IP cần những điều kiện gì mới có thể JB ?

thumbe1
22/3/2014 8:15Phản hồi: 11
như tiều đề ạ. em nghe nói máy đã up fw qua OTA thì không thể JB vì sẽ bị treo táo có phải không ạ?
và làm cách nào để biết chiếc IP này có thể JB đc hay k ?
11 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không phải đâu . bạn cập nhập kiểu gì cũng đc . nhưng mà phải có bản JB của IOs bạn đang dùng thì mới có thể Jb dc
@vodinhdatqnqn thế mà ra quán người ta bảo máy mình k JB đc vì đã up fw qua OTA. mình về nhà jb liều con 5s 7.0.6 thế là ngon lành. mình định hỏi để JB cho máy con em. k biết máy nó có JB đc k. nó đang dùng 5 thường 7.0.4 hay .0.6 gì đó chứ chưa 7.1
@vodinhdatqnqn bác xúi dại,up fw qua ota thì nên restore lại rồi jb nha bác,ko bị lỗi hoặc treo táo.😁
@thumbe1 bạn vào cydia.vn xem thử đã cập nhập bản Jb ios đó chưa . theo như mình biết là có rồi đó
ufa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy bạn đang chạy ios mấy

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@ufa máy mình ip5 chạy 7.0.6 đã từng up fw qua ota có JB đc k bạn?
Muốn jb trc hết máy của bạn phải sạch sẽ như lúc xuất xưởng để jb ko xảy ra lỗi vặt bằng cách bạn vào cài đặt dòng thứ 2(xoá tất cả nội dung và cài đặt) iphone của bạn đã sạch sẽ và bắt đầu jb. Nhớ back up dữ liệu trc khi làm nha bạn.
@tungthanh77788 có khi nào đang ở 7.0.6 mà " xóa tất cả nội dung cài đặt" nó lại lên 7.1 k hả bạn
@thumbe1 Lên thẳng được 7.1 thì tội gì ng ta mất nhiều time tải về hả bạn

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
Điều kiện đầu tiên là FW của máy tương thích với bản JB. Như hiện tại mới nhất là 7.1 trên 4S-5-5S thì chưa có công cụ nào hỗ trợ.
- Về phần thiết bị: Máy của bạn trước đây cập nhật phần mềm bằng iTunes trên máy tính thì JB ok. Còn nếu đang chạy 7.0.x nào đó mà trước đây cập nhật bản 7.0.x đó bằng phương thức OTA thì JB cũng sẽ gây lỗi.
- Ngoaì ra có với công cụ Evati0n thì nhiều máy đủ 2 yếu tố trên nhưng do trong máy dùng lâu, nhiều dữ liệu được cài và thiết lập thì khi JB cũng vẫn gặp lỗi và không JB được.
bạn cứ thử jb thôi nếu bạn đang 7.0.x nếu máy bạn đã up qua ota thì evasion tự tắt mà nhớ cài evasion bản mới nhất nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019