
Vào app Tinhte thì dễ bị out. Xem clip trong app rất khó từ khi update phiên bản mới của Tinhte mới bị.
ReamsX
TÍCH CỰC
6 năm
Chả hiểu sao mình lại chả dính mấy cái lỗi như các bác. 8plus của mình lên 11.1.2 56mb thì phải, khs nhiều thế. Còn ở 11.1 thì công nhận xem youtube nóng máy thật. Đang test 11.1.2 này xem cải thiện ko? Được cái hình như hết lỗi văng ứng dụng FB rồi các bác ợ
ThanhMAC
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình gặp lỗi khi muốn nhắn tin cho 1 người từ danh sách cuộc gọi. Khi mình kích vào dấu chấm than và kích vào biểu tượng tin nhắn thì không hiện ra cửa sổ tin nhắn mà phải làm lại thao tác trên lần thứ 2 mới được. Mình dùng ip 6s

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019