iPhone 3G nhanh hơn nhiều sau khi cài thử iOS 4.2 GM

sonlazio
9/11/2010 5:13Phản hồi: 68
Sau khi Apple cho ra mắt bản iOS 4.0, hầu hết người dùng iPhone 3G đều nhận thấy thiết bị của mình bị chậm hơn rất nhiều so với bản iOS 3.0. Apple đã hứa hẹn sửa lỗi này trong bản iOS 4.2 và có vẻ như họ đã thực hiện khá tốt việc đó, tốc độ chạy ứng dụng, thoát ra màn hình chính... của iPhone 3G trên iOS 4.2 GM đều được cải thiện đáng kể. Mời bạn xem video dưới đây để biết thêm chi tiết. Nếu đang dùng iPhone 3G hay iPod touch gen 2 thì bạn nên cập nhật iOS 4.2 ngay khi nó chính thức sẽ ra mắt vào ngày 9 hoặc 11 tới.

Nguồn: Tipb
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo em thì phải so sánh với 4.1 chứ. So với 4.0 chẳng khác gì so tôc độ của bất kì vật di động nào với 1 con sên😁:D:D (khả năng thắng gần như là 100%)
dung86ta
ĐẠI BÀNG
13 năm
Waaaa................Wá tuyệt luôn............ Đúng là tin vui cho tín đồ của iphone và nhất là iphone 3G.Hjhj tin vui cho em Iphone 3G 16g của em nó chạy IOS 4.0.2 cùi bắp quá mà em thì không nỡ xuống IOS thấp hơn.Thank bác chủ thớt nhé.
laixoanroi
ĐẠI BÀNG
13 năm
có vẻ nhanh hơn cả fw 3.x T_T
nt8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chưa unlock đc thì vẫn ngồi vêu mặt. hic hic
Wow dòm đã ghê , cũng nhanh hoặc bằng 4.1 rùi , đang xài 3G 4.1 thấy tốt hơn 4.0 rất nhiều về spd và tùm lum .

Mong sớm JB được em nó để còn up xài .
Hix ! số phận máy lock đành phải chờ
đã wá,chuẩn bị up em no len 4.2 rồi...thanks SJ...
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Mong rằng mang lại cho người dùng thoải mái
doll
TÍCH CỰC
13 năm
lại phải ngồi đợi mấy anh hacker rùi :p
mrhaeji
ĐẠI BÀNG
13 năm
hay quá nhỉ 😃
Le0_vn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vui vì apple vẫn chưa quên iphone 3G, thể hiện bằng việc cải thiện tốc độ ở 4.2 . Nhưng xét cho cùng vẫn buồn vì 3G vẫn ko đc hỗ trợ đa nhiệm - En multi lên thì lại Sên như 4.0 thôi cũng chẳng khác gì. 😔

Tóm lại là 3G thì vẫn cứ os3.x.x cho nó mượt mà và giành tiền để lên 4 ....! 😃
Máy lock kiểu gì chả có bản custom nghịch ;))
Chúc mừng các pác xài 3G..... bản quốc tế............😔
không biết Touch G2 có lên được tốc độ như vậy không, riêng em thì từ lúc có iOs 4.0 vẫn chưa động tới con Touch , cứ để 3. cho lành....
sẽ suy nghĩ thêm khi có Break.....
sắp hết ngày 09 rùi mà vẩn phải đắp chăn! khi nào nó mới chịu lòi ra đây
popovnvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giờ này bọn Mỹ vẫn còn đắp chăn ngủ, bác ráng chờ tý xíu bọn nó thức dậy xem sao....!
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
bán từ lâu rồi nên cũng chả quan tâm 😃
uổng công lên 4.1,chờ vài ngày nữa lên 4.2 có hay hơn ko hix!

mấy bác hacker nhanh nhanh nào :p
boybuihn
ĐẠI BÀNG
13 năm
May quá con bò 3g của mình bản World. Nhanh giùm cái nào....
Linh79
TÍCH CỰC
13 năm
Hy vọng sớm có tool unlock, 3g chạy 4.0 vào safari cứ đơ như cây cơ,sms cũng chẳng khá hơn: cứ chậm như rùa, buồn cho 3g quá,cố gắng lên 4 thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019