Iphone 4 không thể restore (lỗi 3194)

hackersolo
26/8/2010 6:49Phản hồi: 105
mình dùng ip4 sau khi cài findmyi thi bi loi safe mode bắt restart liên tục nên down fw 4.0 về cài thì nó báo lỗi 3194 ko thể restore đc. itune bản 9.2.1 .
Lỗi này là gì vậy các bạn? ai biét chỉ giúp mình với
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lỗi này do bạn không lưu SHSHs file nên Bạn ko thể restore được nó thôi.
Chia buồn với Bạn nhé 😔
Chào bạn!

Lỗi này do không có SHSH hoặc đã lưu SHSH rồi nhưng chưa Fake host trên PC.
tomicung
ĐẠI BÀNG
14 năm
các bạn ơi,cho hỏi là khi mình fake host trên pc. khi mở file host ra thêm dòng 74.208.10.249... ơ phần cuối xong thì không save lại đc,có ai bị giống mình ko? và có ai biết cách gỡ thì xin hướng dẫn cho mình với mới dùng ip nên kém lắm,thank.....
đơn giản vì bạn ko có quyên admin cuả windows đang ở guetss nên ko thể tý toáy trong windows được , phải đăng nhập windows bằng quyền admin
hackersolo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đúng là mình chưa SHSH.
vậy có cách nào cứu ko bạn?
báo lỗi trên bạn không thể restore về 4.0.1 được do không có shsh,bạn có thể dùng iH8sn0w - iREB để thaot khỏi chế độ recovery,sau đó gỡ bỏ phần mềm findmyi ra khỏi iphone là được,chắc bạn cài nó qua cydia phải không.
hackersolo
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn ơi,bạn có thể hướng dẩn kỹ hơn được ko , mình tìm tới cái ỉeb rồi mà link die. bạn có thể cho xin số đt để mình gọi cho tiện. tks
các bác giúp em! con 3gs đang dùng 3.1.3 restore lên 4.0.1 được khoảng 60% thi dừng lạ không thấy chạy nữa, em đã thử restore lại nhiều lần kể cả đưa về 3.1.3 vẫn bị như vậy. máy em đã lưu shsh 3.1.3 cảm ơn các bác trước nhé!
Đông Tà
ĐẠI BÀNG
14 năm
tôi còn bị 1 cây, vừa khui seal ra, active xong rồi cài PM thì báo lỗi, khởi động lại thì ăn táo. restore 4.0.2 thì báo lỗi 9 hoặc 1603 ..
đang đắp chăn ..
mua của người quen biết nwhung bị phủi tay luôn. chán như con dán ... 😔
kinh nghiệm là cydia chỉ để cài tool unlock và một số tool ko thể thiếu khác như thuốc appsyn...thôi, cài ứng dụng qua cydia có ngay ăn táo chết dãy đành đạch

---------- Post added at 03:31 PM ---------- Previous post was at 03:30 PM ----------

cho về DFU mode shift +restore lại xem
Đông Tà
ĐẠI BÀNG
14 năm
đã thử hết các cách roài .. ng bán cho mình còn ở iphone team của hhvn... mà cũng bó tay ..
Chính xác, Cydia là 1 cái bẫy. Cứ vào đó dowloand về cài thì chết giãy đành đạch. Mình mua 3GS về dc 2 tuần, chưa có kinh nghiệm nhiều nên hay cài p mềm qua Cydia . Kết quả là máy liên tục safe mode, treo và ăn táo 2 lần.
Cydia làm sao mà lại chết máy đươc ban ơi cùng lém an táo chạy lại thôi :bounce:
hackersolo
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đã đưa về recovery bằng cách nhấn phím power + home sau đó thả power ra. mình restore bằng FW 4.0 gốc của Apple.
Nhưng trước đó khi đang bị trạng thái safemode thì mình đã remove findmyi rồi.
Để tối về nghiên cứu iH8sn0w - iREB . sao nghe cái tên này hơi lọa lọa hehe. cảm ơn bạn nhé.
shsh là giấy thông hành đó bạn nếu không có thì miễn qua cửa khẩu nhé ,vì cần lưu ngay bây giờ ?
Bạn search Umbrella đi, sử dụng để lấy SHSH đó, cái đó cũng có chế độ "Kick Device out of Recovery" mà
hackersolo
ĐẠI BÀNG
14 năm
máy của mình hiện giờ cắm vào umbrella ko nhận ra đc lun. vào itune thì nó báo đang ở recovery mode . pls heo me
kiemma18
TÍCH CỰC
14 năm
hãy thử mọi chế độ để umbrella nhận ra iphone,kiên nhẫn nhé bạn
Bạn copy cái file Hosts đó ra desktop sau đó sửa file ở desktop, save lại và copy ngược lại vào file bạn cần thay. khi copy ngược vào nó thông báo có muốn replace ko thì nhớ chọn yes nha bạn. Thân!
Bác chủ thớt này bị giống mình ghê. Mình cũng bị giống bạn, IP 3gs đang ở ios4.0.1 muốn retone lại nhưng không thể retone lại ios4.0.1 được, đã lưu shsh đầy đủ trên PC và trên cydia, Mình dùng umbrella bản mới nhất để retone vẫn báo lỗi 3194-riêng file host mình đã chỉnh sữa các kiểu vẫn không được. file host vẫn báo sai,mình đã lấy 1 số file chuẩn trên forum về thay vào vẫn báo sai. retone vẫn bị lỗi 3194. thật sự mình chán luôn. pro nào có cao kiến không?
hackersolo
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe,tui dắp chiếu em nó hơn 10ngay roài. hiện giờ đang choi nokia cùi bắp đời cô lựu. đau đầu thiệt hehe.
nên nhớ muốn chỉnh sưa file host bạn phải có quyền admin ko chỉnh cũng bằng thừa đó
Chà.để dùng được iphone giống như đi cưa 1 cô hoa hậu,cưa đổ mới sướng còn ko cứ tức anh ách
hiz, bi tương tự, có shsh trên pc mà toàn báo 3194 >"<
Đã sửa file host đúng chưa vậy Bạn?
Vào umbrella 4.02.05 check lại coi ECID của Bạn đúng là đã có SHSHs file cho iOS 4.0.1 trên Cydia server ko?
2 cái quan trọng nhất cần kiểm tra ngay bây giờ.
hôm kia mình dùng umbrella lấy dc shsh của 4.0 4.0.1 và 4.0.2 lưu vào pc luôn, còn sửa file host mình làm theo mấy bài hướng dẫn cũng ko dc
mình cũng bị,hoàn cảnh quá, hiện đại là hại điện, thành kính phân ưu
Em cũng bị như bác chủ topic, nhưng sau 1 hồi tìm tòi, đưa về Recovery Mode, vô iTunes Shift + Restore fw gốc 4.2.1 rồi JB lại Bình Thường. Chúc bác thành công 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019