Iphone 3G không thể kết nối WIFI

nguyentrong
25/3/2009 8:8Phản hồi: 44
Mấy huynh cho mình hỏi con iphone 3G của em đang dùng binh thường kết nối wifi duyệt web ok tự dưng không connection được nữa.Nó vẫn tìm ra wifi nhưng khi nhấn vào để kết nối nó cứ báo(Unable to join the network)Mình tưởng bị lỗi nên đem e nó restore lại nhưng kết quả vẫn như thế.Bác nào có cách giúp mình với iphone mà không dùng được wifi thì còn gì là iphone nữa chứ.Thansk all😕😔
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

robby
CAO CẤP
15 năm
máy của bác đã bị vấn đề với chip wifi lại phải làm phần cứng rôi :( chia buồn cùng bạn
deltas
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn vào phần setting - reset - reset network thu xem
nguyentrong
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình đã thử hết rùi,pó tay lun mấy bác ui.Ai có cách nào khác không cứu với😔
robby
CAO CẤP
15 năm
chắc bạn phải làm phần cứng rồi 😁 cái này là lỗi chip wifi rồi! :( chia buồn cùng bạn!
Máy bạn có bị rơi rớt va chạm j ko? Có thể bị hở chân chíp wifi
lỏng chân wifi rồi xử lí đơn giản thôi
chắc 99% bị phần kứng rùi đấy bạn
Huhu, các bác giúp mình với, máy mình cũng bình giống y bạn này vậy, mọi hôm vẫn duyệt web dc, hôm nay nó lại bị y như triệu chứng của bạn NguyenTrong, mà nếu bị phần cứng thì nó đâu thể dò tìm đc wifi, máy của mình nó nhận ra có bao nhiêu trạm phát sóng wifi hết, nhưng khi connect vào thì nó lại báo "Unable to join the network ....". Mình bó tay rủi, đã reset network như các bác hướng dẫn. hic hic
mình hôm nay cũng bị y hệt như 2 bác này huhu mà máy mới mua có mấy ngày 😔( đang down các thứ ở CYDIA ngon lành tự nhiên cứ UNABLE TO JOIN, mà vẫn nhận diện wifi ngon lành...có điều sóng cứ chập chờn lúc 1 vạch lúc 3 vạch...

Vấn đề là trước khi restore để jailbreak cai CYDIA thì vào wifi rất ngon...liệu có lquan gì ko ạ...
haimoon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình cũng giống bác này, có cách nào không hả mọi người 😔
bac off push mail di la ok..............
4color
ĐẠI BÀNG
15 năm
là chổ nào hả Bác. Tớ mới dùng được 4 ngày nên chưa rành. Giúp chỉ chổ setting. Cám ơn ;)
Nếu đã tìm thấy wifi rồi mà ko log vào dc thì thương là do phần mềm thôi.Bạn restore FW gố và thử đổi TP LInk xem nhiều khi do cả TP Linh nữa.Mấy lần mình ngồi cùng với mấy con Nokia nó vào dc nhưng IP thì ko.Về nhà dùng TP Link ở nhà ok
4color
ĐẠI BÀNG
15 năm

.

Tớ cũng có con Iphone 3G, mới mua từ bên Nhật cách đây 4 hôm. Tự Unlock (2.2.1 , BB 02.30.03 lên 3.0 BB 04.26.08). Máy hoạt độg tốt, nhưng wifi giống như tình trạng máy bạn Trọng. Kết nối wifi được nhưng không ổn định. hay bị đứt kết nối và không kết nối lại được. Rồi có lúc lại kết nối OK.

@ chiengil : Tớ đã thử tìm cách nhập IP tỉnh (access point nhà tớ đã set cho phép nhập IP tỉnh). Nhưng tình trạng cũng không cải thiện.
Hơn nửa nếu dùng IP tỉnh chỉ tốt khi ở nhà hay ở cơ quan và rất bất tiện khi ra chổ công cộng.

Các bác cao thủ có trợ giúp gì được không? Xin ra tay giúp anh em dùng 3G với
Chào bạn tớ cũng bị giống hệt như bạn vậy, may nhờ có bác Supaman bên diễn đàn www.tathy.com chỉ rằng "Nếu bản unlock thì hay bị lỗi này, chỉ cần vào Setting, General, Reset, chọn Reset Network Settings." Tớ làm theo thế là ổn. Tớ mừng quá cám ơn bác Supamn rối rít. Bạn cứ theo vậy mà làm. Chúc thành công.
bạn dùng tool redsn0w 9.02 trở lên sẽ khắc phục tình trạng chập chờn wifi nhé
Tình hình là mình cũng mới mua 1 em IP 3G 16G lock (của bạn ) nó bảo trc nó dùng vẫn vào wifi bt! gần đây bị mất (ko dò đc ) xem trên diễn đàn thỳ mình mang ra quán, nó khò lại cái chip wifi! tại quán chạy rất ngon ! về nhà thỳ chập chờn !lúc dò đc lúc ko? mà ko kết nối đc (nó báo lỗi :NABLE TO JOIN ) mình đã reset network rùi mà vẫn ko đc ! cho mình hỏi có phải em của mình có phải là lỗi phần mềm hay chip Wifi kém !muốn khắc phục thỳ làm thế nào! bác nào biết chỉ em với !😔
Ra quán cafe test lại xem sao bạn nhé 😃 Xem do máy hay do Modem nhà bạn nữa :p
aphodit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chia buồn với bạn , nếu bạn "mới" mua lại máy của bạn và your friend nói là bắt wifi ok chỉ là gạt bạn thôi , vì IP 3G 2 năm về trước thì đa số phần cứng đêu bị luộc hết rồi , trường hợp của bạn là wifi yếu (ở tiệm bạn bắt được wifi là vì bạn ở gần AP nên coa thể bắt được) còn nếu như bạn ở quá xa thì ko thể nào bắt được đâu . Lỗi này là lỗi phần cứng đoa bạn
bạn jb bằng redsn0w9.4 xem có đc k? lỗi pm thôi :d yên tâm
boser
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang có 1 con 3g cũng lỗi như mấy bác kia, search thì ra nhưng ko cho kết nối, chán ko bít làm j bây h 😔
Ko cho kết nối thì có thể do họ đặt pass ko?
boser
ĐẠI BÀNG
12 năm
wifi ở nhà mà 😔 , vừa tiễn em nó đi với cái giá bèo dạt mây trôi
vậy ah bạn?thế là bị lỗi phần cứng ah? thế thỳ phải thay chip wifi rùi !giá max lắm 700- 1tr5 !cảm ơn bạn nhé
mình thấy trên diễn đàn cũng có người mách là do phần mềm bảo là do máy ko nhận địa chỉ IP của modem chỉ cần đặt 1 ip mặc định là ok ,mọi người cho ý kiến với 😔(
đã từng bị giống chủ thớt 😆
kết quả cấu hình AP đưa wifi về chuẩn G hoặc Mixed là được....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019