IPAD 2 Lỗi không hiển thị biểu tượng 3G Giúp em với ạ

mrcuong.rc
24/12/2012 14:15Phản hồi: 3
Dạ thưa các bác.Em đang dùng em ipad 2 của em bình thường thì ngày hôm nay tự nhiên không thấy lên sóng 3G mà chỉ hiện lên chữ "E" thôi ạ.Vào mạng thì chậm không chịu được các bác ạ.Bình thường em dùng wifi.Nhưng hôm nhà em mất mang khoảng 1 tuần.E ko có wifi nên dùng mạng 3G.Mấy hôm dùng 3G mobile sim mà tặng 1,74Gb ý ạ vẫn có biểu tượng 3G và vào mạng xem film ầm ầm.Đến khi hết dung lượng miễn phí và hết luôn tài khoản chính.Không còn đồng nào.Thế là hôm đó ipad 2 của em chuyển từ 3G sang chữ "E" và rồi ko vào được mạng nữa.Em nghĩ hết tiền nên mới vậy nên nạp thẻ 20k vào thì thấy mạng đã dùng được rồi nhưng biểu tượng 3G vẫn ko thấy và mạng thì chậm đi rõ rệt.Em nghĩ chắc là do ko có lưu lượng miễn phí nên ko dùng được 3G mà chỉ dùng được mạng 2G thôi.Em tiếp tục mua 1 cái Sim 3G mới được tăng 1,74Gb mới toanh.Nhưng vẫn ko thấy biểu tượng 3G xuất hiện mà vẫn chỉ thấy chữ E mà thôi.Mạng thì vào vẫn chậm các bác ạ.Các bác giúp em làm thế nào có thể khắc phục được với ạ.Em cảm ơn tất cả các bác ạ.Em nhu cầu dùng mạng nhiều mà mạng chậm thế này khó chịu quá các bác ạ.Giúp em với em cảm ơn tất cả các bác ạ
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai giúp em với ạ.Noel chắc các bác đi chơi cả rồi à?😔
b vào phần cài đặt ---> cài đặt chung ---> đặt lại ---> cài đặt lại mạng xem sao. có thể b dùng hết dung lượng nên nó chuyển chế độ GPRS b ạ. xem phim onl thì nên dùng wifi b ạ . có đôi lúc mạng 3G kém quá nên cũng tự chuyển về chữ E 😃
tuytam
ĐẠI BÀNG
11 năm
biểu tượng 2G khi vị trí bác đang ngồi 3G yếu nên nó tự chuyển thôi, bác di chuyển chổ khác để song mạnh lên đi, tui cũng hay bị đó nên chuyển chổ là tự động lên 3G liền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019