iPad Pro thay được cho laptop trong những trường hợp nào?

Duy Luân
14/6/2017 23:58Phản hồi: 368
368 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Chưa xài thì ham, xài được 1 tháng là chán. Smartphone giờ quá tốt , cần công việc thì cứ lôi laptop ra. Có thể hữu dụng với một số công việc nhất định nhưng không nhiều.
@Luân:bàn phím em đẹp hơn của mod nhé 😃
@kijutonet Mình mua nó vì nó có cái khe nhét 😔( chứ cũng không hài lòng lắm, phí hơi nhỏ
Golden nhé bạn, dòng thuần chủng hơn chục củ
Rồi xong! Đã hiểu tại sao có cái iPad Pro 10.5" này để thay thế cái 9.7". Ít ai để ý, nhưng nếu tinh ý một chút sẽ biết ngay do Apple và MS (Office) bắt tay nhau.
ndlong
TÍCH CỰC
7 năm
Với nhu cầu mình thì SF Pro vẫn hơn e này.
mkw
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm...màu
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cấu mình ipad pro đúng là mơ ước của tablet android. 😔(
Còn nếu ưu tiên office mà vẫn muốn gọn nhẹ thì galaxy book là ngon lành. Windows store đang dần hoàn thiện. Vừa làm việc vừa giải trí.
Word excel power point cũng chỉ là bản rút gọn thiếu tính năng, lập trình bên ios nó chưa có chuyên môn đi xâu. xoay xở mãi cuối cùng cũng bật cái surfacebook lên làm,
@trungcbr600 CHưa chuyên môn là sao?
@Duy Luân những anh em làm nghề chuyên ngành , ban ngày giảng dạy ở các giảng đường, dự án, phòng lab, ban đêm thì tìm tòi viết ứng dụng riêng hổ trợ cho công việc của mình. mấy người đấy hầu như ko làm điều đó trên ipad.
Uhm...chưa đủ thuyết phục để mình làm việc thay trên máy tính
bachhacden
TÍCH CỰC
7 năm
Mua để chơi lâu lâu làm đc ít việc thì nghe có lý. Chứ mua để làm việc thì vẫn phải cần thêm cái lap, tốn gấp đôi tiền.
firestork
TÍCH CỰC
7 năm
làm những thứ linh tinh nhẹ nhàng không đòi hỏi kĩ năng hay phần mềm quá phức tạp
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
thật ra thì lập trình 1 phần có thể dùng các IDE chuyên dụng như coda 2. Cũng giải quyết ổn thoả nếu cần xử lý code từ xa....
Phuongtv_76
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho mình hỏi các bác có giải pháp nào cho chuột tren ipad ko ah, ko jailbreak???
Mấy việc này ipad air 2 đều làm dc rất tốt, khỏi cần nâng cấp vội.
peterpan80
TÍCH CỰC
7 năm
các bác cho mình hỏi cái: cây bút của em nó có dùng cho air 2 được ko vậy ạ?
xin cảm ơn các bác..
mua cái surface bản LTE là lựa chọn ok nhất 😁
@noctunalguy Tiền nó cũng gấp đôi con iPad luôn :D
CVAK22
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenquanghieu1511 Nó đã tốt hơn
1ink
TÍCH CỰC
7 năm
Trừ cái chỉnh sửa Video thì những cái khác iPad thường cũng làm được, chưa cần dến iPad pro.
Dùng cho cấp quản lý thì hợp lý hơn !!
Dùng cho cấp quản lý thì hợp lý hơn !!
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@Nguyễn Thắng 89 Cái này dùng cho dân thích ngồi đồng cf là chính. Sếp thì mang ipad không hợp lý. Dùng đt cũng dc với sếp rồi.
KingR
TÍCH CỰC
7 năm
@mronly105 Mình thấy check và reply mail trên ĐT là tiện và nhanh nhất, tốc độ mình gõ phím ảo của ĐT nhanh hơn tablet, chỉ thua gõ phím thực.
Còn thú thực, làm excel trên cái màn hình cỡ 17" với mình đã là cực hình rồi, dù chỉ làm mấy file đơn giản.
Càng ngày càng lộ nguyên hình :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019