iOS7.1 Beta 3 đã nhanh hơn, mượt hơn, icon đẹp hơn

vuhai6
8/1/2014 17:51Phản hồi: 458
iOS7.1 Beta 3 đã nhanh hơn, mượt hơn, icon đẹp hơn
Vừa qua thì Apple đã chính thức tung ra iOS7.1 beta 3 dành cho các lập trình viên thử nghiệm, phiên bản mới này bao gồm khá nhiều những thay đổi nho nhỏ và hấp dẫn. Điểm đáng chú ý nhất là hiệu năng khá tốt của beta 3 trên iPhone 5 và 5s (mình chưa thử nghiệm với 4/4s), sau khi cài đặt thì máy chạy khá nhanh và mượt, hơn hẳn phiên bản iOS hiện tại. Các icon trên beta 3 cũng đã được thiết kế lại, hơi đậm đà hơn một chút. Hiện tại iOS 7.1 vẫn đang ở giai đoạn beta, do đó nếu bạn muốn thử nghiệm thì cần add UDID, nếu muốn ổn định thì tốt nhất là không nên thử mà đợi đến khi nó được Apple chính thức tung ra.

Dễ nhận thấy nhất đó là sự thay đổi về giao diện gọi điện cũng như việc thiết kế lại các thanh trượt: trượt để tắt máy, trượt để trả lời cuộc gọi ... bầu bầu tròn tròn hơn. Bên cạnh đó là các phím cũng được thiết kế tròn như hình dưới đây.

Bàn phím có một chút xíu thay đổi ở Shift/Backspace, ngoài ra thì mình có cảm giác rằng các ký tự trên phím được làm đậm hơn. Ngoài màu trắng thì còn có thêm màu đen. Cảm giác bấm trên bàn phím này là khá tốt, không còn nhầm phím xoá khi cần bấm M nữa.

Cùng với việc làm đậm phím thì icon cũng tương tự. Dưới đây là cụm icon phone - message ... tất cả đều có một màu xanh giống nhau

Giao diện điện thoại cũng đổi khác với việc nút Gọi điện đã được thiết kế lại

Trong phần cài đặt hình nền đã cho phép bạn tắt chuyển động của hình nền (tắt hiệu ứng parallax của hình nền, hiệu ứng chuyển động khi ta nghiêng máy), tất nhiên nếu muốn thì vẫn có thể tắt toàn bộ các hiệu ứng bằng cách vào Trợ năng -> Giảm chuyển động.

Một tuỳ chỉnh rất mới trong Trợ năng đó là Tăng độ tương phản với các tuỳ chỉnh nhỏ như: Giảm độ trong suốt, Làm tối màu và Giảm điểm trắng (lựa chọn giảm điểm trắng cho thấy sự khác biệt khá rõ rệt giữa việc tắt và mở nó.)

Trong phần camera, mục HDR có tổng cộng 3 lựa chọn, trong đó đáng chú ý nhất là "HDR Tự động". Cùng với đó là giao diện lựa chọn hiệu ứng khi chụp ảnh với 9 hiện ứng khác nhau cho bạn chọn

Quảng cáo

Hiện tại chúng ta vẫn chưa biết chính xác là bao giờ iOS 7.1 sẽ được tung ra chính thức, chắc rằng Apple vẫn sẽ còn tiếp tục thêm nhiều chỉnh sửa nữa trong các bản beta sau.
458 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madam77
TÍCH CỰC
10 năm
Ráng đợi ra update xem có gì hay hơn hay ko ?
Hay wa Apple...!!!
I lv u 4ever....
kết cái bàn phím khá thoáng, dễ dàng gõ chữ. Nhắn tin, chát chít ngon lành, nhanh chóng
@phamkimhao bàn phím cảm ứng thì đúng là của Iphone gõ sướng nhất 😆, kể cả Ipad nữa cũng rất phê
m đang dùng 7.1betta
muốn lên 7.3 thì làm tn
cân qua 7.2 k
k có idud
quachtam82
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lvtrinh92 Chac ban cho het nam 2014 se co thoi.😃
nkn1506
TÍCH CỰC
10 năm
@lvtrinh92 7.2 và 7.3 ơ đâu ra? Beta 3 của 7.1
@lvtrinh92 Mới có 7.1 beta mà đã đòi lên 7.3 rồi cha nội =))
@nkn1506 oh cái nnày m biêys
viết nhầm với lại k để ý
híc lên 7.1.3 bị idui ddanhf quay lại 7.1
bilovingyou
ĐẠI BÀNG
10 năm
mượt hơn là thích r 😁
umumti
CAO CẤP
10 năm
Bản update chắc chắn phải có cái hay rồi, nên gác chân chờ đợi thôi.
nguoilun01
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chờ đợi bản chính thức thui,
N.Tân
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin có ổn hơn k nhỉ. ai test thử chưa ?
@N.Tân Muốn pin trâu xài lumia 1520 hoặc 1320 nhé
N.Tân
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tinhlangthang thì so với ios 6 kìa chứ.
@N.Tân Pin chờ 2 ngày, 3 giờ sử dụng... đang còn 65%. iPhone 5 😁
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
mấy bác xài ios cho mình hỏi, duyệt web bằng trình duyệt safari của Ip lỡ tay quẹt qua phải-trái là nó cứ quay về tab trước đó, làm bực mình quá, có cách nào tắt chức năng này đi kg?

