iPhone 4 có nên up lên iOs 6.1.3

Vincent.SGN
26/6/2013 7:37Phản hồi: 20
Mình mới chuyển sang dùng ip nên cũng chưa biết nhiều, hiện tại thì ip mình đang dùng chạy iOs 5.1.1 thấy ổn định nhưng không được tích hợp fb cho nên các phần mềm như instaplace, instaweather không thể share ảnh trực tiếp qua fb được, mình muốn up lên 6.1.3, nhưng thấy có nhiều vấn đề quá, các bạn cho ý kiến giúp mình với
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cứ ở yên đi. lên rắc rối lắm
chờ ios 7 lên luôn
khuyên chân thành
nếu bạn dùng fb mọi nơi thì mìh nghĩ 6.1.3 là 1 fw tốt cho bạn fb nhanh mọi mạng xã hội dùng ở fw này đều nhanh.... ko dựt cho lắm...... còn ios7 thì beta nên cũng đừng vội vàng...... cứ lên đi bạn sẽ ko hối hận đâu
Rắc rối gì vậy ? Lên đi bạn, không vấn đề gì đâu. Chú ý là không JB được nhé.
vấn đê
vấn đề pin, wifi, 3g mà mọi người vẫn bàn luận đó bạn 😃
@tuthanhnhan.arch
Mình lên ngay khi có 6.1.3 và dùng suốt đến giờ chẳng sao cả. Pin vẫn tốt, wifi, 3g bật lên ngay.
mtoplv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa JBU đc k nên lên.chì vì fb ư.....
1hoi1chai
TÍCH CỰC
11 năm
tùy theo nhu cầu của bác có thích chơi game hay ko?? vì muốn cài game hay( Asphalt 7, fifia, streetfighter,....) cho ios thì điều phải tính phí, còn nếu ko muốn tính phí thì cài game thuốc, mà muốn cài đc game thuốc thì máy yêu cầu phải jailbreak. Vấn đề là ở jailbreak. hiện 6.1.3 không có jailbreak untethered(chính thức), mà chỉ có jailbreak tethered(không chính thức).
=> nên bạn ko thích jailbreak thì cứ lên 6.1.3, còn nếu muốn jailbreak để cài game thì chỉ nên lên 6.1.2 thôi. 6.1.2 là đáp ứng đủ các ứng dụng rồi.
+ khác biệt giữa JBU và JBT thì bác tự tìm hiểu nhé 😁
Không nên
huyhl92
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip4 cứ lên dùng thử ko thích lại xuống.nhìu ng còn lên 7 kia kìa.ko phải xoắn đâu bác chủ 😁
Dump shsh blob để dành, đảm bảo lên xong muốn xuống ngay tức thì..blah...blah..
sao 5.1.1 lại không được tích hợp Facebook là thế nào vậy bạn
Khuyên chân thành là bạn nên lưu shsh 5.1.1 lại
và sau đó ở yên vị với cô em 5.1.1 đi nhé
@ngocnamsky 5.1.1 tích hợp twitter bạn, mấy app instaplace, instaweather không share qua fb được :|
Mình up len 6.1.3 - giờ chỉ hiện lên táo với cáp - itunes
@tinhte2104 báo lỗi gì vậy
@ngocnamsky lỗi này là do mình Up lên iOS 6.1.3 = OTA, theo như mình tìm hiểu thì lỗi này là do mãy đã JBbreak nên phải làm DFU và Recovery lại gì đó, nhưng cắm cáp USB để kết nối iTunes thì iTunes trên máy thông báo là ...couldn't contaced gì đó!
@tinhte2104 ah uh
giờ chỉ cần tải FW 6.1.3 về và đưa về DFU rồi Rt là ngon lành mà
@ngocnamsky Hiện máy mình treo táo rồi, phải làm sao hả bạn, cụ thể luôn nha, mình mới làm quen à
nên cũng được mình thấy xài bình thường, bạn mình cũng xài thấy chả có vấn đề gì cả hi hi .
ndnva
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lên 6.1.3 chỉ khó chịu nhất là chưa Jailbreak hoàn toàn được thôi nên cố gắng tránh hết pin hoặc phải khởi động lại. Còn lại dùng thì OK.
Ra tiệm hoặc chịu khó đọc mấy bài hd

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019