Iphone 4 không lên nguồn

dantruong1412
3/4/2011 9:45Phản hồi: 63
Em không hiểu sao tự nhiên iphone 4 em đang dùng nó tắt nguồn mở lên không được cắm sạc vào cũng ko thấy gì luôn ai biết xin chỉ cho em
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy bạn có khả năng lỗi nguồn chia buồn
chắc là lỏng day nguồn bên trong rồi. tình huống xấu hơn như ban kia đã nói. bạn di kiễm tra thử xem sao
bác thử xem 1 dây cáp khác có được ko. nếu ko phải mang đi kiêmr tra
Bạn cắm vào iTunes 1 lúc roài nhấn giữ Power & Home cùng lúc xem thế nào đã nhé 😃
@LIENHUONG cám ơn bạn nhiều vô cùng. vài lời nhỏ của bạn thôi nhưng nó thật có ích vô cùng. đang lo sốt vó với cái nguồn mà chỉ 2 phút mở google và vào tinhte.vn đã giải quyết xong.
@LIENHUONG cứ cắm vào máy tính có cài itune hả bạn,hic,máy mình thì đang dùng bthuong xong mình rs lại máy cái thì nó k lên nữa, lúc ý pin cũng còn 80% đấy, ấn giữ 2 phím mãi k dc 😔( b chỉ mình với
phucvt96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LIENHUONG đa tạ bác.em cũng bị lỗi như vậy.làm theo bác bảo em dã làm thành công
@LIENHUONG Thanks bác nhé
violetdylan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hôm qua máy iPhone 4 của mình cũng bị tương tự. Lúc cắm vào máy tính và chạy iTunes, không thấy iTunes nhận ra iphones

Làm theo hướng dẫn thì lại thấy táo.

Bạn có thể cho biết nguyên nhân không? Có cần phòng, chống gì không?

Xin cảm ơn bạn.
Máy ko lên có 2 khả năng
- Hết pin
- Do cài PM nhưng bị crash, ko load được vào Menu
-> Buộc phải ấn 2 phím đó để Reset hay khởi động lại máy xem thế nào 😃 Nếu ko vào được Menu thì do lỗi FW thôi ...
Nguyen nhan là máy cài jb
:mstickle:bổ sung vụ này tý là mấy rung liên tục ko mở home dc dù vẫn còn pin thì làm như cách chị lienhuong nói giữ 2 nút power và home thì các bạn sẽ lại thấy táo .
trường hợp này mình đã trãi qua với ip4 ra tiệm thì nghe giải thích là do chạy nhiu chương trình quá nên máy bị thế 🤔 nên mình nghĩ máy có đa nhiệm nhưng các bác cũng hạn chế số chương trình đang chạy vừa tiết kiệm pin tránh bị treo 😃
chia sẽ với mọi người cho cả nhà cùng đi lên
phìu, máy mình cũng vừa bị vậy. đang lên mặt quỷ nhưng ko chạy tiếp. ai có cách nào giúp với.
dellusa
TÍCH CỰC
12 năm
phù phù - lại có máy bà xã cũng vừa bị đang dùng Pin 60% thì sụt hết Pin luôn , chắc lại cài soft lung tung nó oánh nhau - bật không lên xạc không nhận nữa - để tối về kiểm tra xem sao , hy vọng không phải đem bảo hành .
Bạn cắm vào iTunes sạc xem thế nào rồi nhấn Power & Home để khởi động máy nhé 😃
Nếu lên được thì đợi pin đầy, Restore lại FW để kiểm tra xem do phần mềm hay do phần cứng bạn à :p
dellusa
TÍCH CỰC
12 năm
- máy cắm itunes không nhận , cắm xạc cả chiều không lên .
- tối về ấn giữ Power + home mãi thì lên Pin còn 6% bắt đầu xạc , giờ thì lại ngon rồi , chẳng hiểu xung đột soft gì nữa vì cả tuần nay không cài thêm .
- nếu chạy ngon thì dùng tiếp không thì lên luôn 5.01 cho nhanh , máy W mà bà xã cũng chẳng vọc gì , giữ 4.3.3 mãi cũng phí 😁
Treo táo luôn..hic..
nghe giống máy bác đưa về DUF quá ^^!
Đa tạ bác lienhuong, vừa bị xong, cắm ngay vào itune, đang đợi restore (itune đang down về, 800mb), lên đây thấy bài này mừng quá, táo lên luôn. Cảm ơn bác !
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn thử cắm vào máy tính xem máy tính có nhận ko? máy ko lên nguồn có quá nhiều lí do, tốt nhất bạn mang đi kiểm tra đi, nếu ở hn có thể mang qua bên mình kiểm tra giúp bạn
melody23
ĐẠI BÀNG
12 năm
con 3 gs của mình cũng bị, ấn mãi ko lên đc 😔
dellusa
TÍCH CỰC
12 năm
@melody23 lại ấn Home +Power đến lúc lên thì cắm xạc 😁
melody23
ĐẠI BÀNG
12 năm
ấn liên tục mà ko đc bác à 😔
melody23
ĐẠI BÀNG
12 năm
con của em hình như chết nguồn rồi, có bác nào biết chỗ sửa iphone 3gs uy tín ko, giúp em với
máy mình ip4 lock đang dùng tại Đức fw4.2.1 mình nâng lên ios6, hôm qua vào ym treo máy ấn home+bật nguồn lại lên hôm nay nó treo tiếp giờ màn hình hiện lên sáng sáng ko tài nào bật được(đã thử cắm vào itunes ko ăn thua...nhờ các bạn pro giúp đỡ với...thanks cả nhà
thanks nua ne. làm nhu bac lien huong ok 100%. qua e có con máy cug bi vay ra tiem nó đòi 600k tiếc quá về tự nghịch thế mà được liền. hihih. đa tạ đa tạ
ôi, cảm ơn cả nhà, máy mình vừa bị, tưởng ngủ luôn chứ, giờ lên rồi thanks thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019