iPhone 4S giúp Apple thu hẹp khoảng cách với Android tại thị trường Mỹ

babybungbu
11/1/2012 10:47Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

metallive
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi vọng ngôi vươngg của Apple sẽ nhanhchongs bị hạ gục --> IP4s giảm giá , anh em lại có đồ để chơi 😃
raptor983
TÍCH CỰC
12 năm
Anoid và ios vẫn đang ở thế thượng phong nhưng dòng qwerty bar của android chưa thể cạnh tranh với 9900 được. HTC Chacha và Galaxy M Pro còn lâu mới đuổi đc 9900.
riêng cái tỷ lệ màn hình 3:2 480x320 đã không phù hợp viếu kiểu thiết kế này. Bold 9000 là chiếc mới nhất dùng tỷ lệ 3:2 này, kết quả là màn hình to ra theo chiều ngang và ngắn lại theo chiều dọc. mà điện thoại nào cũng phải tốn chút diện tích phía trên cùng màn hình để hiển thị pin và cột sóng nên diện tích hiển thị càng nhỏ lại.
Từ sau 9000 các máy của bb quay lại tỷ lệ 4:3 hợp lý hơn, giúp tận dụng bớt diện tích thừa trên và dưới màn hình.

còn HTC chacha và galaxy M pro phải tuân theo tỷ lệ chung phổ biến của android là 480x320 để tương thích về soft.

thực ra với kiểu Qwerty Bar này thì tỷ lệ màn hình thích hợp nhất phải là 1:1 (màn hình vuông) như Palm Treo ngày nào mới tận dụng hết không gian của máy không để thừa một chút nào.
Wow! Một chiếc điện thoại gây thất vọng khi ra mắt?!
Thị phần ở VN quá lớn. giờ ai ai ra đường cũng thấy cầm iphone 4. chưa kể đến 3g vs 3gs ít hơn
không phải nói chứ bây giờ ra đường ở vn mình 10 người xài iphone4 trong đó hết 6 người xài hàng đểu .... bác không tin thì cứ kiếm tra rồi biết .. trước mắt là thằng HK PHONE4I vừa rồi cháy hàng .... mình không phải chê người ta này nọ nhưng đó là sự thật ... mình đã gặp nhiều rồi .. không khác gì hàng thật cho dù có nhìn vào bên ngoài cũng nghĩ nó là chính hãng ... em xài iphone4 hơn 1 năm nay rồi nhưng vẫn không phân biệt đc dù đó là hàng đểu nếu nhìn sơ qua bên ngoài .. chỉ có cầm mới biết đc
Galaxy S vibrant doanh so van cao hon Galaxy SII ah........
chỉ vs 1 mình iphone apple chiếm gần nửa thị phần, kinh thật :spin:
Rất vui khi mình cũng chưa sang các máy khác và thấy Apple ko làm thất vọng ntd 😃
xwinglaq
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp vãi chưởng các bác nhể

---------- Post added at 01:50 PM ---------- Previous post was at 01:47 PM ----------

chẳng biết bác thế nào chứ e chơi điện thoại lâu cũng đủ exp để biết đâu là ip fake, đi đường, vào siêu thị, ra chợ, đến cơ quan, vào quán cafe, chơi game đi đâu toàn ip4, mà toàn hàng xịn ko phải fake ạ, ip4 b h như là điện thoại chợ rồi, người người dùng... quá nhàm chán
Nói phét thì cũng phải nhường cho chỗ cho người khác nói với chứ, sao bác giành hết cả vậy?.....Iphone4 mà là đt chợ ở VN thì VN thành siêu cường thế giới rồi, có đâu mà hàng năm vẫn ngửa tay xin ODA của các nước phát triển vậy....làm ơn trước khi bốc phét thì bác suy nghĩ dùm 1 tí nhé.
kungvn
CAO CẤP
12 năm
Sặc. Thế nào là độ cuốn hút. Phim đấy nó quảng cáo cho iphone mà.
Vậy bạn không xem lie to me , protect the boss à ? Toàn gs2.

Sent from my iPod touch using Tinh tế
kungvn
CAO CẤP
12 năm
Chả liên quan 😔

kungvn
CAO CẤP
12 năm
Chỉ nhìn mà biết là fake hay xịn thì Trung Hoa Anh Hùng bán cho ai?

xwinglaq
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nên để ý đến cái màn hình, nhìn đc cái màn hình là thật giả rõ ràng ngay thôi mà
Bây giờ xem mấy phim toàn thấy chỗ nào cũng áp bồ, áp bồ. Ah ko biết bạn nào xem Mission Impossible 4 có để ý là hình như SS G-note cũng góp mặt thì phải, nhiệm vụ hình như là làm cái GPS xác định mục tiêu ....?
Trên danh sách các sản phẩm bán chạy nhất trong kỳ nghỉ lễ do NPD xếp hạng, Apple độc chiếm ba vị trí dẫn đầu, lần lượt là iPhone 4S, iPhone 4 và iPhone 3GS. Khi iPhone 4S bắt đầu bán ra, Apple đã giảm giá iPhone 4, miễn phí iPhone 3GS, đồng thời mở rộng số lượng các nhà mạng được phân phối sản phẩm của hãng.:rolleyes:
tuankts2
TÍCH CỰC
12 năm
ngon như là trái táo =))
binhuynh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thấy chiếc đt nào sốg dai như 3GS (trừ Nokia vs mấy chiếc dumpphone).
vẫn là apple

---------- Post added at 03:27 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

exp của bác ghê dậy, cái .......4s em nói thật nhìn người ta cầm bác biết thua gì em cũng thua, còn được cần rồi thì tất nhiên phải biết rồi, em thấy toàn là ....... 4 thì nhiều, ip4 thật sự không nhiều
Trong số thứ tự kia sao không có dòng nào của Sony hết vậy,toàn là S2 và HTC không à.Hix
SE còn đỡ chứ nokia ở US bèo lắm em 😁. Năm 2012 với con bài XPERIA ION , Lumia 900 xem 2 hãng này làm ăn được gì không 😃
đồ apple cái nào cũng đẹp, cái nào cũng mắc, làm sinh viên yêu công nghệ như mình phải vất vả quá
Có 3gs xài cũng tốt. 1 bên bb 1 bên iphone thì đúng là....
Mới đọc bên 24h.com.vn thấy apple store bị ném trứng thối vì không chịu bán 4s đúng ngày. Đúng là 4S vẫn thật sự gây ra sóng gío khá nhiều đây.
Cho mình hỏi 3gs hiện h là free hay 49 usd thế các bạn.
freeeee 😆 với hợp đồng :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019