iOS11 Beta 4 ra mắt đêm qua: tập trung vào thay đổi icon

cuhiep
25/7/2017 0:18Phản hồi: 286
iOS11 Beta 4 ra mắt đêm qua: tập trung vào thay đổi icon
Anh em đang dùng iOS11 beta 3 có thể vào trong phần update để yêu cầu lên beta 4. Trong bản beta này Apple thông báo là sẽ fix lỗi cũng như thêm một số thay đôi. Sau khi coi sơ qua thì mình thấy thay đổi nhiều ở phân các biểu tượng như danh bạ, note, remind, safari... màn hình mở đầu của các ứng dụng như Photos, note cũng thay đổi, điều chỉnh Airdrop được đưa vào settings...

Nhờ anh em chia sẻ thêm những thay đổi của iOS11 Beta 4 nhé. Vậy là nhiều khả năng Apple sẽ tiếp tục tung ra các bản beta khác nữa trước khi iOS11 chính thức được giới thiệu vào khoảng tháng 9 khi mà iPhone mới ra mắt.

Một số thay đổi anh em có thể thấy ngay:
  • Biểu tượng wifi đậm hơn
  • Icon Note, reminder, Safari thay đổi
  • Khi tìm Spotlight thì các dòng gợi ý tìm từ Web, AppStore, Maps có thêm icon ở cuối
  • Màn hình đầu tiên khi mở app Photos, Notes mới để hướng dẫn tính năng mới
  • Nút ghi màn hình giờ là Recording chứ không phải Broadcasting và có đồng hồ nhảy thời gian đếm lùi trong nút.
  • Trong AppStore vuốt xuống để làm tươi, và hiện lên các update mới nếu có.
286 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thuancz.ph
ĐẠI BÀNG
7 năm
Iphone 5s có lên được iOS11 không vậy mọi người?
@thuancz.ph 6pls mà cũng k dám lên nì,
YABO
TÍCH CỰC
7 năm
@quangk137a Đôi khi cũng cần một lý do để cho phép bản thân làm điều mình thích haha :D
Idol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@thuancz.ph Vô tư.
@quocanh_ltk Bình thường thôi bạn. Máy m lên 11 rồi đây.

