Ip Restore Lổi 6,help Please

baba158
2/8/2008 10:49Phản hồi: 14
các bác ơi,ip của e khi restore thì bị lỗi 6,đã cố gắng khắc phục nhìu lần,e có call 1 tiệm sửa ip,người ta nói trường hơp trên là bị phần cứng,giá cỡ 1tr mấy,còn nếu sửa phần mềm được thì cỡ 400k,e nghe qua mà tay chân run rẩy,rầu wá,a e nào có kinh nghiệm làm ơn share giúp,thnx😔:(:(
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tại bạn chưa đưa máy về đúng chế độ DFU
Bạn thử làm theo cách sau:
1> Restore iPhone bản 2.0 gốc
2> Restore xong đưa máy về DFU bằng cách như sau: giữ nút home + power cho đến khi máy tắt, giữ khoảng 7s giây thì buông nút power và vẫn giữ nút home cho đến khi itune nhận ra iphone, lúc màn hình iPhone vẫn đen thui.
3> Restore bản Custome.
G'Luck
Bạn phải nói rõ mình gặp lỗi trên trong quá trình nâng cấp lên FW nào? Nếu là lên 2.0 thì bạn làm như sau:
1. Cài Intunes 7.7
2. Up iPhone lên FW 2.0 Original của Apple
3. Đưa iPhone về DFU mode bằng cách mà bác nam.aero đã hướng dẫn và tiến hành up lên FW 2.0 bằng Custom FW mà bạn tự tạo hoặc của anh em share cho bạn.
P/S: Tốt nhất là tự tạo một bản Custom FW từ FW 1.1.4 bằng phần mềm Winpwn bản mới nhất sẽ fix dc lỗi phát sinh trong quá trình nâng cấp.
baba158
ĐẠI BÀNG
16 năm
ip của e là dowgrade từ 2.0 xuống 1.1.4
Nếu là downgrade xuống 1.1.4 thì bạn phải cài lại iTunes 7.5 vì 7.7 không nhận iphone FW 2.0. Đầu tiên bạn phải làm sạch iPhone bằng cách dùng iTunes 7.7 Restore lại FW 2.0 Original của Apple. Tiếp theo là dùng iTunes 7.5 đưa iPhone về DFU mode tiến hành Restore về 1.1.4. Trong quá trình Restore nếu báo lỗi 1015 thì cứ tiếp tục, nếu là 1011 thì khởi động lại máy tính và Restore lại. Xong quá trình đó iPhone sẽ hoạt động bình thường nhưng chưa sử dụng chức năng phone dc, phải downgrade baseband mới xài dc. Bước tiếp theo bạn tiến hàng downgrade baseband như sau:
Bật wifi trên iphone, vàp intaller (nếu chưa có intaller có thể Active lại i phone bằng Ziphone sẽ có lại). Add source http://installer.iclarified.com/ chạy Baseband Ereaser (1.2).
Xong tất cả các quá trình bạn lại đưa iPhone về DFU mode và tiến hành Restore về 1.1.4 một lần nữa. Sau đó dùng Ziphone hoặc iPlus Unlock lại, kiểm tra modem FW là 1.1.4 ( 04.04.05_G) là đã xài dc bình thường.
P/S: trong trường hợp còn báo lỗi 6 bạn xóa iTunes 7.5 và Apple Mobile Device Support rồi cài lại (lưu ý xóa sạch thư mục cài đặt trong :C:\Program Files\iTunes và trong thư mục: MyDocument\MyMusic\ xóa hết tất cả những gì liên quan đến iTunes đi rồi cài lại. Đã có bạn tình nguyện cài lại windows để cứu em iPhone) - chúc bạn may mắn!
Chào Bạn !!! wow sao mắc vậy ,chà chà vấn đê này đã nói nhiều trên diễn đàn rồi mà Bạn đã tìm kỹ chưa , Bạn đưa Iphone về trạng thái DFU mode thử coi, nó báo lỗi 6 là iphone Bạn ( khi restore ) chưa có vào DFU mode mà iphone Bạn đang là Recovery mode Bạn có biết cách đưa về DFU mode không đây nhé
1) turn on iphone lên
2)connect to PC/MAC
3)open Itunes
4)Nhấn nút Power và Home
5)chờ cho RED Slider xuất hiện để shut down iphone vẫ giữ những nút đó nhe
6)chờ cho đến khi iphone shuts down
7)thả nút Power ra vẫn giữ nút Home ( nếu logo Apple xuất hiện là Bạn chưa có thả nút đó ra nhanh ,Bạn phải làm lại lần nữa )
8)chờ khoảng 7 giây ,Itune sẽ thông báo là Iphone của Bạn đã connected ( restore mode)
màn hình Iphone sẽ trống trơn không có logo dây cáp ITUNES/DOCK, nếu mà có logo dây cáp ITUNES/DOCK thì là Iphone đang trong trạng thái Recovery mode chứ không phải DFU mode Bạn phải làm lại
còn nếu Bạn làm đúng như trên mà vẫn bị thì có thể Bạn đã dùng 2g IPSW đẻ restore trên 3g ( hoặc là ngược lại ) đây 2g restore image Bạn down ở đây (nếu Bạn chưa có)
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-4956.20080710.V50OI/iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw
còn 3g restore image thì Bạn down ở đây
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-4955.20080710.bgt53/iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw

