Ipad air 2 chơi game hơi giật

mralexco
6/10/2015 7:46Phản hồi: 28
Thưa các bác em mới sắm em air 2 và em up lên ios 9.0.2 ngay sau khi mới mua nhưng khi e tải Asphalt 8 về chơi thì thấy hơi lag nhẹ. Em muốn hỏi các bác hiện tượng đó có gì đáng lo ngại không ạ. Mong các bác giúp em ạ. Và còn nữa là khi em mới mua về cắm sạc máy hơi lag nhưng chỉ bị hôm đầu sau này thì không bị nữa ạ
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
Không có ai giúp em ạ 😔((
Do hệ điều hanh iOS 9 chưa ổn định nên nó hơi lag nhẹ. Không sao cả, cứ đợi Apple ra bản cập nhật mới để sửa lỗi thôi.
Mac18
TÍCH CỰC
9 năm
ko đợi làm con pro cho hết nấc luôn hả bác 😃
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Mac18 Pro thì giá chát và to quá bác ạ 😔((
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Mac18 Vâng. Nhưng máy e thi thoảng cắm sạc cảm ứng hơi lag nhưng lúc bị lúc không bác ạ. Bác có biết vì sao không ạ
@mralexco Máy mua đâu thế???
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Thang_eu Em mua bên cellphones ạ
Vậy thì kiểm tra lại phụ kiện đê dễ dính hàng fake rồi
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Thang_eu Vâng để e kiểm tra lại phụ kiện nhưng e có đổi sang cắm củ sạc khác vẫn có hiện tượng đó bác ạ 😔(( hay do e nghĩ cái ios 9 cũng có vấn đề vì em dùng khi gõ bàn phím cũng hơi lag :(((
Chờ thêm bản fix lỗi của apple thôi
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Thang_eu Em hi vọng là do phần mềm chứ vào phần cứng thì mệt lắm ạ 😔(( nhưng e cũng đã thử rồi gần như cảm ứng bị lag ở phần bàn phím khi gõ thôi chứ dùng vẫn bình thường ạ :(((
@mralexco Apple chơi ác là khoá hết fw khác lại ko cho người ta xuống chỉ cho đi lên nên đành chờ đợi thôi hoặc chạy lại bản 9.0.2 xem sao
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@Thang_eu E chạy rồi bác ạ nhưng vẫn tình trạng đó có lẽ e phải theo dõi xem ntn để còn đổi máy bác ạ
@mralexco Nếu chạy lại rồi ko hết chỉ chờ fw mới thôi
Em cũng mới mua Air 2,chơi JW còn bị out ra năm lần bảy lượt đây bác.Mà chưa dám lên ios 9.0.2 luôn ,đang ở 8.3 .Đang tính lên mà sợ lỗi quá chưa dám up 😕
Mình cũng mua con ipad air2 ở cellphone cách đây 3 tháng rồi. Dùng bt 3 tháng h0k vấn đề gì cả trước chưa bao giờ vừa cắm sạc vừa dùng. Mấy hôm trước máy đang cắm sạc bật lên chơi game nó treo máy luôn. ấn nguồn phải 1' mới tắt. chắc do sạc đểu.
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@tungns1991 Vâng em cũng nghi do sạc chứ máy em dùng ok bác ạ. Mà lạ là cắm sạc bị nhưng không phải lúc nào cũng bị thi thoảng thôi nên e nghĩ sạc fake nên điện nó không ổn định
@mralexco Uhm tốt nhất giờ bác sạc đầy thì dùng. h0k nó nổ 1 cái thì mất tay 😆. iphone dùng sạc đểu bị nổ thấy trên báo có mấy vụ.
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@tungns1991 Vâng nhưng e sợ để lâu nó ảnh hưởng tới cảm ứng thôi ạ mà bác đang dùng ios bnhieu ạ? E dùng 9.0.2 e thấy hơi giật ạ.
lên 9.0 rõ ràng là hiệu năng 3D có giảm trông thấy ... mình chơi kritika trên ipad mini 2 ngon lành, nhưng lên 9.0 thì lag và giật rõ ràng luôn
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@HDD18HAMLONG Vâng e thấy lag quá nên e hơi lo ạ e chơi asphatl 8 cũng hơi hơi giật thậm chí dùng safari đọc báo kéo lên xuống hơi lag nhẹ dù phải để ý kĩ mới thấy ạ
herofable
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mralexco Bác làm e hoang mang quá. Em cũng đang tính mua ipad air 2 bên cellphone mà nghe thấy vụ này ớn quá vậy. Bác mua hàng j thế full hộp ko ??
Vậy là chưa ổn,thôi từ từ lên cũng đc😁
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
@lengoc95 Vâng chưa ổn tẹo nào bác ạ
@mralexco Em lên 9.0.2 cho cả iphone 6+ với ipad air 2, Game đang chơi là Summoners War thấy mượt mà như bình thường bác ạ. còn mấy ứng dụng mạng xã hội khi trượt thì hơi giật. chắc do ứng dụng bên thứ 3 chưa update kịp cho ios 9.0.2
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
Full box bác ạ
em mua full box mà bác. E nói thật chứ 3 mua máy ở cellphones lần này là lần thứ 3 rồi nhưng sau vụ này e chắc chạy mất dép thôi 😆))
@mralexco Em cũng toàn mua ở cellphones. mua 4 cái dt + 2 cái ipad thì cái ipad air2 mới mua này là thấy có vấn đề khi cắm sạc. còn mấy cái kia dùng 2 3 năm chẳng thấy lỗi gì cả.
mralexco
TÍCH CỰC
9 năm
Vâng e thấy hơi lag nhẹ không rõ ntn nữa ạ. E có hẹn bên cellphones mang máy lên kiểm tra rồi ạ. Mong là suôn sẻ chứ kiểu đổi trác bảo hành thế này em ngại lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019