Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 2.1 - Nâng cấp dễ dàng - Giải quyết lỗi khi đang Restore

danglendan
16/9/2008 1:55Phản hồi: 62
Bài này đã bị xóa
Cập nhật cách mới

Nâng cấp iPhone lên 2.1 dễ dàng và không bị lỗi

http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=102689

Các bác lỡ tay Restore lên 2.1 mà không quay về 2.0.2 được
Hoặc đang Restore mà bị lỗi
Có thể dùng cách mới rồi nhá ^^

Chúc thành công
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
pác sài IP j vậy, 3G mà lên oài xuống 202 ko có được, mình làm rồi, còn nữa, hình như pp của pác sài cho MAC mà đúng hem. e ko co MAC đễ sài 😔
iPhone EDGE thì em đã Tested, còn iPhone 3G em đang nhờ thằng bạn Test dùm mà nó đi đâu rồi, chưa trả lời nữa ^^!
Nhưng em thấy bản Custom thì xuống không được, chứ bản gốc thì vẫn được chứ ? Bác thử dùng iTunes 7.7.1 xem

Thông báo: Em đã thêm vào hình ảnh hướng dẫn để mọi người có thể hiểu rõ hơn ^^
Hôm qua mình cũng bị chót dại restore bản 2.1 gốc và cũng bị lỗi y chang họ. Và mình đã tự mày mò và tìm ra cách khắc phục y chang bạn đó 😁, giờ đang ngon lành ở Firm 2.1 custome :D
Bác Sonpham đi thi câu cá thế nào rồi nhỉ? Khi nào bác up 2.1 cho anh em 3G đây, a e nôn quá
Các bác xin nói rỏ là iPhone 3G hay iPhone 1st. Để người đọc tiện theo dõi. Mình dùng iPhone 3G phiên bản lock AT&T chot dại restore firmware 2.1 giờ thành cục gạnh để ở nhà chơi luôn rồi. Không restore lại firmware 2.0.2 gốc được. Cao thủ nào biết cách giải quyết xin vui lòng chỉ giáo. Thanks thanks thanks !!!
Theo hình mô tả, thì đây là ip 2g đó bồ :cools:. Bước 1 có thể áp dụng cho 3G, bước 2 và 3 thì có thể áp dụng được nếu bạn có Custom FW 3G. Bạn có thể tham khảo link này http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=99376 để làm cho 3G
Nếu không về bản GỐC 2.0.2 được thì các bác thử dùng iTunes 7.7.1 xem ! Em sẽ Test thử và tìm cách, nhưng hiện tại em không sở hữu iPhone 3G nên chưa Test đc ^^! Em thiệt thà có sao nói vậy :">
tml3nr
ĐẠI BÀNG
16 năm
"B3.Sau khi JailBreak xong, chỉ cần Restore lại bản Custom 2.1 là hoàn thành ".Xin hỏi bác danglendan có phải mình Restore với Itunes 8.Không ?
iTunes nào cũng được mà :wink0st:
đã unlock 2.0.2, bấm restore custom 1.2 thì báo lỗi 1 po tay
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
Đang ở 2.0.2 thì shift + Update lên 2.1 nha bạn
quoctien82
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bạn cần chú ý kỹ là Shirft + Update chứ không phải Shift + Restore....
Sau khi Update không cần ...... update xong là chạy luôn. Các bác sau khi update mà bị hiện quả táo đa số là bị sai ở bước Shift Update
moontusy
ĐẠI BÀNG
16 năm
3G lên oài chưa xuống đc mặc dù sài IT 77 hay 80. mình đã thử hết oài. 3G lỡ rétore thì chờ pác Sơn ih câu cá về xử lý 😁
Em thấy mọi người nói lên 2.1 ko có j` mới, vậy cứ để 2.0.2 nhờ các bác nhờ
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
16 năm
cho mình hỏi là bản custome từ iphone-hack là bản custome ra sao nhỉ...là bản chuẩn có cài thêm cydia và installer...thế đã có fix lỗi gì chưa bác....bác cài rồi cho e tí thông tin
tml3nr
ĐẠI BÀNG
16 năm
Xin hỏi bác danglendan tại sao các anh em khác bảo phải Shirft + Update chứ không phải Shift + Restore
daithu
ĐẠI BÀNG
16 năm
Máy em 1.1.4 khi vào DFU thì báo lỗi 1403 là lỗi gì hả các bác ?
ở 1.1.4 thì istall Botneuter
add sources: http://installer.iclarified.com hoặc http://scape-server.org/iphone vào Installer 1.1.4
sau đó up thẳng lên bản custom ko cần DFU đâu
IP của bạn mới toanh đã ở 2.x thì mới DFU :rolleyes:
tml3nr
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đã lên 2.1 ngon lành cành đào ,Cảm ơn bác sonpham và bác danglendan .
Xin lỗi cho mình thông báo nhờ!
Hôm nay đi câu không được con nào và kết quả là 3/10 thi lại tại bên Đông Anh!
Mình đang up bản 2.1 cho 3G World và Lock rồi!
World là được 14% rồi!
Các Bạn nào dùng 3G thì để ý nhé!
CR07
ĐẠI BÀNG
16 năm
Em sẽ lại là 1 trong số những người đầu tiên up firm custom của bác ^^
Thanks and goodluck!
Đã up lên Firmware custom 2.1 của bác Sonpham, làm theo cách của bạn rất okie, chạy mượt mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019