iPad mini mới: giá từ 399$, màn hình Retina 7.9", chip A12 Bionic, hỗ trợ Apple Pencil

zyzy1908
18/3/2019 12:43Phản hồi: 395
iPad mini mới: giá từ 399$, màn hình Retina 7.9", chip A12 Bionic, hỗ trợ Apple Pencil
Sau một hồi "be right back", Apple Store cuối cùng đã quay lại với chiếc iPad mini mới 7.9". Điểm nhấn của iPad mini mới là màn hình Retina 7.9", trang bị con chip A12 Bionic và hỗ trợ Apple Pencil với mức giá từ 399$ cho bản Wifi và từ 529$ cho bản Wifi + Cellular (Đây là giá của bản bộ nhớ trong 64GB, bản bộ nhớ trong 256GB có mức giá cao hơn). Bạn có thể order iPad mini mới ngay từ hôm nay với 3 màu sắc là Silver, Space Gray và Gold. Máy sẽ có sẵn ở cửa hàng từ tuần tới.

iPad mini mới vẫn có cảm biến vân tay TouchID ở mặt trước, nhẹ hơn 1 pound (khoảng 0.45kg) và mỏng chỉ 6.1mm nhưng sẽ mang đến thời lượng pin lên đến 10 tiếng chỉ với 1 lần sạc. Với con chip A12 Bionic cùng Neural Engine, bạn có thể chơi game đồ họa cao, trải nghiệm AR và dùng cả Adobe Photoshop CC trên chiếc iPad mini mới. Apple nói rằng iPad mini mới nhanh gấp 3 lần iPad mini 4.

Màn hình Retina của iPad mini mới sáng hơn, nhiều màu sắc hơn và đi kèm với True Tone. Quan trọng hơn, bạn có thể quay video, chụp ảnh, gọi Facetime nhóm bằng camera trước 7MP của iPad mini mới. (thế hệ cũ chỉ có 1.2MP). Camera chính phía sau không thay đổi, vẫn là 8MP.

