Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

IPad 2 Wifi 3g Bị vộ hiệu hóa kết nối với Itunes ! Help

blackberry8700t
15/3/2012 2:5Phản hồi: 13
tình hình là có cái ipad 2 3g wifi 32gb . Đưa cho đứa cháu nó sài thế nào mà bây h Ipad báo vô hiệu hóa với itunes . Bác nào từng gặp lỗi như vậy , xin giúp mình với . Bây h phải làm sao .thanks
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác thử cài lại itune bản mới nhất xem sao, còn không thì chuyển qua xài itools đi bác, đơn giản và tiện lợi vô cùng so với itune.
dơn bản itunes mới nhất rùi bác ạ . vẫn bị như thế 😔
Bác chuyển qua itools xài đi. Mà Ipad báo vô hiệu hóa với itune là sao, itune không nhận Ipad hả bác?
đúng rùi bác ơi . Không pít đứa cháu nó phá cái gì mà hay thật 😔
Nếu vậy thì đúng như cái Ipod của mình lúc trước, Ipod không nhận Itune cũng như itools, tưởng máy hư đem ra tiệm nó nhận ngon lành, về nhà cập nhật bản mới nhất vẫn không nhận, cuối cùng cài lại win thì nó nhận, có thể do máy tính bị virus đó bác. chứ giờ có làm gì Ipad nó cũng chẳng ảnh hưởng gì tới itune cả.
Máy tính mới cái lại . Dùng cable theo máy Ip4 😔 . Cho mình hỏi là ipad 2 3g+wifi này bây h up lên 5.0.1 hay 5.1 thì có jb dc k vậy bác
Ipad 2 hiện tại 5.0.1 mới JB được nhé, 5.0.1 giờ đã đóng rồi, bác mà up là lên 5.1 luôn, không JB đc đâu.
oạch . Vậy bây h em phải làm sao hả bác . không up lên 5.0.1 được hả 😔(
co mot so phan mem bi dung voi itune ban kiem tra thu bang cach
Dowload và cài đặt bả ituner mới nhất là ok nhé!
Không được các bác ơi ! em down bản itunes mới nhất mà cắm vô vẫn vậy. chẳng có gì thay đổi
lastbet
TÍCH CỰC
12 năm
Thử máy tính khác xem bạn, tắt hết các phần mềm diệt virus xem sao.

Có thể lỗi winsock. Bạn thử chạy cmd ở hộp thoại run trên thanh start ấy. Vào được màn hình command đen thì gõ: netsh winsock reset rồi bấm enter. Khởi động lại máy thử lại xem sao.
Mừng quá sửa được lỗi trên cho con iPad2 rồi. Mình test tính năng của App iCaughtU Pro và nhập thử pass sai thì bị lỗi trên.

Sau một hồi bối rối và tìm kiếm đủ cách sửa lỗi: chuyển về DFU mode, đưa về Recovery mode, tải Firmware 5.01 ... đến màn Restore thì lại báo lỗi không Restore được
đang định up lên 5.1.1 luôn thì ...

Thấy nút Sync, bấm vô 1 cái ... iPad yêu cầu nhập pass .... Ái chà chà ... mình nhập pass đúng vào thế là máy hoạt động trở lại bình thường.

PS: Các bạn thử cách của mình trước khi Restore xem sao nhé, mình dùng máy tính đã Sync với iPad trước đây nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019