Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad 2 sắp bị đưa vào danh sách thiết bị "lỗi thời" của Apple

Mikeknowsme
16/4/2019 5:1Phản hồi: 117
iPad 2 sắp bị đưa vào danh sách thiết bị "lỗi thời" của Apple
Vào ngày 30 tháng 4 tới, iPad 2 sẽ chính thức bị Apple liệt vào danh sách những sản phẩm "lỗi thời", có nghĩa sẽ ngưng hoàn toàn hỗ trợ phần mềm và từ chối bảo hành.
  • Xem danh sách các thiết bị "lỗi thời" của Apple tại: Đây

iPad 2 lần đầu tiên ra mắt vào năm 2011, nó được tích hợp thêm camera để người dùng chụp ảnh và quay phim. Đặc biệt máy có thiết kế vác mỏng và nhẹ hơn iPad thế hệ đầu tiên rất nhiều, sử dụng chip A5 và màn hình 9.7". Đến năm 2014 Apple đã ngưng sản xuất hoàn toàn iPad 2 và chỉ chạy được trên nền tảng iOS 9.3.5 là chấm dứt.

Công nghệ đã quá cũ, đến lúc chúng ta phải chào tạm biệt iPad 2. Tuy nhiên Apple vẫn tiếp tục hỗ trợ phần mềm riêng biệt thêm 2 năm cho những thiết bị iPad 2 đã mua ở thị trường California - Mỹ và Thổ Nhĩ Kỳ dựa theo chính sách khu vực, có nghĩa thiết bị tiếp tục "sống" đến tháng 3 năm 2021. Còn các thị trường khác trên thế giới sẽ bị ngưng hỗ trợ hoàn toàn.