ipad-mini-gallery-3.jpg ipad-mini-select-201903-2.jpg ipad-mini-gallery-1.jpg ipad-mini-gallery-5.jpg ipad-mini-gallery-2.jpg ipad-mini-gallery-4.jpg
395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ane90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ko nhiều thay đổi nhỉ
tsx
TÍCH CỰC
5 năm
Ko tràn viền chán thật!
tsx
TÍCH CỰC
5 năm
@khanh_hikaru Có mỗi bác hiểu ý mình . Cầm X xài sướng thế nào thì giờ cần cái mini y như X vì nó sẽ ko còn phần note đen , có thể nói là 100% full viền . Chạm viền là bo cong như Sam chứ apple chả bao jo chạm
cdang
TÍCH CỰC
5 năm
@tsx Bọn bo cong Sam cũng ko chạm nữa là Apple...kkk
@khanh_hikaru Thì tràn hết viền tui mới hỏi nằm cằm kiểu j? Ko lẽ cứ cầm 2 tay? Như tui đọc sách 1 tay, ngón cái phải ấn vô viền mới cầm dc.
@ghostkinglee Tràn viên như con iPad Pro đó, nhưng kích thước máy của dòng mini, nằm vẫn cầm bt nhé. Sớm muộn Apple cũng làm thôi, có thể là thế hệ sau.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
5 năm
Viền dày vl, iPad Mini 2019 hay iPad 1 Remastered?
@Bá Hỷ Chạy qua Sam mà mua bạn ơi
@Bá Hỷ Bác này chưa xài mini lần nào mà vào phán này
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Bá Hỷ Con này ra mắt y hệt hồi ra mắt ipad 2018. Thay lõi và hỗ trợ pencil. Chắc apple đang cố gắng lấp đầy các phân khúc tiền vì dòng pro mới giá trên zời quá. Mỗi tội ipad giờ nhiều quá nổ cả não
@bmd_duc Con này màn hình đẹp mà bác, ipad 2018 là màn xấu được mỗi a10, mình thấy em này vậy là ko chê vào đâu được, ba cái faceid viền mỏng mình ko ham, cảm giác cằm nắm ipad mini quá tuyệt
duytungspkt
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có lẽ là thế hệ cuối cùng của IPad Mini.
@duytungspkt Tân trang lại hàng tồn, rồi cuối năm ra mắt model mới với tràn viền, oled, blah blah blah, để xứng danh công ty sáng tạo của ifan.
Gates
TÍCH CỰC
5 năm
@duytungspkt 400 đô mà có viết luôn hả, sao rẻ vậy? Chắc bán lần cuối thật 😃
@Gates Đâu có. Cây bút mua riêng nhé 😁
@duytungspkt Khả năng bộ 3 iphone ế, thừa chip lắp vào ipad gỡ gạc 😕
fdcode281
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xấu quá nhỉ, tưởng không viền thì làm 1 em. Thời buổi nào rồi mà còn làm cái viền dày hự thế kia
@HyH Pro với Mini có cùng loại đâu mà thay thế nhau, giờ chỉ thích mấy con tầm 8" trở xuống cầm cho gọn chứ ham hố gì mấy con 10"
@hypous Dưới 8” thì chơi xs max tràn viền
@fdcode281 tiền ít thì ngừng đòi hít heroin đi =))
fdcode281
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tobe2405 Tinhte cũng lắm thành phần trẩu tre phết 😁
Quá ngon. Gì chứ ipad là sản phẩm đúng giá nhất của Apple.
Dùng hệ sinh thái nhà táo cả gần chục năm rồi mà giờ ko ngửi nổi giá của i.P.orn. Đ.m thím Tim Apple. Anh em tẩy chay cho chết cụ nhà nó đi. Cho nó về với giá trị thực. Vì nó mà bao thằng cũng đú theo giá, ko biết từ bao giờ mà smartphone giá cả nghìn $. Ngày trước dòng cao cấp cũng chỉ 6, 700$
@finely Mấy thằng lính thì hay lý do lý trấu. Với hay tìm lý do để giải thích 😁
boybala
CAO CẤP
5 năm
@Google [bot] Ô hay nhỉ, một con stupid phone giá cao thì kêu khác loại, giờ mấy con smart mới cũng lý do. Chơi mà khôn thế bao giờ bốc mả. Về tự làm đt mà sài, rẻ lắm
@boybala Bạn là ai. Và bạn đang cố chứng tỏ điều gì. Bạn có hiểu những gì mình đang nói và những gì bạn đang nói không?
boybala
CAO CẤP
5 năm
@Google [bot] Tôi là thằng bảo bạn bớt ngáo vs xạo xạo dùm
Pen 1 hay 2?
@Josephnguyen1207 Pen 1 chắc rồi! Ipad air Làm ji có sạc hít
Duyệt 😁
@If you dont mind Hấp dẫn đây
@If you dont mind Đang hóng em này để đổi em mini4 :D
tronghuyvu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp
Ipad mini xưa nay luôn là dòng giá rẻ mà. Linh kiện cùi điển hình là cái màn vừa đục vừa nhạt như xác trôi sông
totalhn
TÍCH CỰC
5 năm
@ly_tam_hoan Màn hình iPad mini 1,2 thì rất xấu vừa nhạt màu vừa kém sáng và độ phân giải cũng ko cao, mini 3,4 khá hơn nếu ko có iPad air bên cạnh để so sánh thì cũng hơi khó nhận ra sự chênh lệch
@ly_tam_hoan Mini 1 xấu nhưng qua mini 2 là đẹp rồi, mini4 thuộc loại quá tốt, bác chưa dùng đừng phán bừa
tieu.ngao
TÍCH CỰC
5 năm
@mouse_gaga 1 xấu hơn
Chứ màn của mini 2,3,4 khác j nhau đâu bác
Check lại đi
@tieu.ngao đời 1 thì màn độ phân giải kém không nói rồi, đời 2-3 màn y như nhau, tấm nền màu nhạt sai màu,màn kg ép sát kính. đến đời thứ 4 màn mới như màn air 2 ép sát kính nhìn nổi và màu đẹp hơn.
Ngon
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
không thấy nhắc đến cổng kết nối nhỉ
@CylNguyen Dĩ nhiên là Lightning với giao thức USB 2.0 rồi, bác mong chờ gì hơn ở một con iPad giá rẻ nữa? 😁
CylNguyen
TÍCH CỰC
5 năm
@Penguin Pingu Tưởng đổi sang type C cho hợp xu thế :D
bmd_duc
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Penguin Pingu Đâu có mong giá rẻ đâu. Đang mong mini mới kế thừa các thứ mới của pro trong thân xác 7.9 in đấy chứ. Apple ra con này cứ làm t thấy hụt hẫng sao sao ấy
Y nguyên ipad mini 4 chỉ thêm vài tính năng và chíp mới
@JoseyHan THÊM cái hỗ trợ PENCIL là khác hẳn đấy 😁
Kennji
ĐẠI BÀNG
5 năm
Trong các dòng ipad mình vẫn thích ipad mini vì nhỏ gọn !!!
Cái này là mini remake thay mỗi lõi, chưa mang tràn viền lên đây.
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantruong1992 Tràn viền thì có j hay nhỉ, dày dể cầm, dù sao vẩn phải bọc bao cao su cho nó mà.
Cầm mấy con máy tính bảng viền mỏng mình thấy rất khó dùng, nó cảm giác ko chắc tay.
Namhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@xuantruong1992 tràn viền làm gì, tính hữu dụng cũng chả cao lắm. mấy cái mini nhìn ntn là ok rồi. mình dùng cái 10.5 thấy cũng chả có gì đáng chê, thiết kế vẫn rất sexy
@tuancaca1133 Cái viền của ipad pro nó mỏng hơn viền con air 2 lúc đựng đứng có tí, cầm vẫn được chứ đâu có khó cầm
Ngon
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
400$ khởi điểm thì em không còn rẻ như xưa nữa. Nhưng mà ai nói gì thì nói, mình vẫn sẽ mua con này 😃
leo_hlm
TÍCH CỰC
5 năm
@Vaanres làm ơn xin hãy nhìn cấu hình rồi hả phán xét đắt hay rẻ :v
Vaanres
CAO CẤP
5 năm
@jindowing Chơi game cầm con mini nó đỡ mỏi tay hơn chứ bác? Chứ con ipad 10.5 cầm lâu sao được
@Vaanres Bác cầm 2 ngày là bao quen rồi, bữa e chơi liên quân cỡ 2 tiếng liên tục k xi nhê, có điều là e cũng ít chơi game, chủ yếu đọc báo, luớt web, youtube này nọ thôi nhưng cầm cũng k vấn đề gì
@bamboovn1 E dự là cả thuế má đủ kiểu mua chính hãng phải tầm 12 cơ bác. 10tr thì ngon quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019