IPHONE 4 BỊ MẤT SÓNG KHI XÀI IFILE

andynguyen1412
22/7/2014 6:15Phản hồi: 6
Hồi sáng chơi ngu mình vô trang
" ora9.com/thu-thuat-iphone/huong-dan-cach-doi-ten-nha-mang-tren-iphone-bang-ifile-70.html "
để chỉnh logo mạng thành tên mình, mình làm theo các bước hướng dẫn của trang ora9.com đó tới
Vào System => chọn Library => Chọn Carrier Bundles => Chọn Iphon => Nếu bạn dụng mạng viettel thì là 45204, còn nếu dùng vinafone thì chọn 45202, mình xài vinaphone nên mình chọn 45202
+ dòng <key>AllowPrefixmatching</key>
<false/>
<key>CarierName</key>
<string>VNM and VIETTEL</string>
<key>StatusBarCarrierName</key>

<string>Hồng Nhung</string>
</dict>
</dict>
<key>AllowPrefixmatching</key>
<false/>
<key>CarierName</key>
<string>VIETTEL</string>
<key>StatusBarCarrierName</key>
<string>Hồng Nhung</string>
</dict>

Bạn thay thế tên nhà mạng ở trên là Viettel thành dòng chử mà bạn muốn. Tôi ví dụ thay chữ Viettel ở trên thành chữ “ Hồng Nhung”
Tương tự như thế ở dòng phía dưới được lặp lại
bên mình không có hiện 2 dòng mà chỉ hiện 1 dòng, nên mình tự copy thêm 1 dòng và nhập vào theo hướng dẩn tới lúc nó kêu xoá hết
Lưu lại thao tác trên. Như vậy các bnaj đã thực hiện hoàn tất việc đổi tên logo nhà mạng.
Các bạn cũng lên thực hiện các thao tác sau để giúp cho máy hoạt động nhẹ hơn, tốt hơn:

Quảng cáo

+ Vào thư mục System => Chọn Library => Chọn Carrier bundles => Chọn mục Iphone : Ở mục này bạn xóa hết tất cả các file trong thư mục trừ bốn cái sau: 45204, 45 202, Viettel_vn.bundle, VinaPhone_vn.bundle
Ở bước này các bạn chỉ có thể xóa được tên nhà mạng còn mấy con số trên thì phải Respring xong mới xóa được nó nhé
.
chừa 4 mục 45204. 45202, Viettel_vn.bundle, VinaPhone_vn.bundle còn nhiêu mình xoá hết, mình làm xong thoát ra nhưng khong thấy loga mạng đổi nên mình tắt máy khởi động lại thì mạng ko có, ip báo Đang tìm kiếm, sau đó mình vô trong mục 45202 xoá dòng thứ 2 mình vừa tạo, chỉnh dòng 1 trở về tên VinaPhone như hiện trạng ban đầu nhưng sóng vẩn báo đang tìm kiếm, mình vo cydia xoá ifile bỏ tắt máy khởi động lại lần nữa nhưng sóng vẩn báo đang tìm kiếm, có cách nào khắc phục lỗi trên nhờ mấy anh (chị) giúp, trong thời gian iphone hoat động có tình trang bị đứng khoản 5s > 10 giây, mình đang sài ip4 7.1.2 có bản cydia, anh (chị) nào giúp được mình, mình xin chân thành cảm ơn, và hứa không chơi ngu sửa logo mạng nữa
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Restore lại thì sẽ xóa được lỗi thôi. Còn không thử cài commcenter patch
Xin file gốc của máy khác chép đè vào hoặc restore lại.
lần sau rút kinh nghiệm... sửa file hệ thống thì nên copy file sửa phòng khi lỗi.... iFile chỉ là phần mềm giúp bạn truy cập vào hệ thống của iPhone thôi.. bạn có xoá đi cũng ko có tác dụng gì... Nếu ko chỉnh sửa lại đc như gốc thì chịu khó mượn máy ai rồi lấy file đấy copy vào máy mình thôi...
restore lại cho khỏe😁
cám ơn mọi người rất nhiều, mình làm được rồi
mình cũng bị lỗi tương tự Mong được giúp đỡ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019