iOS12.1 beta đã có, iPhone mới có thể chỉnh được khẩu độ khi chụp

zyzy1908
25/9/2018 2:31Phản hồi: 55
iOS12.1 beta đã có, iPhone mới có thể chỉnh được khẩu độ khi chụp
Apple đã tung ra bản beta iOS12.1 cho anh em developer. Điển nổi bật nhất trong bản này là anh em có thể chỉnh được hiệu ứng khẩu độ (độ sâu trường ảnh). Hiện thử trên iPhone Xs và Xs Max thì có chứ iPhone X và các đời trước thì chưa có. Hiện nay ở iOS12 chính thức thì iPhone Xs và Xs Max có thể chỉnh được hiệu ứng khẩu độ sau khi chụp.

Đối với các iPhone cũ, iPad hay macOS anh em có thể chỉnh được hiệu ứng khẩu độ từ ảnh chụp bằng iPhone Xs Max hay iPhone Xs khi hình đó được sync xuống từ iCloud và các OS trên các máy này phải mới nhất. Còn Gửi hình bằng email, airdrop hay thông qua các dịch vụ khác thì thông tin chỉnh khẩu không qua.

Anh em dev thì vào link dưới đây, đăng nhập để tải về file giúp iPhone nhận ra bản update beta mới:
https://idmsa.apple.com/IDMSWebAuth/login?appIdKey=891bd3417a7776362562d2197f89480a8547b108fd934911bcbea0110d07f757&path=/download/&rv=1

Anh em không phải dev mà muốn dùng bản beta sớm làm theo link này của Luân Béo nhé:
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-cai-dat-ios-10-beta-cho-moi-nguoi.2614844/
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cũng được. Còn iphone xr chắc có nhỉ? Chắc phải đợi lúc bán ra thôi.
@thinh060903 bán ra mới biết chứ
Vô tối mở khẩu độ có hiệu quả như khẩu độ cơ không mod? Hay xóa phông cho vui thôi? Chứ vô tối thì bó tay?
@ĐăngrousApple Biết cái lầy rồi, nhưng nếu nó tự làm luôn dùm mình thì hình sẽ đẹp, lúc đó giả lập khẩu lớn đúng bài luôn. Mình hay tăng exp lên 1+ hay 2+ để chụp trong tối nếu không muốn đánh flash làm phiền người khác (cả phone và dslr)
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@rongxike Yep đúng rồi bác. Mình nghĩ Apple không phải không làm được cái mode này, mà chắc Apple nghĩ người cơ bản không cần dùng cái này. Vì cần giữ máy không rung,...
kể cả chụp đêm thằng Apple cũng thay vì tăng phơi sáng thì lại chọn cách tăng iso.
@ĐăngrousApple Thật ra phơi 1/15 đến 1/10với khả năng chống rung của iphone vẫn có thể cho hình ảnh không bị blur. Mà hình vẫn đủ sáng.
@rongxike nó nhúng mấy cái plugin set auto play xử lý của photoshop lên con chip AI đấy. chứ làm gì có khẩu thật mà tối ưu cho chụp ảnh thiếu sáng.
về gôc zồi
Chắc phải đổi iPhone mới
aquan8791
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu quá mới thấy mod sonlazio xuất hiện!
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@aquan8791 Nhầm rồi bro
@aquan8791 hơi giống giống sonlazio, nhưng hình như ko phải, xấu trai hơn.

dc đó
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
Này là xoá phông bằng phần mềm, nên Apple muốn cho các dòng iP cũ hưởng ké cũng không phải là khó 😁
vnollo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Sao bác khẳng định là ko?
seven7773
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vnollo chắc chắn ko chứ còn gì . Chiến lược kinh doanh của Cuck :|
@sdawhai1 có chỉnh được ở iphone cũ mà chỉ 7plus, 8plus với X thôi
abcde_123
TÍCH CỰC
6 năm
@sdawhai1 Chuẩn luôn.mấy hiệu ứng ảnh trên ip mới thì đời cũ hơn cũng có thể làm đc nếu apple cho phép.bày ra kích thích ng dùng mua ip mới...
Tommy297
TÍCH CỰC
6 năm
Bữa mod Duy Luân có bài viết xoá Develop để up bản chính ( nếu sau này có ) mình xoá rồi hôm nay lại báo lên 12.01 ????
Anh e gom tiền tặng Mod trong hình cái kính đeo ko xệ đi.
@Sfvnthanh Cha rãnh và quỡn dzữ . Bây giờ có gom là gom mua Iphone chứ mod có đeo xệ tới ......gún thì cũng mackeno đi nha. Mấy mod giàu chít mịa luôn. Heheheheheheh
nvmnghia
ĐẠI BÀNG
6 năm
thế tóm lại X vẫn k có trò này hả
7 plus chỉnh khẩu được ko?
tinhbo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vn_ninja gần được rồi đó, chờ đi bạn 😆
Thanks mod nhé 😁
minhanh0213
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng app Focos chỉnh thoải mái 😃
gthanhn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lên 12 chờ cái FaceTime group rút cuộc không có. Táo tào lao.
@thanhgia123 hồi tui beta tui đã thử được rồi mà ta, mỗi tội giật tung chảo 😆
MeoTom321
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ip7 plus có chỉnh dc không ta, ham mấy con mới mà thấy giá trên mây không à
Mình lên lâu r sao bây giờ mới thấy có bài viết?
haix10
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cả tuần nay rồi ma

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019