Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPad Pro 11" vs iPad Pro 10"5: cơ bản

cuhiep
8/11/2018 13:37Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lethangk47
TÍCH CỰC
5 năm
Ipad đánh giá được. Giá chát chút.
minhieu89
TÍCH CỰC
5 năm
Ipad 11" đợp quá anh ơi, nếu có đủ điều kiện thì rước em nó thôi anh ơi !!!
ipad pro 9.7 và vẫn chưa có cơ hội để đổi, lần này tính đổi lên hẳn 12.9 luôn 😃
Đẹp thật.
Hóng thanh lý 10.5 của admin 😁
codaijaso
TÍCH CỰC
5 năm
Chính tả nó thể hiện trình độ văn hóa đó bác, kiểu như 1/12 hay 12/12 , còn vụ sai chính tả của Cu Hiệp thì "nó là tính năng chứ éo phải lỗi đâu" LoL
nininana
TÍCH CỰC
5 năm
10.5 còn một vòng đời rất dài nữa. Nên cân nhắc kĩ với 11.
dalamaco
TÍCH CỰC
5 năm
Mình không thích cái thiết kế bàn phím mới cho lắm 😔 trước thỉnh thoảng phải để dọc máy ra viết lên thì cái bàn phím có thể mở ra trải luôn lên bàn, hoặc gập ngược lại cũng được. Lên đến thế hệ này thì nó lại expose hết ra thế kia thì gập ngược lại không ổn mà trải ra cũng hơi kì :( Ưng nhất bàn phím của Apple ở cái gõ êm mà không ồn, nhưng build quality không đồng nhất, nhà có hai cái bàn phím smart keyboard mua cùng thời điểm mà một cái trông vẫn đẹp, một cái thì đã bong keo :( điều kiện sử dụng như nhau và chỉ dùng trong phòng điều hoà :(
Mình đang dùng cái 12.9 từ 2015, chắc sẽ down xuống bản 11” + cái folio case cho nhẹ 😁 từ hồi dùng 12.9 xong mình treat cái ipad như cái macbook luôn rồi :D to quá toàn để một chỗ hehe
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
Công nhận đợt này thương gia nâng giá dữ quá , thôi đành chờ vậy .
Không tìm thấy lý do để nâng cấp chứ đừng nói mua mới :]]
Unta Võ
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài con pro 9.7 tính kiếm thêm con pro 10.5 bác nào biết chổ bán hàng kiểu 99% uy tín chỉ em làm thêm 1 con. Chứ bản mới này giá chát quá
ngoctu208
TÍCH CỰC
5 năm
@Unta Võ Đợi giá ổn mình bán nè
Joey9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giá cao như thế ko biết là man Oled hay IPS nhỉ?
@Joey9 LCD mà bạn, màn hình đã lắm 😁
Ipad 10.5 còn tư thế nằm khi gập bàn phím lại nữa
fuzu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên 12.9 luôn chứ 😃
Apple mà ra OS riêng cho iPad thì còn xịn nữa. Chứ giờ bê nguyên xi từ iPhone qua dùng iPad thường còn thấy hãm chứ chưa nói đến Pro.
@Hoàng Ngu Sy Gì vậy?
Ai nói Apple bê nguyên cái iOs trên iphone qua?
Đang dùng smartphone và tablet Android rồi nói hả?
@cuhiep Đang dùng iPad. Thấy hãm vô cùng. Đáng lẽ mua Tablet Android có LineageOS dùng còn hay hơn 😔
tkdang
TÍCH CỰC
5 năm
Anh Hiệp tổ chức 1 buổi offline cho anh em trải nghiệm rồi bốc thăm cái ipad của anh nhé 😃
aera
ĐẠI BÀNG
5 năm
Các bác dùng bản 2018 ko bao giờ có được cái sướng này nhỉ ;););)
ndtrunghieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cuhiep cho em hỏi:
1/ cây pencil 2 có xài dc trên ipad 10.5 ko?
2/ cây pencil 2 ngoài sạc trên ipad 11 có sạc trên dock sạc được không?
@ndtrunghieu Cây pencil 2 dùng được trên iPad Pro 10.5 và 12.9 được đó bác. Còn pencil 2ngoài sạc trên ipad 11 thì không sạc trên dock khác được nhé
Tú Vũ 1491
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cá nhân thấy giá tuy cao nhưng đổi lại được rất nhiều cải tiến đáng đồng tiền bát gạo. Màn hình đẹp, Face ID, kết nối được nhiều thiết bị hơn.... Smart keyboard mới khi mua thì ko cần thêm ốp lưng như đời cũ mà vẫn có thể tháo ra khoe body dễ dàng. E đang dùng 10.5, trong thời gian tới có điều kiện cũng sẽ đổi lên em này, quá tuyệt 😁
hienlanh
TÍCH CỰC
5 năm
Con 11 dễ cầm khi nằm trên giường không nhỉ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019