iPad 2012 có 1GB RAM, gấp đôi bản iPad 2, CPU vẫn 1GHz

sonlazio
13/3/2012 8:4Phản hồi: 257
257 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ko nâng cấp chip ah,.......................
shirley19
TÍCH CỰC
12 năm
nghe mấy bác fan android vô đây chém cấu hình của the new ipad nghe buồn cười quá , mà cũng không trách các bác được tại vì các bác là fan android sao đem cái tâm lý đó qua so sánh với fan Apple được , mình nói Idevice nói chung và Ipad nói riêng mọi người không quan tâm đên cấu hình mà quan tâm đến năng suất hoạt đông , có bao giờ các bác thấy người xài ipad 1 than cấu hình yếu ram thấp chưa , rồi ipad 2 nữa cũng vậy, các bác đã nghe chưa . Đối với họ ipad 2 cũng quá đủ để phục vụ nhu cầu rồi ( không muốn nói là dư ) chưa nói đến Ipad new này . Các bác cứ nhìn cấu hình ma chê như thể mấy em android thì đừng hỏi tại sao bị ném gạch nhé . Rất kết 1 câu của a cuhiep nói : 512 Ram mà chạy nhanh có gọi là yếu không , 10gb ram mà chạy chậm có gọi là dư không . Mong các bác android xem lại , cám ơn
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPad 2012, Biết được cái giá, biết cái Ram, màn hình ngon, :yellowcarded: cái chip 1G không biết có chạy ổn không,
được 1,5 G chạy cho sướng :running:, mà cái gì cũng ngon thì khó để có giá củ được
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
Chơi BF3 trên macbook i3 ram 4gb NVIDIA GeForce GT 330M 512mb mức độ hiệu ứng full low khả năng vẫn mượt mà chơi trên lap I7 ram8gb NVIDIA GeForce GT 540m 2gb full extra xem ra vẫn giật giật.....

Fan của apple liệu có khảng định rằng tôi chẳng cần cấu hình cao vẫn chơi game rất mượt? rằng thằng kia cấu hình khủng mà chơi lag vãi cả ra? rằng i3 cũng đủ phục vụ nhu cầu rồi (chẳng nói là dư)... bla bla
Mình có ông anh mua con lap Asus i3 ram4gb còn mình dùng dell i7 8gb ram còn lại như nhau.... mình lướt web ông cũng lướt web, mình chạy office ông cũng chạy office, mình chơi đá pes12 ông cũng chơi pes12...vân vân, vậy chốt lại i7 cũng chỉ như i3 à?
Máy mình win64 bit ông chạy win32bit, mình thì1 đống chưng trình chạy ngầm lúc khởi động (khoảng 80, còn ông ấy chỉ 50-60) máy ông ấy khởi động nhanh hơn máy mình và mát hơn máy mình nhiều. Hỏi cuHiệp giùm mình, "i3 mà chạy nhanh, mượt, mát có gọi là yếu? i7 mà khởi động chậm rì có gọi là nhanh?" vậy mình bỏ ra đống tiền mua i7 chỉ để trang trí, cho nóng máy à?

Mình k phải fan của android vì trước giờ chưa dùng 1 thiết bị android nào nhưng nghe ifan cuồng nhiệt phát biểu ác quá cũng hơi bức xúc. Cái gì cũng phải có cái lý của nó chứ đừng phát cuồng vì 1 cái gì cả, đến mức mất hết lý tính chỉ còn cảm tính thì sẽ k nhận xét được gì chính xác cả android fan cũng thế nhé 😁

Bạn chê cấu hình Ipad là bèo?
Giá Lap i7 của bạn bằng giá i3 của thằng kia....?

Ok cấu hình của Ipad như sau:
Quad core + Hyper thread : 12Ghz
Ram: 32GB
Res:4K
Pin: 2Hrs
Nặng:1,5Kg
Giá:12K USD
Lúc đó bạn sẽ comments thế nào?

