iPad chính là sự tiến hóa của Apple, và nó đã khiến các đối thủ phải vất vả khá nhiều

Duy Luân
11/11/2014 1:4Phản hồi: 326
326 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhonvaduong
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có tiền làm con Air 2. thật sự rất thèm. vì nó hỗ trợ việc tra cứu MIMS, Medscape rất tốt, đó là những ứng dụng mình cần cho học tập cũng như làm việc sau này. 😃 nhưng vừa sắm con 1520 đành ngậm ngùi đợi đi làm có tiền tự mua, ba mẹ cũng lớn tuổi dần đâu thể cứ chút lại ngửa tay xin ba mẹ mãi.
hôm qua mới update cái ipad 2 lên ios 8 cho bố mẹ dùng, hehe, công nhận ipad khỏe thật, ipad đời thấp như thế vẫn dc cập nhật. Phần mềm thì toàn dùng free của hãng, cũng không có nhu cầu dùng hàng ....., hack... :p. Đồ công nghệ nên như vậy 😃
apple là nhất mà :p
Mình đang xài ipod touch gen 4 và hài lòng không cần mua Gẹn 5 làm chi cả. Giải trí theo mình Apple số một
Nói thiệt là giờ office cho free thì e cũng ko care nữa rồi. Cty em giờ Google Drive hết (trong đó có docs, sheet...) rồi. Hàng free mà lại lưu online nên rất tiện lợi. Em chỉ chờ cho bộ Office của Apple ra chính thức hỗ trợ trên iCloud chuẩn thì e dùng thôi. Giờ xài hàng MS mất lòng tin lắm rồi.
Cái Onenote down về dùng 1 lần xóa luôn, trải nghiệm qá chậm mà lại còn rườm rà phức tạp nên chia tay ngay và luôn 😁.
@thaitran1987 😃 Bộ office của Apple có r mà bác, dùng cũng thích lắm Page, Number, Keynote
MS cho lưu trên dropbox rồi cũng tiện mà
@Đinh Quang Cường Trên iCloud đang chỉ là beta bác ạ. Em hay đồng bộ iCloud và thao tác trực típ trên Lap
bài viết quá tầm bậy,ipad chẳng có gì thú vị cho 1 ng thick vọc rom
@nhatminhh Đa số mọi người k phải ai cũng thích vọc rom... Lấy thời gian vô bổ đó đi làm kiếm tiền còn hơn ;)).
@nhatminhh Vấn đề nghịch rom mà bạn thích không có liên quan đến sự "thú vị" của bài viết 😁
Không liên quan lắm nhưng mình mua iphone tại shop, không h.ack và cài đầy phần mềm với apple acc của cửa hàng, nay đổi thành acc của mình thì có mất apps ko ? Hơn nữa máy ip cũ có 15GB ảnh chụp, nhờ cửa hàng chuyển sang máy mới, rồi giờ nó nằm cứng ở đó luôn không thể copy ra laptop, làm thế nào bây giờ ?
Phải gọi là tinh hoa của công nghệ chứ tiến hoá gì ở đây, pó tay ông tác giả bài viết...!

Gửi từ ngoài rìa Hồ Chí Minh..!
cuongkennet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BB Viet Nam bác gửi từ ngoài rỉa Hồ Chí Minh à ? nách hay mông ? sống ký sinh ah ?
SF Pro 3 vậy nhé 😃
Mình nghĩ một số người cm trong này chưa dùng ipad.nhiều nước trên thế giới họ phát triển trước VN mình và có thể hơn 100 năm nựa việt nam mình mới bằng họ của hiện tại và họ đã công nhận ipad là mtb tốt nhất hiện tại,thì trong khi mình ở đáy giếng cứ kêu ộp2 chê bai.
