iPhone 10 năm: những câu chuyện bí mật chưa từng được kể

Duy Luân
14/6/2017 14:13Phản hồi: 215
215 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài dài nên quyết định ko đọc, chiều đi làm về mua iPad Pro 10.5 tối về leo lên giường đọc =]]
@barrettroyal E dùng 4g, thấy pin siêu trâu bò bác ạ. Dùng như Pro 9,7” mà tối vẫn còn hơn 30%!!! E bán quách con cũ he he
@VinaOneX Em bán 7plus rồi ợ, đang tìm con SE bỏ túi cho gọn.
Con Air lúc mới ra nếu có xài qua sẽ thấy pin rất là khủng luôn đó bác, còn con 10.5 màn hình dữ quá + 4 loa nên pin vầy là cũng ngon rồi.
Em xài từ 6h AM - 12AM là sắp đứt gánh, có khi dưới 10% 😆
@barrettroyal E dùng OS11, vài bữa nữa hảon hảo chắc còn ngon hơn hehe.

Mà bác xài App gì, các vụ gì pin hao dữ vây
@VinaOneX Em dùng facebook, email, đọc tin tức, bắn đột kích, tối thì nằm xem youtube 😆
văn phong hấp dẫn phết
Em có 1 con ROKR E1 nè. Ngoài ip ra thì chắc mỗi nó chạy dc iTune. Hồi đó thấy giao diện nghe nhạc y chang mấy con iPod in trên báo Hoa Học Trò. Mãi sau này mới biết do Apple hợp tác với Motorola nên mới như vậy.
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
@forest_fire con này hồi đó chạy rom mod nhạc loa ngoài , led màu mè theo nhạc có số má luôn
nghja trung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhanh thật 10 năm rồi :v
Vẫn nhớ ngày nào đi mượn con 2g của bà chị để chơi bắn xe tăng, vừa chơi vừa xuýt xoa sao cái xe trông thật thế
Chuyện 10 năm về trước mà kể lể y như cái đám năm nào đến ngày cũng lên kể chiến công gì gì đó.
caotrien
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Giản Dao Chả bao giờ dùng IP và cũng thắc mắc iFan cuồng khó hiểu quá , nhất là mấy bạn con gái . Nhưng coi thường tiền bối thì tư duy chú kém quá 😁
@mandyhades Anh em commet lịch sự nhé
@Giản Dao Câu chuyện 3 năm nay đây: NỔ, chảy mực, màn cong vô dụng, màn hình ám hồng, vân tay đặt ở vị trí khó tiếp cận, hiệu năng vẫn lẹt đẹt
khanhtuoi
TÍCH CỰC
7 năm
@Giản Dao Kể cả những người không dùng sản phẩm của apple cũng không đồng tình với cách bạn gọi 1 người đáng tuổi cha ông mình và đã khuất là "nó". Bạn gọi thẳng tên người ta không sao. Lẽ ra tôi cũng tôn trọng bạn như tất cả member tinhte này, nhưng sau comment của bạn tôi đã phải đăng nhập và viết đôi dòng . Mong bạn hiểu!
maru
TÍCH CỰC
7 năm
Sau 1 thời gian trải nghiệm đủ các thể loại thì thấy Apple là một đế chế. Đi làm kiếm cơm mà tối ngày sợ hết support, giựt lag đủ kiểu, app thiếu... tóm thời gian đó để làm việc khác hay hơn nhiều.
w810i
CAO CẤP
7 năm
Ko quên được ngày đầu cầm em iphone 2G trên tay, như là thiết bị của tương lai vậy.
Tuy nhiên cuối cùng vẫn ko hợp với iOS vì đặc thù công việc.
Hy vọng có bài viết tương tự về HTC hay Sony.
...thay đổi, định nghĩa lại điện thoại nhưng rồi giờ mọi người cũng chả còn sự lựa chọn nào khác để tạo sự khác biệt; có chăng cũng chỉ là số ít mà thôi
iPhone 4s hôm nay giá 1.3 triệu !
lechautu
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ngày xưa fan Nokia anti iphone và từ lúc được cho con iphone 4 thì xài luôn tới 7 plus hiện h

Microbird
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay. Giờ các bác đã biết làm ra một sản phẩm của itáo thì phải thế nào rồi chứ. Họ không bao giờ làm 1 cái, rồi ok làm mass luôn đâu. Nếu như không nhầm để ra được itao 8 thì họ đã bắt tay vào nghiên cứu và làm thử cách đây 2 năm ....
iPhone là thứ không thể chống lại. Chống lại là chết, đi theo thì thắng.
Ngày xưa cứ hay nghe thiên hạ nói iPhone của Samsung không nhậy bằng iPhone của Apple.
@vnstockguru Thời nay thì iPhone của Apple nổ không bằng iPhone của Samsung, thời thế thay đổi nhanh quá 😁
Bài viết rất hay! Cách đây đúng 10 năm mình cũng đã được sở hữu em ip thế hệ đầu tiên, phải nói là cảm giác khi đó rất khó tả vì mọi người đang quen với điện thoại màn hình cảm ứng điện trở với các loại bút kèm theo nay lại thấy màn hình cảm ứng điện dung ko dùng móng tay và bút chọc nên có chút lạ lẫm. Mỗi khi rút điện thoại ra dùng ai cũng hỏi điện thoại gì lạ thế hoặc iPhone là điện thoại gì! Nay thì trẻ con cũng biết rất rõ về iPhone, iPad. Thời gian trôi nhanh thật!
@vinhtroc Me too
Lúc đó đang xài O2i
Đc cho cái iphone đời đầu, ko xài dù màn hình nó rất đẹp, cảm ứng điện dung nữa nhưng ko thay thế đc O2i khi đó; vợ cũng ko xài vì nó to quá, trả lại cho thằng bạn
Đến giờ thì O2i còn trong tủ, vợ thì xài 7+ và là fan của STEVE JOBS, mình vẫn loay hoay với BB và androids
Lẽ ra là năm nay Apple có thể bắt đầu đi xuống vì đầu năm Sam quá hung hãn. Gần đây tin rò rỉ iP8 lại dần trở thành ác mộng với Sam. Apple vẫn còn sáng tạo dữ lắm dù không phải ở thiết kế cũng là phần cứng. Sam lại sắp có nhiều bài để cọp dê tiếp.
Nếu ai bảo Steve Jobs là bảo thủ thì phải suy nghĩ lại.

