IP4 lock muốn restore về 4.1 ... mong cao thủ giúp đỡ ...

frankycat
30/12/2011 12:45Phản hồi: 9
Mình đang dùng 1 con IP4 L FW 4.1 BB 2.10, mình dùng ifaith lưu SHSH, down FW gốc 4.1, giờ đang có ý định lên 5.0.1 (giữ BB 2.10) để trải nghiệm, nhưng ngại là muốn về lại 4.1 (vẫn giữ BB 2.10) thì ko biết làm thế nào. Mong bro nào có kinh nghiệm chia sẽ (step by step càng tốt nhá hihi) cảm ơn các bro ...
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu lưu tiny thì chắc ăn
sẽ xuống đc
Vì ko kịp lưu nên phải dùng iFaith (vì máy đang xài 4.1). Hiện mình đang cần các bước hướng dẫn restore về 4.1 nếu up lên 5.0.1. Cảm ơn hihi
vnnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Đã có shsh dump bằng ifaith thì bạn tiến hành build FWC từ shsh đó. Xem tại đây: http://www.tinhte.vn/f163/tool-ifaith-luu-shsh-ios-hiein-taii-tren-idevices-khi-apple-da-close-715671/
Đã build FWC, vì đang thắc mắc ở chỗ thay đổi đường dẫn server trỏ về chỗ chứa cái SHSH đã lưu chứ ko cho nó kết nối đến server apple gì gì đó, ko hiểu ở chỗ đó hihi
dickyboy
TÍCH CỰC
12 năm
Lưu ý với bạn có lên 5.0.1 thì down bản custom 5.0.1 về, chứ bạn lên bản 5.0.1 gốc nếu không muốn bị nâng BB
cũng lưu ý với bạn là với bb 2.10 (chỉ bị trên BB này) thì lên 5.0.1 thì bị lỗi 1 cục sóng đó nha rất khó chịu , nghe nói fix lỗi này thì rất hao pin (chẳng còn cách nào để không bị lỗi này cả) theo tui nên để như vậy xài tiếp , sau này tính sau
cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin, mình đã tìm hiểu về việc up FW giữ BB hihi

Thank bro, thông tin rất cần thiết ... chắc phải suy nghĩ lại quá hic
máy mình fw 4.1 bb 2.10.04 đây. up lên 5.0.1 = fw custom đúng là bị 1 cột sóng khi xài gevey nhưng ko có hao pin 😁 mình chỉ cài sbsetting , battery doctor pro , syncapp 5.0+ , iSHSHit , EN-VN dict và cái iphonedelivery. xài 2 3 ngày rồi mà ko thấy có gì bất ổn cả. có hôm đầu jb = cái redsn0w b1 thì cydia bị lỗi vàng đỏ gì thôi. hôm qua mới jb = b3 thì hết rồi. Trừ cái cột sóng thì 1 cột nhưng mình nghĩ ko để ý đến nó thì cũng ko vấn đề gì , nghe gọi nt vẫn bt
lỗi nó là như vậy đó , nhìn chỉ một cột sóng nhưng nghe goi vẫn được (hơi bực thui)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019