Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Ipad Bị Dính Tài Khoản Lạ

trunggst
23/8/2018 12:22Phản hồi: 17
Ipad Bị Dính Tài Khoản Lạ
Các bác cho mình hỏi , mình có con ipad air 2, đang xài ios 12 pl beta 7, mình reset dòng 2 lại thì bị dính tài khoản khoá icloud, mà trước đó mình reset dòng 2 mấy lần đều bình thường!!! Mà bị dính tài tài khoản qq.con của tq. Thế này là máy bị icloud ẩn hay bị lỗi máy chủ apple ạ?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ensteni
TÍCH CỰC
6 năm
Có thể bị hack rồi bạn, đổi ngay mọi thứ khi có thể đi. Trước mình bị hack tk facebook cũng gặp cái mail qq.com giống vậy.
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ensteni hic, bị dính icloud thế này chẳng lẻ bỏ con ipad luôn ah hic
Hikikomori+
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn bè có muợn máy không bạn ? có tải game bằng id nước ngoài mà ghi TK trong phần icloud không ? Ít nhất phải cầm được con máy thì mới ghi TK MK icloud vào được chứ nhỉ.
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hikikomori+ không! máy mình cài id cho trẻ em mà! có kiểm soát phụ huynh! không hiểu cái tk qq.com ấy ở đâu ra
bạn restore lại vài lần thử xem, có nhiều người bị như bạn, nói là lổi apple thôi
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zlzvuabipzlz hic, sáng giờ mình restore lại 3 lần rồi mà vẫn thế
Lỗi Apple. Xuất hiện lỗi này 1 2 năm nay rồi
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanduongth1 có cách nào khắc phục không bạn?
@trunggst Đợi vài hôm nữa test lại xem
Qq.com giống đuôi mail bên china quá nhỉ. 12 beta 7 chsc bác chưa jaib rồi. Có dùng tool tq nào kết nối máy tính ko bác
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Jimmy le 2701 mình dung 3utool với itunes thôi
Lỗi giống meizu rồi
Download iTunes mới nhất, restore ios 11.4.1 bản dowload qua iTunes chứ ko qua link khác.
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanhcongfutu1 Vẫn không được bác ơi! Chắc xong con ipad rồi
Boyvideos
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này có nhiều nguyên nhân:
1. dùng 1 số tools (dạng 3uTools/i4tools...) cài app dưới quyền "shared" nên dễ bị nó tự động cài tk vào máy mà k hỏi gì.
2. dùng 1 số game app chia sẻ trên mạng tải qua dạng cấu hình VPN/source store free dạng nhà phát triển cũng hay bị hack.
3. cho ai mượn, họ tải app máy nó hỏi mk k có họ lập đè linh tinh xong chối.
4. Bị lộ thông tin máy trên cách web/diễn đàn nhờ check máy, bằng cách nào đó nó check được info máy của mình bao gồm serial/imei...thấy iCloud OFF nên lấy info này bán cho nơi sửa chữa phần cứng china, nó có info này viết vào 1 con khác rồi đầu thai/dựng/hóa kiếp cho 1 máy khác bán ra thị trường và nhập iCloud vào. Dạng này thường là nhân bản nên nếu Apple phát hiện là không cho active/blacklist/dính iCloud hàng loạt.
trunggst
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Boyvideos Cái tk này là 3*****@qq.com có khi nào là 3utool không bác?
Tydaik
ĐẠI BÀNG
5 năm
chắc là hơi muộn để trả lời post này. Nhưng chia sẽ thêm kinh nghiệm cho bạn nào gặp sau này.
Trường hợp của bác có thể là máy đã từng mở iCloud. Nghĩa là đã thay đổi số SN trên máy để mở iCloud.
Lúc này thì máy vẫn restore bình thường hết. Nhưng số SN này là của một máy khác (mọi trạng thái iCloud đều dựa trên máy gốc này). Nếu máy này có người nhập iCloud vào thì tất cả các máy khác chung số SN đều sẽ ON.
Có thể máy bạn rơi vào trường hợp này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019