Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 11R mới có 4 GB RAM, mặc định chạy trên iOS 13.1?

Mikeknowsme
3/9/2019 4:8Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LBCông
ĐẠI BÀNG
5 năm
các ứng dụng của ios thường ăn rất it ram thì phải 4 gb ram trên ipad pro của mình đa nhiệm mượt mà chạy căng đét
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@LBCông Công nhận ios quản lí ram tốt ram nhiều mà ko đa nhiệm chia màn hình dc thấy hơi uổng, cấu hình mạnh quá xài không hết dc
theladu
CAO CẤP
5 năm
Và màn hình hd...
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu cái cụm camera mà thế kia thì lần đầu tiên trong dòng đời iPhone nó làm e thất vọng.
nhìn apple làm nó vẫn tinh xảo hơn samsung a e nhỉ. A em có ý kiến gì khác không?
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@Ku Ken ☀ Thôi đừng thả thính cho cá đớp nữa bác, loạn lên như nồi cám lợn bây giờ 😁
MAX158
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chờ xr thôi trong tầm giá
Ram 4g thì ngon, 11 pro max dự là ram 6g 😆
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
Đang dùng con XR thấy hay treo quá. Lại có mỗi 1 cam 😁 Chắc dùng cố 1 năm nữa rồi đổi thôi :v
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@mkchen Bác dùng cái gì mà nó treo được tài vậy? Mình dùng mãi chả thấy nó bị treo lần nào, chậm đi cũng ko
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@devilbs Cũng có thể do app bác ạ. Em bị nhiều lần rồi. Các app sau: Facebook, Amazon, Rakuten là hay bị nhất.
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@mkchen À vậy chắc ý Bác là treo app rồi out ra home screen phải ko? Nếu vậy thì có, chứ treo cả máy thì Em chưa thấy 😁
Mọi năm thấy chip mới bao giờ cũng mạnh hơn chip cũ, kể cả dòng chip đuôi X cho iPad. Vậy mà năm nay A13 thấy hẻo quá, ko hơn A12 là bao nhiêu.
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
@drluongtuandung Bó tay bạn luôn, snap 855 có 3k4 kìa, a12 4k8 a12x 5k2, chip a13 5k4 hơn cả a12x và thậm chí hơn cả i7 đời cũ mà kêu không hơn bao nhiêu
@minhphong94 Trong bài viết có đề cập “Điểm đơn nhân trên chip A13 rơi vào khoảng 5415 (A12 thì khoảng 4796). Điểm đa nhân vào khoảng 11294 (A12 thì khoảng 11192)“. Rõ ràng là điểm đa nhân ko hơn nhiều còn giề. Trong khi đấy điểm Geekbench của A12X lần lượt khoảng 5000 và 18.000 (link bên dưới vì Geekbench đã chuyển sang version 5 nên thang điểm đã khác). Thông thường dòng chip X bao giờ cũng mạnh hơn đáng kể so với dòng cho iPhone nếu cùng số hiệu, dòng sau ra mạnh hơn dòng trước nhiều, nhưng ko chênh lệch so với dòng X là bao. Nếu điểm Geekbench trên là đúng thì rõ ràng chip A13 năm nay là ko cải thiện nhiều
https://www.tomshardware.com/news/ipad-pro-geekbench-score-a12x-bionic,38006.html
quesshung
TÍCH CỰC
5 năm
Bác nào khen bìa đẹp cái coi nè
Sao không là 6 GB mà chỉ có 4 GB thôi vậy ta 😃
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cứ chê đi. Rồi nhao vào tìm vào mua
devilbs
TÍCH CỰC
5 năm
@ttanhtu Năm nào cũng thế mà :v
ttanhtu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@devilbs Đúng đấy. Hjhj.
hên là khi xài đt nhìn màn hình nhiều hơn mặt lưng chứ ko là đập điện thoại với cái cục cam xấu vậy.
minhphong94
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giờ chip dt như chip máy tính đang xài xr thấy còn mượt vl chắc chờ 2020 ra mới mua cái mới
cụm cam xấu nhất hêk mặt trời
Ngon. Đội Android lại hít khói 😁
Cụm cam đen hết có khi đẹp hơn
hcthai2
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang xài XS Max
Chắc còn rất lâu nữa mới đổi dt 😁:p
hoangtu12
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xài XR nay được 3 tháng. lúc mua 16tr. 2 năm nữa mới tính tới đổi đt. hiện tại không có gì để chê. nếu chưa cầm qua XS vs XSMax

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019