iPhone 5 sẽ được bán ra với ba phiên bản riêng biệt: 2 GSM và 1 CDMA

Blaze1st
13/9/2012 8:20Phản hồi: 228
iPhone 5 sẽ được bán ra với ba phiên bản riêng biệt: 2 GSM và 1 CDMA
Như vậy là Apple cuối cùng cũng đã giới thiệu chiếc smartphone cao cấp nhất của họ vào đêm hôm qua, iPhone 5. Khoan bàn đến chuyện xấu hay đẹp, mạnh hay yếu hơn so với các đối thủ khác, mà hãy xem chiếc iPhone thế hệ thứ 6 này sẽ được bán ra với bao nhiêu phiên bản. Theo thông tin từ trang chủ của Apple, iPhone 5 sẽ được bán với ba mẫu sử dụng ba băng tần mạng khác nhau: trong đó hai mẫu A1428 GSM và A1429 CDMA sẽ hỗ trợ mạng LTE, HSPA+ và DC-HSPA, và mẫu còn lại là A1429 GSM sẽ tương thích với nhiều băng tần GSM cũng như LTE hơn so với A1428. Cụ thể:
  • Mẫu A1428 GSM: hỗ trợ 2 băng tần LTE gồm AWS và 700b MHz. Nhà mạng hỗ trợ: AT&T (Mỹ) và một số nhà mạng Canada (Bell, Telus và Rogers).
  • Mẫu A1429 CDMA: hỗ trợ 5 băng tần LTE gồm 2100MHz, 1800MHz, 850MHz, 700c MHz và 1900 MHz. Nhà mạng hỗ trợ: Sprint, Verizon (Mỹ) và KDDI (Nhật Bản).
  • Mẫu A1429 GSM: hỗ trợ 3 băng tần LTE gồm 2100 MHz, 1800 MHz và 850 MHz. Được các nhà mạng bên Đức, Anh và Úc hỗ trợ.
Vậy nếu bạn ở bên Mỹ và muốn sử dụng mạng LTE tốc độ cao khi đang roaming, tốt nhất nên chọn iPhone 5 của nhà mạng Sprint và Verizon, bởi hai nhà mạng này hỗ trợ LTE ở rất nhiều quốc gia trên thế giới. Hiện Apple vẫn chưa cho biết khi nào sẽ bán ra phiên bản iPhone 5 quốc tế, do đó Việt Nam ta vẫn phải đợi chờ để có thể sử dụng.
Đây không phải là lần đầu tiên Apple phân chia iPhone thành nhiều phiên bản sử dụng các băng tần mạng khác nhau, trước đây họ đã làm điều tương tự với iPhone 4. Nhưng đến phiên bản kế tiếp là iPhone 4s, tập đoàn công nghệ Mỹ này đã tích hợp cả hai băng tần GSM và CDMA vào chung.

Theo Apple
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn chung đây àh..haha
xấu như con gấu. 😆)))))))))0
xitrumhonhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@o0od0mo0o gấu mà xấu àh, như con ma chứ,,,,😁
@o0od0mo0o mình thì lại thấy rất đẹp so ra thì chỉ các đt Xperia và thiết kế polycarbonate nguyên khối của Nokia là được như vậy về mặt thiết kế
mactam
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xitrumhonhu ma nó nói, "tao làm gì nên tội mà lỡ lôi tao vào". Chỉ là vui vui nói tí, ko có ý chọc ngoáy fan của ai cả nhé :p
blackcat08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chưa thấy có thông tin ji là cụ thể..
Hóng tiếp
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@my7lumia920 😃 Ngưu tầm ngưu. Mã tầm mã. 😃
@luxupu Được : Bảo vệ quan điểm chính đáng của mình. KO hùa!
Cho : Vạch rõ cho người khác biết đem người đã khuất ra để lấy tiếng cười là điều ko nên. Vạch rõ ra cho mem thường. Anti Fan dốt vs Fan troll từ lâu đã làm vấy bẩn hình ảnh Apple 1 cách chủ quan và hung hãn hơn IFan gấp nhiều lần.
luxupu
TÍCH CỰC
12 năm
@Lucy Heartfilia chung quy lại cũng là cho cái tự tôn, cái văn hoá của thím thui, khi người ta chẳng cần điều đó để làm gì.
vậy cả trăm người đang like là đang hùa à , hay chỉ đơn giản là có gì đó vui vui trong lòng rùi họ like, sao suy nghĩ tiêu cực và ấu trĩ thế.
Đứng ra bạo vệ chính nghĩa, mà cái chính nghĩa đó có ai cần.
Tiếng cười có nhiều mặt của nó. xem lại nó có phi văn hoá không, xem t có sĩ nhụt ổng ko, hay đó chỉ là ví von mang thiện chí trong đó mà ai ai cũng cảm nhận được riêng bạn thì không.