Sent from my iPhone using Tapatalk
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Chờ chính thức thui chứ...lên xuống nhiều mỏi lắm 😔
hungmetalqn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@qtgalaxy Mấy anh sợ thì đừng vào đây comment cho mệt.
Đa nhiệm đã quay trở lại đc màn hình chính
hercu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cuong072nt Nhiều cái trên ios 11 ko thích bằng 10 trong đó có cái này. Cả cái bàn phím đt nữa xấu ơi là xấu. Ios 11 chắc là ios kém nhất từ trước nay. Cải lùi.
Được nhé bạn 😁
Tối về lên cho 6 lock trải nghiệm ios mới mới đc, đúng là apple có khác, phần mềm mới vẫn hỗ trợ máy củ như 5s, chạy nhanh như flash luôn, càng ngày càng cải thiện nhanh hơn bản củ =))
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@SteveGRAY Ý e là update ios mới thành chặn giấy á bác
@SteveGRAY Lock thì có liên quan gì đến việc nâng cấp nhỉ , nó là khoá sim thôi mà 😆
@SteveGRAY Lock thì có liên quan gì đến việc nâng cấp nhỉ , nó là khoá sim thôi mà 😆
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KENNI TRƯỞNG Khoá sim thì nó thành ipod rồi bác 😔(
Thằng bạn mình mê đồ của Táo lắm. Cứ ra mẫu mới là nó phải săn bằng được. Mấy đứa bạn cùng cơ quan lại chơi đồ Tung. Một lần nó giải thích cho bọn bạn biết sự khác nhau giữa táo và Tung, đâu mới là đẳng cấp, đâu mới là giá trị. Đó là lần cuối bạn mình dùng điện thoại
11511
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao R. I. P
Akarina
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kiemphisongdao Có cái thiết bị toàn mạch với mạch mà đẳng với cấp beep gì bác, có mấy thằng ngáo mới nói bảng mạch của apple đẳng cấp hơn mấy hãng khác ấy. Apple nó mạnh ở phần mềm, tiền lợi nhuận đổ vào R&D nên chất lượng phần mềm mới ổn thế, tụi Sam chỉ mod lại
trên hdh gốc với sửa tí cho hợp với phần cứng nên dùng không đã bằng Apple thôi. Đừng tung hô như thanh niên ấy 😁
conkinhong
TÍCH CỰC
7 năm
@kiemphisongdao không hiểu gì luôn vãi cả .... trả công nải chuối 3 quay nhang dc ko
bomy
CAO CẤP
7 năm
@Akarina có thanh niên bên topic j7pro tuyên bố kể từ khi mở ra thấy bo mạch đã không bao giờ xài hàng samsung nữa :D nói như thật luôn
M3ga
CAO CẤP
7 năm
Iphone trước 6s lên iOS 11 giật tung chảo. Ko biết là bản này có đỡ hơn ko
@M3ga Minh thấy ổn mà
@Soricubo E thấy nhanh chứ không phải chỉ là ổn, vẫn tốt mà bác=))))
Mr-Bom
TÍCH CỰC
7 năm
@M3ga Gắn thêm ram vào bạn nhé...do iphone 6 1GB Ram thôi 😁
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
vuốt mạnh cạnh trái qua đã bật đc đa nhiệm chưa các bác?
@Bui.Nam Cái này bản 10 có trên ip6s trở lên rồi mà ?
Bui.Nam
ĐẠI BÀNG
7 năm
@KENNI TRƯỞNG Mấy bản iOS 11 beta trước đã bị bỏ đi chức năng này rồi bạn nha
biểu tượng sóng như củ chưa các bác
11 hoàn thiện tới tháng 9 mới có. Từ giờ tới đó chắc còn nhiều điều hay ho
Em 6s Plus còn ko dám trèo cao sợ té đau đây nè, đang chạy 10.3.3 beta 4 thấy ok phết.
lovepsi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@YoungBuffalo ra bản final rồi bác ơi
@YoungBuffalo Mình 6s+ đang dùng 11 beta3 ko thấy lag gì, thỉnh thoảng bị crash khi đang phóng ảnh thôi
Akarina
ĐẠI BÀNG
7 năm
@YoungBuffalo Lên 2 đời iOS là mượt nhất, lên đời thứ 3 là bắt đầu khựng rồi, kinh nghiệm xài đồ Apple 😁 à mà tụi android dừng hẳn sau 2 năm cập nhật kể ra cũng hợp lí ấy chứ, lên nữa máy kham không nổi mà hdh cũ vẫn hỗ trợ tải app phiên bản mới nhất
@Akarina Bản chất vẫn là móc túi cả thôi ! 1 cái là cho cập nhật nhưng đến đời thứ 3 là bị chậm nên mua máy mới còn 1 cái là chỉ hỗ trợ đôi năm rồi thôi, muốn đc trải nghiệm thì mua cái mới ! Chứ cứ vừa đc trải nghiệm mà máy cứ ngon mãi thì bán cho tây à 😆
Apple đang đi dần theo xu hướng lên ios nhanh lag hơn để mua máy rồi, 6s đổ về cứ 10 là quá lắm rồi, cái thời mượt như 5 chạy ios 6 và 5s chạy 8 k còn nữa rồi... Càng lên càng thêm nhiều cái nặng máy tốn ram và chậm đi thôi !
update app còn bị crash nữa cơ... Nên là t ban đầu 6s+ chạy 9.3.2 đang ngon nghịch ngu lên 10 giờ khóa cập nhật, tắt update app, cài hết app phiên bản thấp thế là yên tâm xài! chả lên nữa, nghịch lắm tốn pin , ahihi
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Ngon
@Vịt 2019
Vịt này đột cmn biến gen r, j cx ăn, ăn tạp v
Aduckuba signature
Nhớ năm nào đi ăn cắp cái biểu tượng đồng hồ thì phải, đợi nta nhắc mới chịu ói tiền ra, đợt này ko biết chừa chưa, hay vẫn ngựa quen đường cũ
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglam9902 Có thằng ăn cắp cả cái giao diện, bị phạt ko biết đã nôn hết tiền cho Apple chưa? Hay vẫn chày bữa 😁
huydinh83
TÍCH CỰC
7 năm
@hoanglam9902 nghe nó ngu ngu sao á
@Vịt 2019 Việc gì phải trả tiền cho thằng chí phèo ăn vạ. Ăn cắp đến nỗi bị cấm bán ngay trên sân nhà, ko biết nhục còn mặt dày nhờ obama cứu, khinh
@huydinh83 Nếu khôn đã không đi ăn cắp =]]
Thế tính năng dùng 3D touch mở đa nhiệm là bỏ hẳn r hả các bác?
thành q
ĐẠI BÀNG
7 năm
icon danh bạ cũng thay đổi
thi3f2605
TÍCH CỰC
7 năm
không biết cái lỗi Răng xanh sửa được chưa còn mọi thứ đang ổn lên rất nhiều rồi.
Đang kéo lên, lần này vô update là có cập nhật luôn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019