Chúc Bạn thành công nhá ,hy vọng Bạn đỡ phải tốn tiền
bị cái lổi 1604 ai biết chỉ dùm với,làm được 1 con 16 GB đến con 8bg thi bị báo lổi đó,xin giup đở thanks
khi nó dang rétore cai cútom ma bi báo lổi đo 1604 ai biết chỉ dùm với ,thanks
Lỗi 1604 thường là do iTunes gây ra, nếu như dùng iTunes 7.7 Restore FW2.0 của Apple mà thành công đến khi vào DFU mode restore thì báo lỗi 1604 có lẽ là do bạn chưa vào đúng DFU mode hoặc bản Custom FW bị lỗi (Winpwn bản mới nhất đã khắc phục dc lỗi này khi build Custom FW). Bạn khắc phục như sau: Cài lại iTunes 7.7, tham khảo cách đưa iPhone về DFU mode một cách chính xác nhất. Nếu vẫn báo lỗi thì chuyển qua cách 2.
Cách này đảm bảo thành công 99%:
- Bước 1: Dùng máy có cài iTunes 7.5
- Bước 2: boot iPhone về chế độ Restore thường (Home + Power đến khi hiện ra cọng cáp iPhone)
- Bước 3: Restore iPhone bằng Fw 1.1.4 không cần unlock, nếu báo lỗi 10xx thì bỏ qua, mặc kệ nó và rút iPhone ra
- Bước 4: Dùng máy cài iTunes 7.7. Boot iPhone về chế độ Restore thường (như trên) rùi dùng Fw 2.0 Custom up thẳng lên là xong
Gud luk!
Hi,
Lần đầu do không biết tôi đã dùng bản cho firmware 2.0-3G (iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw) để upgrade cho iphone của tôi (loại đời đầu 8GB). Sau đó tôi Restore lần 2 bản firmware 2.0- 2.5G (iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw) thì đều gặp lỗi số 6.

Lỗi 6 sẽ không xẩy ra nếu restore lại bản gốc của 3G. Còn nếu tôi restore bản 2.5G(bất kể bản gốc hay bản custom download từ mạng) thì đều báo lỗi số 6.

Sau nhiều lần loay hoay tôi đã thử cách sau đây và khắc phục được lõi 6 và restore lại được bản firmware 2.5G. Các bạn thử xem có được không nhé. Tôi nghĩ rằng lỗi này không phải sửa phần cứng gì cả như một số bạn nghĩ.

Qui trình như sau:

Bước 1: Dùng bản Winpwn 2.0.0.3 tạo bản Custom từ bản Firmware 2.0-2.5G gốc của hãng (iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw). Bước này không cần thiết nếu bạn đã có sẵn bản custom Phone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw.