cách Góp ý người để người khác nhận ra cái sai cũng chở đầy cái văn hoá ở trong đó đấy pạn à.
Đem về VN cũng chẳng có sim mà xài
@conech1986 Khó như thời 2G còn làm được (phải bổ máy), nữa là cái SIM.
kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
@conech1986 chắc chắn có 😁
ngoài vẫn đề chờ máy ta còn phải chờ sim,mạng j thì mang
kh0c
CAO CẤP
12 năm
Sợ bị kiện rùi, nên phải chia thị trường ra
Liệu mạng CDMA có còn quay trở lại việt nam không nhỉ? nhớ cái thời dùng sfone quá, nếu có thì iphone CDMA không còn là vấn đề nữa😔
rắc rối quá , sao ko gộp chung như 4S có phải hay ko ?
Cơ mà mong Vietnam nhanh có Nanosim để anh em yêu táo còn mua iPhone 5 về xài . Nghe nói Viettel tháng sau là có 😁
IPHONE 5 LÀ THE LONG IPHONE

DỰ :

IPHONE 6 LÀ THE WIDE IPHONE

P.s: Chờ Iphone 6 kéo dài Iphone 5 chiều ngang ra là chuẩn ! Giờ nghía sang Note II và Lumia 920 vậy :oops:. Hix nếu Ip5 kéo dài chiều ngang ra xíu thì gom lúa mua xài rồi :mad:
@hsdhnh IP7 Sẽ là iPhone Air
@hsdhnh thế thì khác j cái ipad :oops:
Ko bít phiên bản quốc tế ? Chai nữa! Chờ cái giá!
Có ng bán "trinh" lấy money sắm ip kìa.
@0904234xxx Có ai mua trinh con trai không cũng bán mua iphone 5
quá hi hi
thanhtinh
TÍCH CỰC
12 năm
@0904234xxx đâu đâu? Đang có cái 3gs cũ, sang ngang luôn
@ku_bin_bmt Trai trinh bỏ vô tý phụt ra rồi ai mua làm zề@@

