ipad 4 bị lỗi

chicoptm
22/12/2012 5:1Phản hồi: 29
hiện tại ipad em là sai os 6.01 .. ko hiểu tại sao wifi có vấn đề lâu lâu kết nối được wifi vẫn thấy biểu tượng wifi nhưng lại ko vào đc mạng hoặc rất chậm,... nhưng reset máy lai băn phím nguồn và home thì máy kết nối wifi lại ầm ầm.. lâu lâu lại bị không biết đó là do lỗi phần cứng hay là do os 6.01 bị vậy các bác em đã retor lại rồi nhưng lâu lâu vẫn bị... bác nào có bị giống em giúp đỡ e với...
29 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Up lên 6.0.2 đi bạn.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
là sao hả bạn... tại 6.01 nghe nói gần có cydia rồi h lên 6.02 chắc chờ đến mùa thu lá rụng luôn quá... nhưng mà mua cái máy lâu lâu lại rerset máy ức chế kinh khủng...
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
ai giúp mình với đang rất cần sự trợ giúp
b vào phần cài đặt -> cài đặt chung -> đặt lại -> chọn cài đặt cài mạng
nếu vẫn bị như vậy thì b thử kiểm tra lại wifi của b xem sao. k thì phải lên 6.0.2 để sửa lỗi Wifi cho bản 6.0.1 b ạ 😃
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@vietshop_320caugiay nếu làm như thế là nó sẽ hết.. không thì tắt máy mở lại vẫn hết ( sài wifi ngon lanh) nhứng lâu lâu lại bị.. nên ức chế... ko biết lỗi do đâu...
nge nói up len 6.0.2 hao pin hơn
ipad 4 nào mà up được lên 6.0.2 vậy, sao mình có thấy đâu nhỉ, tưởng bản 6.0.2 chỉ dành cho ip5 thui chứ nhỉ
6.0.2 mới có cho ip5 và ipad mini thôi
dieucancel
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban 6.0.2 cho ip5 vỏi ipad mini thui mà..nếu bi vay u thu vào general-reset-reset network settings xem sao, tui hay làm vạy moi lan bi 😃
lea2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bạn nào đã dùng ipad 4 4g cho mình hỏi 3 số email đầu là gì nhở.sao con ipad 4 của bạn mình 3 số email đầu là 999 la sao nhở,con ipad 3 của minh số email đầu là 01,có bác nào biết chỉ mình với,thank cả nhà
ntchuong68
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung bi y nhu ban, ko biet lam sao
@ntchuong68 Thế thì phải xem lại rồi. Mấy cái lỗi này đem ra hãng khó trình bày với nó lắm. Vì lâu lâu mới bị mà. Lúc nó check thì đâu có bị đâu
@ntchuong68 Ipad 4 của em xác minh là có vấn đề này nhé... nhưng độ 1 tuần trở lại đây tgì không thấy... 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
tình trạng này lâu lams mới bị 1 lần.. nhưng với 1 cái mạng thôi... lâu lâu dính chưởng.. thôi thì re.set may lại rôiài tiếp... mua cái máy 18tr nhưng bị cũng hơi buồn.. nhưng ko phải không vô mà nó sài rất chậm... nhưng laptop của mình đôi khi modem nó không cấp wifi vẫn là chuyện bình thường mà...nhưng sao vẫn khó chịu quá...
Máy mình bị thường xuyên luôn 5 phút lại out wifi 1 lần, vào turn on and off cái wifi lại chạy ầm ầm đc 5 phút. Rất ức chế, mang ra hàng thì lại không sao mới bực. Mặc dù ở nhà, các máy khác như Laptop, Iphone....vẫn bắt và chạy wifi ầm ầm...Không hiểu là do vấn đề gì nữa. Mem nào biết cách thì chỉ rùm. Thanks
Bác thử reset network lại xem có khắc phục được không. H chỉ còn giải pháp đó thôi...
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@tieuthientuan nói chung là cài đặt network lại là hết thôi! nhưng buồn cái lâu lâu nó bị ko biết là dõ lỗi phần mềm ko! ko biết ai có ipad 4 góp ý xíu... nãy h topic này có 3 bạn đều gióng mình rồi!!
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
không có ai có ý kiến gì khác sao????? help me...
Bạn thử ở wifi khác nhà mình chưa?? Có thể do mạng. Của mình bjo ổn rồi, có lỗi là do wifi với router xung đột ip (192.168.1.1), đổi 1 cái sang dải Ip khác thì mọi thứ đều ổn. Theo mình nếu Wifi không ổn định cũng là nguyên nhân gây ra tình trạng này.
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
có ai bị giống e nữa khôngaj... hay đây là lỗi phần cứng hả trời... hepl me
mình cũng bj y như thế, chắc là do phần mềm, hồi trước ipod cũng bj y hệt, up lên bản 5 thi hết, chắc chờ ipad lên 6.1 thì ngon
chicoptm
TÍCH CỰC
11 năm
@cucoi08 Lên 6.1 Khi nào mới có Cydia sài hả cậu!!!! 😃
chả bít làm thế nào, cũng đag chán vì mãi ko cài đc mấy phần mềm cần dùng đây :-s
Đừng coi video clip online, bất kỳ trang nào cũng vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019