Iphone 4 lock không hiện menu.

phuongdeptrai
10/7/2011 13:48Phản hồi: 7
Thân chào mọi người !
Em có 1 cái iphone 4 32gb lock của người bạn đem về từ mỹ. Sau khi xem nhiều bài viết về vấn đề unlock và ghép sim em thấy cũng dễ nên tính làm theo thử hy vọng là sẽ được sử dụng thử những tính năng của iphone, nhưng khi mở máy thì chỉ hiện bàn phím chứ không hiện menu cho nên em không thể thao tác được gì hết 😔.
Em viết bài này hy vọng mọi người cho em biết nguyên nhân và hướng dẫn giúp em khắc phục. Em làm ở đường trường sơn gần sân bay, nếu có ace nào ở gần đó có hảo ý giúp đỡ thì em chân thành cám ơn rất nhiều, nếu không thì xin cho em số đt khi nào tiện em sẽ mời ra quán cà phê hướng dẫn dùm em.
Em đã tính nếu không được thì cũng bán luôn máy chứ để cũng không làm được gì.

Chúc mọi người nhiều sức khỏe và thành công.
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cai teamview 6v HD cho
vinh_asem
A cho e xin số đt để có gì e gọi hẹn trước cho khỏi mất thời gian của a. E cám ơn a nhiều.
1. Máy bạn đang ở MH Lock nên chỉ hiện cái bàn phím thôi, giờ bạn có sim của nhà mạng AT&T thì cắm vào để Active máy sẽ vào được Menu hoặc ko thì JB máy luôn. Hỏi bạn xem đang dùng FW nào thì JB với tool tương ứng
http://www.tinhte.vn/threads/448157-iPhone-Nhung-buoc-di-dau-tien-cho-new-mem
2. Roài bạn vào Settings/General/About xem dòng Modem FW
- Nếu 02.10 trở lên thì phải ra mua sim ghép dùng
- Nếu 01.59 thì sau khi JB & vào Cydia cài ultrasn0w để Unlck (Cái này hiếm song ko loại trừ)
Hix cám ơn bạn lienhuong nhiều lắm, máy mình không thấy có cái sim nào hết chán ghê. Không vô menu được nên mình cũng ko biết fw bao nhiêu nữa. Bạn có hướng dẫn nào cụ thể ko. Mình cũng ko rành về những vấn đề này.
Dùng tool JB để JB luôn - bạn search cái f0recast để kiểm tra xem máy bạn đang dùng FW nào thì kiếm tool JB thích hợp trong link trên mình gửi 😃
Cám ơn bạn lienhuong nhiều lắm😃
Mình đã làm được rồi. Cám ơn tất cả các bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019