@cuongngan1990 Chỉ có "dân trí" ở VN mới thốt lên rằng iPad là dành cho "trẻ trâu". Từ Melbourne-Úc qua Tokyo-Nhật thì nhận ra hơn 100 năm nữa Melbourne mới bằng Tokyo cả về giáo dục, nhân cách, công nghệ v.v... Vn à, cố thôi chứ ko thể so sánh được nữa. Sống ở Tokyo 1 tháng mới thấy Apple nó thịnh thế nào, nhiều khi ngồi trong subway nhìn quanh toàn iPhone các kiểu... chắc toàn "trẻ trâu" 😁
Thanhbeoa6
ĐẠI BÀNG
9 năm
@cuongngan1990 ko có ý chê bai nhưng thực sự bài này tung hô ipad quá , dù đang dùng ipad nhưng cũng thấy ghét cí nhãn hiệu
M
Mỗi bài viết luôn có tính cá nhân trog đó. Dù ko nhiều nhưg sẽ luôn phải có. Và ko phải là fan Apple cũg côg nhận ko có 1 table nào bh vượt qua đc ipad bạn nhé. Bạn ra nc ngoài xem bh ng ta cũg ưu tiên cho sản phẩm của Apple. Vào st thì 3/5 gian hàng bày phụ kiện của Apple. Đến các cửa hàg mua bán, bày hay giới thiệu sản phẩm nv nó cũg dùg ipad để gt, ipod để lấy thôg tin về sản phẩm cho khách 😃
No52
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nếu sử dụng thật sự phần mềm MS Office (Word, Excel, PP) có thể mọi người sẽ chọn iPad cho tất cả: công việc, giải trí
Lạy bố verge. Chả có lí do gì để "ipad bỗng trở nên thông minh hơn". Chỉ có người tự dưng thông minh hơn thôi.
Bài viết giống dịch từ Google quá 😁 Câu cú hơi lủng củng
Xe đạp thì không đem so với xe máy ! Nên không phải như bạn nói Bike nào cũng là Bike ;)
@mãi mãi cô đơn Gọi bạn là động vật chắc không làm bạn khó chịu chứ ?
Nó đâu có sai !
@Nokfev Đúng là,thôi bạn muốn nói sao thì nói,vì bạn thực sự là ko có đc học tập đàng hoàng nên đến lúc đi vào ngõ cụt và phải nói cùn =))
@mãi mãi cô đơn Bạn nói IOS cũng là 1 phần mềm và xe nào cũng là xe. - xe ga , xe số , xe người lớn, xe trẻ em , xe tầu , xe tây kể cả xe đạp !
Vậy thì suy rộng hơn một chút thì con nào cũng là động vật hết thôi mà , Và bạn đâu có ngoại lệ !
@Nokfev Tớ với bạn chả có ai là ngoại lệ đâu,đều là động vật,nhưng là động vật bậc cao.Động vật cao cấp,vì có thể ngồi mà gõ phím,hay cậu cho rằng mình ko phải?vậy cậu là gì vật =))
bocua
CAO CẤP
9 năm
Vẫn đang dùng AIR chưa cần thiết nâng cấp :p
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mtb chả có lí do gì mà không chọn ipad, còn ip thì phải suy nghĩ xem mình ở phân khúc nào của cuộc đời
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác nào dùng macbook air cho em hỏi, ngôn ngữ nó có tiếng việt không, hay mạc định tiếng anh như Win
Đúng là Smartphone thì có 3-4 lựa chọn. Chứ Tablet thì cũng có 3-4 lựa chọn đấy, nhưng mà là chọn Mini hay Air, đời cũ hay đời mới thôi 😆
slbadguy
TÍCH CỰC
9 năm
Đúng là với công việc như mình (IT) thì ipad vẫn còn rất xa mới so được với surface chứ chưa nói j tới laptop. Chỉ phục vụ giải trí là chính thôi. Còn mấy tạp nham ssh telnet vpn ftp file sơ sơ khi cần thiết hoặc tra cứu thì con android cùi cũng đáp ứng được, nhưng ai cũng phải công nhận trải nghiệm đọc văn bản trên tablet android và mobile nói chung rất chán
@slbadguy cho 500 ảnh con sf của bạn với
cmt bài này nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019