IPHONE 3GS LOCK LÊN 6.1.2 không kích hoạt DV được

toiladuy249
20/2/2013 11:55Phản hồi: 60
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ko Justboot lại thì làm j có cudia đc?
@vuconghuy2010
thanhipay
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa thử khởi động lại thì ko được! Mình dùng evasi0n 1.5 thì có dòng "iPhone 3GS (iOS 6.1.2) is already jaibroken. Jaibreaking it again is NOT recommended!". Vẫn nhấn vào jaibreak thì nó hiện ra: "ERROR: You device appears to be using a semi-tether jaibreak. Please use the evasi0n untether package from Cydia to untether instead." Các bác chỉ giáo với!
@thanhipay
JAIBREAK bằng RedSnow 0.9.15b3 xong làm Justboot lại mới có cydia rồi mới dùng EvasiOn 1.5 đc.
lưu ý máy là old hay new nửa nha. .Nếu tuần >33/2011 thì coi chừng đắp chăn đó
mình cung làm y chang cách của bạn vuconghuy2010 làm nhiều cái rồi thành công sóng gió vi vu dùng evan0w 1.4 cài cydia chạy untran0w nữa là ngon cài thêm cydia.vn vào tải ứng dụng
MaT mjnh la 3gs 4.1 BB 6.15 lam nhu ban dc k vay?
3GS 4.1 bb 6.15 lên 6.1.2 đc bạn ah!
Máy OLD hay NEW cũng vậy thôi! Đã nói là khi Jaibreak hỏi j cũng YES mà.
Cho mjh hoj laj nua la nag len luon 6.1.2 ? Co can ha bb nua k?
cái evasion 1.5.3 ko hiệu dụng anh ơi, nó ko tích hợp với cái phiên bản iOS đó
à em lại bị mất nhà mạng nữa bác ạ
afool
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình làm thành công rồi, thanks rất nhiều. Đa số các bạn bị lỗi là do
1. trước khi JB các bạn phải để cho itunes nhận ra thiết bị.
2. khi jb tới phần DFU các bạn thao tác chưa đúng ( sau khi máy tắt hoàn toàn, giữ phím home và power trong 5 giây sau đó buông power ra vẫn giữ home cho tới khi redsnow tự chạy tiếp )
kaseru
ĐẠI BÀNG
11 năm
@afool
Bác ơi mình cứ đến bước này nó ko chạy nữa là sao, hjx up lên bản 6.1.3 vừa bị mất sóng vừa ko vào đc Home. đến bực với cái Iphone này 😔(
khi vao secting IPW thi no bao vai open file j. voi lai lam sao de dua vao iphone
Em cũng bị như mấy bác nhờ các chuyên gia giúp đỡ
Máy em: iphone 3gs 32G, new br, bb 06.15.00
Sau khi restore len 6.1.3 máy không kích hoạt được.
Các chuyên gia giúp giùm em với
@trongno1st Bạn dùng rebsnow jb hack active để vào màn hình chính bạn nhé.
Sau đó hạ BB từ 6.15 xuống 5.13.
Tiếp tục dùng rebsnow justboot lần nửa là trên màn hình sẽ có icon cydia, bạn vào cydia addsource repo.iparelhos.com
Addsource xong thì bạn tìm ultrasnow cài vào là sẽ có sóng gió
kaseru
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Bác ơi giúp mình với hix
hathanh221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Bác ơi giúp em với,của em có cydia rồi nhưng bấm vào lại văng ra 😔
hathanh221
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Em làm được bước trên rồi,nhưng có cách nào để mỗi lần tắt máy hay khởi động lại ko bị mất sóng ko bác nhỉ
@hathanh221 Máy 3gs newboor chạy 6.1.3 phải chấp nhận justboot khoi tắt mở nguồn lại rồi bạn, nếu máy bạn locked AT&T thì mua code lên W thì tắt mở nguồn sẽ k mất sóng.
hình như đầu tiên là phai restore phiên bản mấy thì tải về http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-restore-jailbreak-ios-5-1-1-cho-cac-ban-moi-de-hieu-va-cuc-ngan-gon-chinh-xac.1281909/ đã có hướng dẫn giờ mình cần giúp đỡ yahoo:shot_2002_nhock
Thanhks Pro nhé. em làm được rồi.
Lên 6.1.2 sài ngon quá.
Máy có sống full cây luôn.
A ơi! giúp e với, tình hình là e có con iphone 3gs để lâu không dùng nay em lấy ra cắm vào itunes thì nó báo có phiên bản mới e đồng ý úp về, úp xong đến khi kích hoạt iphone thí máy báo ko có dịch vụ và không kích hoạt được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019