Thanks.
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
@kewul VD: như mình mở 3tab, đang đọc ở tab giữa, lỡ tay đụng biên phải hay trái là nó qua tab1 or tab3 rồi còn gì.
Mình kg ưa nổi cái chức năng này.
iApples
TÍCH CỰC
10 năm
@linhatm Vuốt ngược lại hành động vừa lỡ tay ấy thì nó lại quay lại thôi bạn ?! 😃
@linhatm Thì mình quẹt tay lại sang phải la sẽ trở lại trang vừa bị thoát ra.làm ngược lại là được ak.mới đầu mình cũng bị,muốn bực mình.
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
@Huy26092 biết là thế, nhưng nó làm mình thấy kg thoải mái, bực mình, muốn tắt chức năng này đi.
wan
TÍCH CỰC
10 năm
đợi ra chính thức chắc cũng còn lâu,e ngồi chờ vậy,giao diện mới nhìn thix quá
ngóng ngóng... ko biết có ưu ái gì cho iPad không 😔
vietjc
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao càng ngày càng thấy nó xấu đi thế nhỉ 😔
hamyty
CAO CẤP
10 năm
quá tuyệt vời, càng ngày càng hoàn hão ;)
Có bác nào nhận add udid dùm ko ạ?😔 muốn lên mà còn dính cái udid này
longuy
ĐẠI BÀNG
10 năm
Like mạnh Apple 😃
:p:p hàng táo ngon, đẹp mượt
Hóng, từ khi lên iOS 7 hết muốn jb 😁
Trên 4s của mình dùng rất oke. Nhanh hơn 7.0.4 rất nhiều. Các bác lên mái thoải đi. Lưu ý chống chỉ định với các bác cần jailbreak nha 😃
MrSad
ĐẠI BÀNG
10 năm
@congtoan Thực ra nó vẫn hoạt động bạn à. Nó khác ở bản ios5 ios6. Ở ios5-6 bật cái thấy ngay sự khác biệt. Còn ở 7 để test nhanh nhất bạn bật tự động và để điện thoại ở cạnh sát 1 cái đèn là thấy rõ nhất. Nó thay đổi từ từ chứ ko 1 phát luôn. Bạn thử lại xem !
@congtoan của mình rất ổn nhé 4s
congtoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@MrSad Quá chính xác, mình cứ tưởng bị lỗi hôm qua restore vẫn không được.

Như bác nói, để trước bóng đèn sáng phát nó trượt lên từ từ, còn tắt đèn đi thì nó trượt xuống từ từ.

Chả là mình dùng con iphone4 cái chức nang auto-brightness này hoạt động nhanh lắm, tắt auto phát là màn hình nó thay đổi liền, còn với 4s và 5s thì phải làm như bác nói mới được.
PXLoc
ĐẠI BÀNG
10 năm
@manhmanh989 Đã jb đc rồi bạn ạ _._
Chán, giao diện của Iphone càng ngày càng loè loẹt và có vẻ gay gay, bóng bóng sao ấy 😔 !
@Jesse.Tse Bạn ơi ! làm ơn đọc lại ngay từ cái commment đầu tiên đến cuối nghe ! chớ ko hiểu mà chụp mũ như ri thì tội mình lém 😔 !
@hoang.thang.2014 Sao lại bóng hả bạn, mình thấy phẳng mà. 😃
Jesse.Tse
TÍCH CỰC
10 năm
@duykhanhpro :v :v :v biết chơi đấy!
@duykhanhpro Hết nói luôn ! @_@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095