Iphone 4s nên update lên IOS 7 không?

TanThienBaoToan
21/9/2013 11:33Phản hồi: 57
Mình đang sài con Iphone 4s 6.1.3 ios 6 chưa JB có nên update lên ios 7 không?Mình có người Chị sài Ip5 sau khi update lên ios 7 thì gọi Tango về Việt Nam chỉ thấy hình ko nghe tiếng,trước đó sài ios 6 gọi bình thường.Có phải đây là lỗi của ios 7 không?
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nên chờ thếm 1 time nữa xem sao đã bác à. Trên diễn đàn có tin tức 613 sắp jb dc rồi đấy
Thanks!thấy ios 7 có nhiều tính năng mới nhưng nghe toàn bị lỗi nên chưa dám update.
Mình thấy có rất nhiều bạn sau khi lên IOS 7 thì họ lại quay về IOS 6 ngay. Hiện nay IOS 6 khóa sign rồi, và có rất nhiều bạn phải hối tiếc. 😃
Không biết ý của bạn và mọi người thế nào, nhưng tình hình hiện tại là như thế
b1win
TÍCH CỰC
11 năm
do các app chưa tương thích với ios 7 thui bạn ah đợi các app update ios 7 nhé.
Lên ios 7 , iphone 4s chay rất tốt kog thấy vấn de gi cả
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dungmap1 Liệu apple đã khắc phục lỗi bàn phím chưa. Ở các bản beta ios7 dành cho 4s lỗi rất nhiều. Ở mục tìm kiếm trên ip là bàn phím màu xám đậm. Ở tin nhắn là màu trắng. Còn ở các ứng dụng thì là vẫn bàn phím cũ giống ios6. Và ở ios7 còn lỗi vietkey nữa. Liệu đã khắc phục dc chưa. Một vấn đề rất nhiều ng quan tâm đó là pin. Lượng tiêu hao pin như thế nào.
Người lên chạy ngon thì khen chạy lag thì xuống phẩn cấp mà bây giờ apple khoá rồi còn đâu mà xuống. Có thể một số app đó chưa tương thích nên bị thế
Không nên bác ạ, iPhone 5 mình lên còn lag nữa là.
Mình thì rất hài lòng với ios7, do app chứ nâng cấp để tương thích với ios7 thôi.
thật ra lên ios 7 cho ip 4s và 5 ko hề lag. Chỉ hơi chậm 1 chút thôi
mình xài 4 thấy bình thường nhưng đôi khi hơi giựt nhưng nghe giang hồ đồn rétore thì mượt hơn nên hiện tạ đang re.. lưu ý nhé facebook , evernote ... mấy app đoá mà ko cập nhật là bị lag máy đó
IOS 7 đã ra bản chính thức có nên lên cho con iphone 4s ko mọi người.nghe đồn ios7 chỉ sài trênip5s và 5c.
Tốt nhất là không nên bác àk. 7 được cái đẹp nhưng chậm lắm. Thích nhanh ở 6 sacọb úp themes 7 cũng đc mà 😃
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachtantudung ios7 mà đẹp ah.😔
update ios 7 4s 6.1.3 chưa jb
ai chỉ em cách update với em mới dùng và 4s lên ios 7 mượt hayg hao pin dì không ạ
@tũm ngốk Đuowng nhiên là pin ko bằng ở 6.1.3 rồi bạn nhưng tạm chấp nhận đc hơi lag tí nếu mở assisitive touch

Sent from my iPod 5th Genaration
Đã có Ios 7.0.2 có nên lên ko mấy bác?trước đó IOS 7 iphone 4s mình ko hiện lên dòng update,bây giờ IOS 7.0.2 nó có hiện lên dòng update lên có vấn đề ji nữa ko?
AE nào đang sài IP4s lên IOS 7.0.2 cho mình chút ý kiến!Thanks!
@TanThienBaoToan Em đã lên 7.0.2 và thấy là nó đỡ hao pin hơn 7.0 bằng chứng là ở 7.0 em để qua đêm mất 9 tới 10% pin còn sau khi lên 7.0.2 thì mất cỡ 4% là cùng
ngbaanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng dùng 4s, ban đầu mới từ 6.1.3 lên 7 thì sẽ có cảm giác rất khó chịu vì nó chậm hẳn, và đương nhiên theo phản ứng là muốn quay lại 6 ngay lập tức. Nhưng vì ko quay lại được nên tiếp tục ở lại với 7 và sau 1 thời gian thì thấy quen và giờ thì thấy bình thường 😁
Pin thì mình thấy cũng vậy, chẳng tốn hơn là bao nhiêu. Cá nhân mình thích 7 hơn vì đẹp hơn, long lanh hơn, nhiều tính năng mới thú vị hơn tiện lợi hơn; bật màn hình lên là thấy thích rồi, ko nhàm chán như ios6.
Nhưng vẫn có 1 cái ko thích là ko có option từ chối cuộc gọi như 6.1.3 😔 ko hiểu sao apple lại bỏ đi cái này.
AE cho hỏi thêm nên lên IOS 7.0.2 bằng itunes hay trực tiếp dùng điện thoại kết nối wifi?sd 2 cách trên cách nào nhanh?
Re0
CAO CẤP
11 năm
@TanThienBaoToan Đang 7.0 bác lên luôn wifi cho lẹ 😁
@TanThienBaoToan OTA nhanh hơn nhak bạn nhưng nghe nói là iTunes sẽ ổn định hơn

Sent from my iPod 5th Genaration
boynhay
TÍCH CỰC
11 năm
Lên xong k về đc 😁
Kết nối itunes nhanh hơn
tuyen86ph