Trên đời không có cái tốt nhất. Chỉ có cái phù hợp nhất. App đã tìm ra cấu hình phù hợp nhất với giá tiền không tăng so với Ipad 2.
Sao phải xoắn?
Khi nào mà thằng Dell làm ra windows thì bác hãy nói như thế , đồng ý cấu hình là quan trọng nhưng cái khái niệm đó k thể nào "vừa vặn" với điện thoại và máy tính bảng cả , vì con Nokia N8 chip bèo nhèo mà vẫn chạy mượt mà đó thôi , con iPad chip 1Ghz mà vẫn chơi những game đỉnh bình thường , chuyển qua chuyển lại app k giật , máy mạnh hay yếu k phải do bạn cảm nhận mà là do mấy ng viết software và os cho bạn cảm nhận thôi , core i3 chay win xp mượt mà chưa chắc kém hơn i7 chạy win . Hiện đại thì hại điện thôi
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm
Bác hiểu nhầm rồi, ý em là ifan lúc nào cũng cái câu cần quái gì cấu hình, mượt là được, nhung xin lỗi ifan để chạy mượt mà lược hết hiệu ứng đi như kiêu chơi game low setting ấy xong cứ bảo mượt hơn thằng khác 😁
Đã hiểu ý bác , hãng khác thì mình k biết chứ apple thì bộ SDK của riêng nó thì mấy tay Develop phải tự thích nghi với cấu hình thôi "mày mà làm game ra chạy chậm rì rì thì ế nha con" . Còn trên PC thì mấy tay Develop tha hồ mà vẽ ra , "cấu hình PC bạn k đủ thì nghỉ chơi bạn ra ,đây k cần nhá" cho nên game trên iDevice chả có cái nào là k mượt k hỗ trợ hiệu ứng mà nó có thể cả . Nói chung 1 phần là do apple điếm thúi nữa , cắt chip 4 nhân đi để năm sau có cái mày đưa vào , cứ thế cứ thế , anh em ta lại phải móc tiền ra . haizzzzzz
IPad new này đẹp và tốt nhất thi trường rồi còn gi. Các ông k có tiền mua đừng vào nói lung tung
van036
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thằng khác lên 1G từ lâu rồi. Bây giờ app mới lên mà fan mừng rún, ca tụng. Như là người đi tiên phong. Ớn thật
Ngươi ta mua máy để dùng ai mua máy để thờ. Thằng khắc 2g cũng k th
Tranh thủ sắm 1 cái mới được, thích nhất là màn hình đẹp ko chỗ chê
Tommy297
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có vài điều muốn nói chơi cho vui thôi,bản thân mình đang xài đồ apple chính xác là ipod touch gen 2,gen 4, iphone 4s và ipad 2 ( mới bán 😁 ) mình thấy có nhiều bạn trong forum nói như là " Chip 1ghz đủ xài,ios kô cần chip mạnh cũng chạy ngon " mình nghe mà cảm thấy xấu hổ , bản thân mình xài ipad 2 ram chỉ 512MB là 1 phần thiếu sót,lúc mới ra nếu nó ram 1gb thì mình hào hứng lắm,xài đồ công nghệ ai mà kô muốn hãng nâng cấp phần cứng cho mạnh hơn,giống như từ P4 lên Core hay i chẳng hạn hay từ vga onboard lên vga rời ... cái mình nói ở đây, mình kô phải fan ai hết vì mình thật sự hiện giờ đang xai toàn sp của apple chưa xài android bao giờ ( sắp tới có lẽ xài đổi gió :D ) thì mình luôn luôn ước ao e nó thứ 1 là về bề ngoài,thứ 2 là phần cứng và thứ 3,thứ 4 mới là giá cả .. nói thật năm nay The new ipad ra rất đáng để nâng cấp từ màn hình cho đến chip đồ họa...nhưng điểm trừ nói thẳng ra là đối với mình chính là CHIP xử lý !. nếu The new ipad mà ram 512MB thì có khối ng lại bảo " ôi cần chi ram 1gb chỉ 512 là đủ xài,đủ chạy và đủ mượt " khi test và biết ram 1gb thì thế nào nhỉ .... có phải là sướng hơn kô.... :D
Khó có thể đáp ứng dc , vì nếu vẹn cả đường thì apple nó làm ăn ra sao , thứ 1 bề ngoài là quá đỉnh rồi , còn thằng nào so sánh dc hiện nay , phần cứng apple cho nó ở tầm Trung Bình khá , để sau này còn nâng cấp bán tiếp chứ ,giờ mà ra chip 4 nhân , phần cứng chạy quá xa so với phần mềm thì các bạn có thể xài iPad 3 đến ngót ngét 5 năm là ít , lúc đó ai thèm upgradge máy nữa , apple dưới thời Tim Cook điếm thúi lắm chứ k có vị sản phẩm như thời Steve đâu .Apple lần nào cũng vậy , làm cho sản phẩm thiếu sót 1 cái gì đó , cho nó k trọn vẹn để năm sau đến hẹn lại lên , năm sau " uh chúng tôi đã nghe thấy các bạn , và giờ iPad sẽ sử dụng apple Â6 , 4 core"
eros_hab
ĐẠI BÀNG
12 năm
những người suốt ngày lấy cấu hình ra đo chỉ là những người CHUYÊN DÙNG SẢN PHẨM TRONG TRÍ TƯỞNG TƯỢNG THÔNG QUA ĐỌC TIN TỨC TRÊN INTERNET, và lấy thú vui mang cấu hình ra so đo, cái này khủng hơn, cái kia mạnh hơn... rất là buồn cười vì thực ra có khi họ chưa dc sử dụng bất kỳ sản phẩm nào cả. Còn những người đã trải nghiệm sản phẩm nhiều (như bác Cuhiep), những nhận xét, đánh giá sẽ tinh túy hơn rất nhiều.
Về dthoai, tùy vào mục đích sử dụng, có thể lăn tăn giữa iPhone 4S, BB9900 hay Xperia S, SS S2, HTC...
nhưng về tablet, ngay cả iPad 1 các máy tính bảng khác còn thua kém về hiệu năng sử dụng, thì tại sao lại ko chọn iPad gen3?
nmmvnnnet
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple hết cứng đầu rồi, phải chịu nghe lời người tiêu dùng mà nâng cấp Ram thôi. Đây là điều mình mong mõi từ lâu.

