IP 4 6.1.3 muốn lên 7.1.2 và thắc mắc

no1cvn
11/7/2014 13:16Phản hồi: 8
Xin chào tất cả các anh chị em, cô , chú , bác
Mình vừa tích cóp mua được của 1 chị làm bên kế toán 1 chú ip4 world, rất mới mẻ vì ios ra đời lâu rồi nhưng bây giờ mới có điều kiện mua xài ạ.
Có 1 số câu hỏi mong mọi người có time giải đáp cho mình với:

1. Modem Firmware 04.12.05 thì máy mình đã lên IOS 7 bao giờ chưa? ( Chị bán máy cho mình cũng là đi mua lại, chỉ có biết nghe gọi + FB + chụp ảnh, ngoài ra ko nghịch gì hết nên ko biết)

2. Máy đang ở 6.1.3, mình đã JB, đã lưu SHSH ( quá Ifaith). Icloud chính chủ của mình ( nhưng nghe nói với os6 thì chả giải quyết được gì). Vậy nếu giả sử mình lên os 7 liệu có bị khoá icloud không?

3. Trường hợp xấu nhất, giả sử lên os7 và bị khoá icloud từ người xài cũ ("chết tiệt" :mad:) nào đó thì có SHSH 6.1.3 có lùi về được không?

Xin cảm ơn mọi người, chúc mọi người mạnh khoẻ
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 ios 6 cũng mag modern 4.12.05 (fw này nói lên máy b là máy quốc tế thôi 😃 )
2 vẫn có khả năng nếu từ lúc bản beta ios 7 ng ta lên và về lại 6 thì vẫn có khả năng nhé
3 về cũng chỉ hack acitve làm ipod đc thôi bạn nhé
no1cvn
TÍCH CỰC
10 năm
Cảm ơn Viéthop 320 rất nhiều
Thôi đành ở os6 vậy, định lên 7 trải nghiệm qua xem nó thế nào 😁
chả có gì đâu bạn.
ip4 chỉ nên ở 6 thôi.
7 thì cho thằng khác đi, 8 sắp ra rồi, trả nghiệm 7 gì nữa 😁
Đã k theo kịp.... thì khỏi theo cho mệt
no1cvn
TÍCH CỰC
10 năm
@silverhand31 Khoái cái game sky force 2014 mà nó ko hỗ trợ ios 6, buồn lắm
Đừng lên bạn.hối hận không kiệp đâu.

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
hoangvu3928
ĐẠI BÀNG
10 năm
iP4 mà 6.1.3 là ngon nhất rồi...lên iÓS 7 chỉ đc cái đẹp chứ có gì đâu...lên nóng máy + hao pin thêm
P/S: Cũng đã bán cái iP4 vì lên ios 7 😁
alduinsk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ip 4 lên 7.1.2 quá ngon. Tất nhiên không thể mượt hẳn như 6.1.3 nhưng các thứ khác thì miễn bàn apple cũng đã giảm bớt các hiệu ứng không cần thiết trên 7.1.2 rồi. Mà bạn có shsh 6.1.3 thì chả có gì xoắn k thích thì lại xuống. Vấn đề là cái icloud thôi, nhưng mình thấy bạn mua máy biết vụ icloud mà cũng k thèm restore để test trc thì cũng liều, icloud chính chủ thì bạn lên ios 7 trải nghiệm có khi lại thích k muốn về 6 nữa ấy 😁

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
no1cvn
TÍCH CỰC
10 năm
@alduinsk uh, tại mình cũng ko rõ lắm về cái icloud, cứ nghĩ là bà này dùng chưa lên 7 bao giờ, thấy bà ấy kêu là mua từ lâu lắm rồi mà. Nên cũng đoán sơ sơ là chưa lên 7 bao giờ. Cơ mà thôi, chả dại, liều lên lại ôm hận

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019