Bước 2: Sau đó ấn nút iPwner và chọn firmware 2.0 (bản custom định Restore) va sẽ thấy Winpwn báo "iTunes pwned".

Bước 3: chuyển về DFU mode để restore bằng iTunes. Chọn Firmware để restore và bạn sẽ thấy lỗi số 6 xuất hiện.

Bước 4: Khi gặp lỗi 6, thì thoát khỏi iTunes. Ấn giữ 2 phím home và sleep để IP restart lại và vẫn nằm trong DFU mode. iTunes sẽ tự động khởi động lại khi detect được IP ở chế độ DFU và bạn có thể restore lại một lần nữa thì sẽ không bị lỗi số 6 nữa, xuất hiện màn hình trắng trong quá trình restore. Quá trình restore tốt đẹp.

Nếu vẫn bị lỗi số 6 thì nhớ restart lại IP và làm lại bước 4 nhé.
Chú ý: trước khi thực hiện bước 1, phải để IP ở chế độ thường, không được để ở chế độ restore hoặc DFU.

Chúc các bạn thành công.
Bạn tham khảo:
Mình đã UNLOCK+JAILBREAK đời đầu và JAILBREAK 3G được rồi!
Thường các lỗi xẩy ra là 6 hoặc 16xx và cuối cùng phát hiện ra là chỉ tại mình hiểu nhầm giữ chế độ Restore và DFU.
Thường Restore là chúng ta làm như sau:
- Giữ HOME+POWER cho tới khi máy tắt
- Nhả nút POWER ra và giữ nút HOME rồi cắm Cable và cho tới khi màn hình xuất hiện chiếc Cable và đĩa.
- Rồi Restore bình thường.
Nhưng ở đây phải để ở chế độ DFU (Khi tự Build FW còn nếu dùng bản DOWN thì để ở chế độ Restore) tức phải làm như sau:
- Cắm Cable vào ITUNE.
- Giữ nút HOME + POWER khoảng 10 giây là máy tắt

- Sau đó nhả nút POWER ra và vẫn giữ nút HOME khoảng 6 giây cho tới khi màn hình ITUNE xuất hiện:

Và Iphone của bạn ở chế độ DFU:

Nó sẽ đen như thế này rồi mới giữ SHIFT + RESTORE để chọn Custom Firmware mà đã Build ra. Thế là xong!
Tóm lại theo kinh nghiệm:
- Với đời đầu nâng lên thì sau khi có bản Custom FW 2.0 thì để máy ở chế độ Restore.
- Với IPHONE 3G thì sau khi có bản Custom FW 2.0 phải dùng cái công cụ của nó (VD: Winpwn, Pwtool) set lại rồi để chế độ DFU là không lỗi gì nữa!
baba158
ĐẠI BÀNG
16 năm
cám ơn bác nhìu lắm,thật tuyệt vời,bác giúp e quả nhiên nhiệt tình wá,hix,có cả hình nữa😁thnx bác nhé,nhờ bác
baba158
ĐẠI BÀNG
16 năm
e chân thành cám ơn các bác đã share rất nhìu kinh nghiệm cho e,nhờ các bác bây giờ máy ip của e đã upgrade lại 1.1.4 rùi,công nhận a e tinh tế số zách,nhiệt tình tốt bụng,love all of you😁
Bạn quay lại 2.0 đi!
Đêm qua và hôm nay nhờ sự trợ giúp của A, E mình đang hoàn thiện bản FW 2.0 Custom có bộ nhớ là 2.0GB và Cydia đầy đủ 208 Package và Sources cùng một thứ chống xung đột để không bị treo khi cài Cydia rồi. Đang đóng gói và sẽ chia sẻ!
baba158
ĐẠI BÀNG
16 năm
e nghĩ tạm thời khoan hãy lên 2.0,vẫn còn thiếu nhìu ứng dụng và nhìu vần đề lắm,vội vàng jì bác ơi,cứ từ từ😁thnx bác đã quan tâm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019