Theo Cultofmac
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bhuubao
CAO CẤP
5 năm
Sp ra mắt được 8 năm thì mới được đưa vô danh sách lỗi thời. Nhưng vẫn được hỗ trợ thên 2 năm nữa.
Đúng là cái gì mắc cũng có giá của nó.
@ngoclli quyết không click vào link =)) đồng thời đã report cái còm (và các còm tương tự từ ngoclli). chuẩn bị lập account mới thôi nào =))
@n3_bmt Theme thủng các kiểu rrì cũng quay lại mặc định rồi. Đã sx và bán flagship thì phải chấp nhận tốn thời gian, công sức, nhân lực.... Ko làm đc service như Apple thì ng mua hàng cao cấp số đông vẫn chọn iPhone thôi, ng ta chỉ quan tâm bỏ tiền ra và nhận lại đc gì, có xứng đáng ko.
n3_bmt
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh_hikaru Theme chỉ là 1 phần thôi, có nhiều thứ bên Android mà iOS đã có đâu, đơn giản thôi là trình quản lý file, tạo thư mục, đa nhiệm trên 1 màn hình...
may quá dùng gen5, chắc còn lâu với lỗi thời 😁
@YuPin Không phải cứ mới hơn là ngon hơn :D
@tvhieu Bác thiếu màn air 2 là laminated còn ipad 2017 màn thường thôi 😁
@YuPin chip là thứ bác k sờ thấy đc, nhưng màn hình lởm thì thấy ngay =))
@YuPin Chip A13 sắp ra mắt rồi đó bác, để xem nó có mạnh hơn con A12X trên ipad pro kh nhé
giờ mới đc đưa vào danh sách lỗi thời á 😆
lẽ ra phải đưa từ lâu ! Nhưng vì Tim Cook và anh em tưởng nhớ stev job nên duy trì ipad 2 thật lâu nhất có thể
two thousand and eleven is the year of copy cat ? No, this is the year of ipad 2 .
vẫn còn 1 em cài ios 6 để làm cái hiển thị hình, vẫn mượt lắm
May quá dùng gen 6chắc còn lâu mới lỗi thời
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Bà mình vẫn dùng ipad 1 để đọc tin tức xem youtube. Đổi cho cái Air 1 không chịu vì khác giao diện 😁.
chưa chết hẳn, còn hỗ trợ ở cali và thổ nhĩ kì mà, ipad 2 có vẻ như thiết bị trâu bò nhất, sống dai nhất chạy ios, các ipad sau này khó đc như ipad 2, cùng chạy chip a5 nhưng con 4s chết từ đời nào rồi, tiện thể bác nào còn ipad 2 chạy ios 6 trở xuống để lại em giá hữu nghị nhé, dạo này r thích sưu tập hàng ios 6 trở xuống như iphone 3gs,ipod touch gen 4... vì cảm thấy cái ios 6 nó bóng bẩy và đẹp
@kEn ViP cái này là phần mềm gì vậy bạn, ipad đang chạy ios 7-8-9 có về ios 6 đc kh??
@phucnguyen4596 Bạn lên ipsw.me chọn loại ipad/iphone có thì biết nó đang cho đưa về iOs nào thôi mà 😁
Hiện vậy tức là 1 là up 9.3.5, còn 2 là up 6.1.3
@phucnguyen4596 dùng chậm và lag lắm bác ơi, chạy IOS 9 theo hãng mà ko về đc 6. Nói chung là phù hợp các bác cao tuổi thôi, mua đọc file thì ổn
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
@phucnguyen4596 Con ipad 2 của em ngoài bị rè loa với chai pin thì mọi thứ vẫn chạy ngon mà hơi lag tí thôi, với nhìn màn retina quen rồi nhìn màn đấy thấy mờ ảo như bị cận thị :v
Air 1 ko biết sao đây? Còn tốt si với nhu cầu.
@hoanghieu2503 air 1 còn chạy khoẻ nhưng đừng update ios nữa, ipad 4 lên ios 10 chạy lừ đừ giật giật như mấy thằng nghiện rượu đây
Xưa, cái thời iPad 2 đang làm mưa làm gió, mình đã từng ao ước 1 lần được sở hữu thiết bị này nhưng lúc đó thóc lúa chưa đủ, đến lúc đủ lại có nhu cầu khác, 3 phen 4 bận thất hẹn với iPad 2 để rồi sản phẩm tablet đầu tiên của Apple mình từng sở hữu lại là iPad Mini! Ngày ấy, thấy ai cũng khen cảm ứng iPad 2 mượt, pin rất trâu, giải trí ngon, cảm giác muốn mua lắm mà ko được! Giờ thì quá nhiều các phiên bản mới được ra lò, ngẫm lại vẫn thấy ít nhiều còn thiện cảm với chiếc máy này, dù rằng cấu hình vào thời điểm này của iPad 2 chả là gì, viền trên dưới trái phải quá lớn, chân sạc cổng cũ :rolleyes:
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@phucnguyen4596 Càng đời cao, cấu hình càng được nâng cấp, các tính năng mới cũng được update theo nên iPad 2 ăn đứt iPad đời đầu cũng fải thôi 😁
@crazysexycool1981 thật sự là dòng này trâu thật, lại dễ sửa chữa nữa. Giờ tầm 2tr là đc em rồi, mua đọc sách bao ngon chứ lướt fb vs youtube chậm kinh
@pro744 Mình chưa từng xài iPad 2 kể cả trước đây lẫn bây giờ nên ko có ý kiến nhưng có nghe nhiều người khen dòng này pin trâu :rolleyes:
@crazysexycool1981 con ipad 2 công nhận bền bỉ và rất dễ thay thế. Màn hình nó lcd với cảm ứng tách riêng nên có bị bể hay j chỉ cần thay 1 trong 2 là đc, rất tiện
Andre Do
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vẫn còn một em ipad 3
Jumperio
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Andre Do dùng ipad chỉ cần tay pin
akb48
TÍCH CỰC
5 năm
Ipad 5 vẫn còn quá mượt 😁
Mấy con Tab Android cùng thời hoặc sau 2,3 năm chắc cũng ra đồng nát hết rồi. Nhưng giờ iPad 1,2 vẫn rất nhiều ng dùng.
@Khẩu trang xanh note 10.1 cùng thời thấy nổi đc 1-2 năm xong mất tích, samsung ra dòng mới và bỏ rơi dòng cũ khiến nó kh sống dai như ipad
@Khẩu trang xanh h mà vẫn nhiều người dùng thì chắc để làm khung ảnh mầy ơi.
Bây giờ còn bao nhiêu người xài cái này nữa đâu mà lo.Apple chơi chiều nay để lấy tiếng mà. Xài iPad hai không 18 prồ rồi mới thấy nó sướng
@cuhiep 2018 điểm antutu 540k.kinh khủng khiếp.cơ mà chỉ để xem youtube nên thấy hơi bị phí
@cuhiep Đâu phải ai cũng giàu như cậu đâu
@Bão Sài Gòn Nó quá lâu rồi, máy ai còn
babydidu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep giá ipad 2 giờ quá rẻ mà nó vẫn đáp ứng được nhu cầu đọc báo, xem youtube, rất hay cho người lớn tuổi và trẻ em. Nhưng e vẫn khoái ipad 4 hơn vì có màn rentina và cổng sạc mới. còn ipad 3 ( đã từng sở hữu) thì thôi khỏi nói, pin tốt màn cũng ngon mà dùng lag quá, lag hơn cả ipad 2
mog
TÍCH CỰC
5 năm
Màn 9,7" ko phải 7.9" mod ơi
Nói không phải troll đây nhé. Tôi thấy các thiết bị của apple đang dần lỗi thời quá rồi ý. Giờ ai còn nói iphone là đẳng cấp thì người đó đúng là lạc hậu thật sự ý. Tôi cảm thấy hình như sắp có một cuộc cách mạng mới về công nghệ di động nó sẽ xóa nhòa tất cả . Sắp tới là là màn hình gập cực kì phát triển và tiếp theo là thực tế ảo .ok
@cuhiep Bạn nhầm. Tôi thấy ai cũng bảo cứ mua iphone cho sành ,cho chảnh v.v... hiện đại đại đa số đề coi iphone là đứng nhất ...là số một. Giống y nokia ngày xưa. Cứ mua rồi sau này nán được giá. Cái tâm lý ..mua để dau này bán lại đỡ hớ nghe nó thiển cận sao sao ý. Đẳng cấp thật mà.
@thach273 Chuẩn đó bạn.. ý đồ đó chính là chúng ta có thể hiểu và dịch được mọi thứ ngôn ngữ trên thế giới mà không cần học nhiều lắm ngôn ngư.nghĩa là vẫn học cho biết thôi.
@anhmutcobedi1990 mới thấy bảo nhét chữ ở trên kg tránh, xuống dưới lại nhét chữ vào mồm tiếp =))...bệnh cố hữu của seeder...đúng là vì tiền làm được tất cả 😁
@cuhiep Bác Hiệp nói đúng ý e quá
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
5 năm
Cái ipad mình ko bao h lỗi thời vì nó là Ipad new
@Mr.Chuong The New Ipad đó hả bác, cái thời a Cook mới về Apple :V
Huy Hào
TÍCH CỰC
5 năm
Tới lúc vô danh sách chưa chắc nó hư. Vậy là lại tiếp tục sử dụng. Chán vl.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019