Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad Air mạnh mẽ hơn nhưng có chi phí sản xuất rẻ hơn iPad 3

Blaze1st
5/11/2013 14:23Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho từng ấy hoặc gấp đôi số tiền đó ai giơ tay lên làm dc cái tương tự ko ;))
@Thực Tế Bởi có bao nhiêu hãng phải từ bỏ chất liệu để trụ giá.
trời ạ, nó lãi như vậy nhưng nó phải trả công cho hàng nghìn nhân viên, mặt bằng, mất mấy chục triệu đô tiền nghiên cứu, rồi các loại thứ tiền khác chứ. Mình mong Apple ngày càng mạnh thì mình mới có đồ tốt mà dùng.
Quan trọng là cũng một khoản tiền làm sao lại tạo ra 1 cái máy vừa mạnh vừa đẹp lại vừa rẻ để còn có lợi nhuận. Mà chắc tại ipad với iphone sản xuất cực nhiều mới có cái giá rẻ vậy thôi chứ chỉ 5-10tr cái thì giá lại khác.
ăn dầy nhưng quan trong là người ta cam tâm tình nguyên , đó là cả 1 nghệ thuật .
chỉ có lơi và lời thôi
vxpdt
ĐẠI BÀNG
10 năm
Giá linh kiện rẻ thì không nói làm gì, quan trọng tiền chất xám, marketting, bảo hành ... chiếm phần lớn.
thế các bác ko tính các chi phí Apple phải quảng cáo marketing trả lương chất xám cho các nhân viên đội ngũ ah? nói như các bác như mua bó rau ngoài chợ. Nhìn rộng ra hơn đi các bác ko phải ai cũng làm ra đc rồi bán với giá lãi 40-60% đâu.
saidadaki
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mọi ng thấy 45% là đã vội kêu ca. Đay mới chỉ là chi phí linh kiện . Thế nó còn đến cả chục chi phí khác nữa chứ độc có chi phí linh kiện chắc. Nó phải lấy lãi từ đây để còn chi trả nhiêu khoản khác nữa chứ
iPad Air là cái iPad mình xài cảm thấy thích nhất từ trước đến nay.
1/ Mỏng và nhẹ
2/Chạy nhanh
3/Màn hình sáng và nét
Còn về kiểu dáng hay gì thì với mình không quan trọng.
Cái đó là cái phải làm được, vì nếu mà chi phí tăng thì giá thành sản phẩm tăng, mất hết khách hàng/
congduc
ĐẠI BÀNG
10 năm
nhưng giá bán ko rẻ hơn:mad:
Đó là chi phí phần cứng, còn chi phí marketing, bảo hành, hỗ trợ kh, nghiên cứu, vận chuyển, lắp ráp.v..v tính ra tỉ suất sinh lợi khoảng 20-30% là cao
nghe mấy coment trên này mà buồn cười
giống kiểu cứ lắp ráp như mấy cái xếp hình là xong 1 cái máy tình bảng 😆
ko tính tiền nuôi chất xám hàng nghìn người đang làm việc bao nhiêu năm trời hả các thánh, người ta ăn không khí uống nước mưa để phục vụ các thánh không bằng
topol1990
TÍCH CỰC
10 năm
đúng chất tư bản luôn😃
buitam1501
ĐẠI BÀNG
10 năm

Không phải e bắt lỗi nhưng bác dịch sao chứ chỗ này nghe vô lý vậy :eek:
Thôi mắc rẽ gì, còn nhiêu là chi phí khá nữa mà, đâu phải cứ linh kiện là ráp vào thành cái Ipad Air hoàn chỉnh...
P/s: Tiền nào của đó, mắc 1 tí nhưng xài chất lượng thì người tiêu dùng ai cũng vui...
kiseobum
TÍCH CỰC
10 năm
đồng nghĩa với việc cắt cổ + ăn trên đầu trên cổ nhìu hơn 😆
CpT
TÍCH CỰC
10 năm
Để sx đc con iPad rẻ hơn nhưng mạnh hơn, mấy bác quên chi phí nghiên cứu, chi phí marketing & vô vàn chi phí khác hay sao mà cứ ngồi phán "ăn đậm với chả lợt"? Mấy bác thích mua chênh lệch vài chục đồng giá sản xuất thì cứ ra biên giới táng tablet Tung Cẩu đi, bọn đó ráp + bán thôi chứ có nghiên cứu gì đâu nên chỉ cần vốn + lời là thành giá.
Giá không đổi mà chất lượng tăng. Chả bù với mấy anh nhà mạng Việt Nam, giá 3g tăng nhưng chất lượng không tăng :p
@vythanh Chất lượng không tăng còn giảm nữa chứ, hài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019