Đã có giá bán ra của cửa hàng khá tốt nè:

Máy tính bảng iPad 3 16 GB Wi-Fi được rao bán trên website MuaBaniPhone.vn với giá 13.680.000 đồng. Chiếc máy này sẽ đến tay khách hàng vào ngày 20/3 với 2 màu đen và trắng.

( theo bài trang 1 của Death Eater trên GSM Vietnam )
đang monhg chờ về VN sẽ múc thôi! nghe hâp dẫn quá!
Ông này dùng Ipad cho mọi người thấy mình nhiều tiền đây he he, công nhận apple thiết kế đẹp thật.
Bạn này mù IT rồi còn la lớn, CPU không quyết định quá nhiều khi chơi game giải trí, nó chỉ giúp xử lý tính toán ví dụ như convert, giải nén .... nhanh hơn, còn khi chơi game thì khác hoàn toàn, 1 con Core I3 SB mà đi kèm card màn hình ngon, so với con core i7 hay i... gì cũng đc mà card onboard thì gamer vẫn chọn CoreI3 nhé, đồ họa mượt hay ko là nhờ phần chính vào GPU, thực chất CPU tầm coreI3 bây giờ đã đủ dùng cho hầu hết tất cả các game date 2011 - 2013 rồi, 80% yếu tố còn lại phụ thuộc vào VGA( đang so sánh nên mấy thành phần khác giả định cùng loại)

---------- Post added at 08:45 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

Ông xài đồ Apple mà phát biểu vầy thì tin chết liền, mà ông thix tỏ vẻ hiểu biết ghê, cái nâng cấp GPU nó đáng giá hơn mấy lần nâng cấp CPU đó, nếu Apple giữ nguyên GPU, nâng CPU lên tận 4 nhân 2GHz thì cũng chả tăng hiệu suất đc bao nhiêu khi chơi game, xem phim với cái màn hình độ phân giải cao quá như thế đc
aloha199x
TÍCH CỰC
12 năm

Xin lỗi bạn, bạn có thấy cái cấu hình mấy mình đưa ở trên k? card đồ họa con nào tốt hơn? GT 330 hay GT 540?
Không được nâng cấp lên 1,2GHz hay 1,5GHz đọc quền của Apple mà ....!
Hiện tại đang sài IPad 1 chắc phải kiếm tiền đổi iPad mới thôi
Kết màn hình em này nhìn đã quá! .......................
e cũng kết quả màn hình và pin
Tai230
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc lại sốt giá nữa cho xem. Cứ 6 tháng ra mới một lần thì làm sao theo cho nổi.
như thế này mới đua nổi máy bác androi chứ. hệ điều hành lúc trước chậm wa!
SeX
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nghe giọng toàn các bác tín đồ Apple. Mình cảm thấy ko ưng ý lắm với bản này. Chắc là chọn cái Tranformer 700 của Asus thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019