Trước đây ông cũng thẳng thừng từ chối lập App Store cho iPhone. Nhưng rồi họ vẫn thuyết phục được.

Quan trọng là lời thuyết trình, ý tưởng, dự án .... phải đủ thông minh, thuyết phục để thuyết phục ông.
vlcdng
TÍCH CỰC
7 năm
@vnstockguru 1 ông sếp k bảo thủ thì k thể kích thích nhân viên sáng tạo hết mức dc. Job hay ở chỗ ông chỉ bảo thủ nếu y kiến đó k đủ xuất sắc để thuyết phục ông, và ông dừng sự bảo thủ rất đúng lúc
@vnstockguru Có ai rành về tiểu sử Steve mà nói ổng là ko bảo thủ đâu bạn? Bảo thủ đến phát bệnh là đằng khác. Có ai không tìm được kiểu sofa và đồ nội thất như ý muốn và thế là quyết định ếu mua nữa mà ngồi bệt xuống sàn khi ở nhà như ổng ko chứ. Rồi có ai khăng khăng sơn nhà máy sản xuất bằng màu trắng dù đám kỹ sư can ngăn hết lời ko chứ.
Em đang tìm lại bài “lịch ra mắt, cập nhật các thiết bị của apple” (em không nhớ chính xác tên). Bác nào biết chỉ em với @@
phucalias
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hic đang đọc ngon trớn, tưởng tới lúc làm ra và giới thiệu iphone luôn chứ 😔(
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
2007, lần đầu tiên nhìn thấy ảnh iPhone là học kỳ 2 năm 1. Lúc đó thấy nó thật khác biệt nhưng vẫn chọn Nokia, SE cho lành.
2013 được trải nghiệm con IP đầu tiên: 4 với iOS6. Thấy nó không mượt như vẫn nghĩ nhưng các ứng dụng thì tuyệt vời.
2014 sở hữu con IP đầu tiên: 4s, bán sau đó 1 tháng.
2015 mua con IP đầu tiên trong đời: 6Plus, dùng năm rưỡi rồi mới bán.
2017 đang dùng 6s Plus, 7Plus, SE. 😁
@HPSS Năm 2011, thằng em buôn iphone, ném một đống ở nhà, cứ rảnh lấy ra nghịch hết cái này cái khác, cuối cùng chán chả sờ vào, vứt một đống đấy. Trung thành BlackBerry
Năm 2013: Chán BB, quyết định dùng smartphone, nhưng vì chán iphone nên có đi thử con nào vẫn thấy không có cảm giác nên chuyển sang Android, con đầu tiên mua là LG Optimus 2X, cảm giác: quá tuyệt vời, đẹp, màn hình quá đẹp, phần mềm ngon, mỗi tội pin yếu
Sau đó cứ thay đổi dần: 2X-->LG GK--->LG G2---> Moto Droid Ultra ---->Droid Maxx---->Droid Turbo ----> HTC M7 ----> HTC M9 ----> Meizu M3 ---->Xiaomi Mi4 ----> Lenovo A7010 -----> Obi SJ1.5 ---->HTC Buterfly 2---->HTC Buterfly S -----> HTC E8 ----->BlackBerry Z10 -----> BlackBerry Z30 ------> HTC M8 -----> Sony Z3 ---->Z3 compact ----> Fujitsu F-01F
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenduykhanh36 Thôi khỏi trình bày nữa, tôi biết bác mê JAV rồi, đừng cãi tui 😁
HPSS
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyenduykhanh36 Android sơ sơ mình dùng X10i, S1, S2, TX, Z, ZU, Z1, Z2, Z3, Z4, HTC Senstation, Butterfly, Butterfly s, M8, Desire EYE, Moto Atrix HD, Droid Turbo, X Style, Galaxy Nexus, Nexus 5, Nexus 6, Oppo Find 7...
Trang motherboard điều tra hay là đc apple cho tiền để ra cái bài này cho sheeple thêm chắc chắn tư tưởng 😁
Các hãng khác có bao gioè ngưoeif ta tự sướng thế này k :D
@ctintuc.blogspot.com Tên : ctintuc mà chả biết vẹo gì . Cái này tôi đc xem khá nhiều từ cách đây 6-7 năm rồi .Báo lá cải chữ tin tức gì ? Đọc sách báo đc bao lâu rồi
@mandyhades 😁 vậy thì sau 6,7 năm mới có comment này chứ :D :D
vanhao113
ĐẠI BÀNG
7 năm
@auductai Đúng đấy bác. Cũng giống như thằng Ronaldo và Messi đó. Nó chẳng cần mất tiền thuê ai hết, mà ngày nào mặt chúng nó cũng ở trên mặt báo.
@ctintuc.blogspot.com Các hãng khác đặt nền móng cho cả 1 ngành công nghiệp đi rồi hãy thắc mắc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019