Sent from my LG-P920 using Tinhte.vn
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai thấy ip5 về kiểu dáng đáng thất vọng thì like cái nào 😁
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@henes bác câu like à =))
@henes ko có nhiều đột phá thôi chứ chẳng có gì phải thất vọng,cầm trên tay mới thấy hết đc,giờ xem qua ảnh ko nói đc cảm giác thật sự
@dragonvn06 Do kỳ vog vào thiết kế quá nên vậy, chỉ tiếc là sao để tin đồn giống với thật, sao mà pr không làm tò mò như cái hồi ip4 để quên trên máy bay thì đỡ thất vọng
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrtulq1 ko bác, để biết bao nhiêu ng nghĩ như mình thôi 😁
Đẹp một iphone = 2 s3 = 6 tháng lương ô ze.
@yt1486 nếu muỗn 2 tháng lương thì phải cõng thêm hợp đông 2 năm nữa đó bố, bên mĩ mới được cõng thôi về việt ta thằng vitteo hay mobie gì nó cũng bắt chung đủ từ đầu cả 😃, sách tay thì khỏi chê 😃 cũng tầm 20 củ 😃
duthamr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có vẻ rối nhỉ , không biết các phiên bản khác nhau giá có khác nhau k? Nếu không khác cứ chọn cái cao nhất, hỗ trợ nhiều băng tần nhất sử dụng o_O
thoi buổi công nghệ cao vẫn xài CDMA ! hay ghê ta ! cái này bán về VN ta dùng làm ipod thì hay biết mấy
@chien032 1. Thế tôi mới bảo Bác đi học lại và hỏi trường Bác học mà ! 5 Năm học ĐTVT TRường BCVT hoàn toàn đủ kiến thức để trả lời Bác ! Về mặt phổ cập thì GSM hơn CDMA nhưng về công nghệ thì thua xa hẳn 1 cấp bậc ! Và Tôi đã nói rõ là dưới khía cạnh kỹ thuật thì CDMA lên 4G dễ hơn nhưng do vấn để độc quyền của thằng Qualcomm khiến giá thành nó cao nên không phải quốc gia nào hay công ty viến thông nào cũng đủ lực, Tại sao mạng CDMA ở mỹ lại là mạng đập chết GSM là do nhà mạng nó có tiềm lực tài chính cao hơn để chăm chút thiết bị đầu cuối với toàn máy khủng,còn ở VN hả toàn máy tính năng như 1100 nhá !!! và cái đầu kinh doanh nó cao hơn cái ông S-fone, EVN-Telecom ở VN nên nó không chết yểu mà vươn trên tầm tất cả các công ty viến thông GSM tại Mỹ
2. Dòng màu đỏ thì thực sự buồn cho cách học bài của Bác. WCDMA (hay UMTS hoặc 3GSM, đây là những tên gọi khác nhau cho cùng một giải pháp) cũng dựa trên nền CDMA, nhưng phát triển theo mỗi carrier là 5MHz chứ không phải là 1.25MHz như CDMA2000 1X, Có nghĩa là bác đã hiểu tại sao nó có chữ W trước CDMA rồi chứ, Là Wideband - Băng rộng, Mở rộng băng thông, Còn bản chất nó vẫn là CDMA
Còn Bác bảo GSM đáp ứng các dịch vụ đa phương tiện tốt hơn CDMA để giải trí thì lại càng nhầm trầm trọng về kiến thức
Để chuyển tải một nội dung data, các nhà khai thác phải xây dựng các chuẩn giống nhau và có các ký kết kinh doanh với các nhóm cung cấp nội dung thông tin (để tính cước đến thuê bao, bảo đảm chất lượng, v.v…)
Nhưng ở VN thì CDMA lép vế hơn GSM thì làm sao mà các nhà cung cấp nội dung đa phương tiện ưu tiên cho CDMA bằng GSM được, Do đó kết quả là CDMA không có nhiều dịch vụ kèm so với CDMA !
@td123 Trời ! EM xin đính chính lại ! Em và bác đều hiểu sai ý mà mình muốn nói ! cái mà W-CDMA đi lên từ CDMA đó là điều hiển nhiên vì nó sử dụng quá nhiều bằng sáng chế của Qualcomm . GSM no chỉ là chuẩn mà thị phần của nó bjo quá nhiều ! nó áp đảo người dùng thì bác biết rồi ! và Em cũng không có ý nói là GSM cung cấp dịch vụ đa phương tiện mà em nói đến cái thế hệ thứ 3 ! còn chuẩn W-CDMA thì VT,VN,MBi ....cũng như nhiều nước trên thế giới áp dụng ! cái này chuyển vùng quốc tế có dễ không bác ? các bác hiểu sai cái comment đầu tiên của em ! ý em nói là em IP CDMA về VN thì các bác sẽ làm j với nó ! con Em thì Em chỉ biết dùng làm Ipod thui ak ! ( Note : có thông tin là HCM unlock bằng phần mềm và sim ghép nhưng vẫn chưa dùng được cho Viettel ! và thực sự em nghi ngờ về tính ổn định của nó ! chưa có dk thực nghiệm ! http://www.mobilef5.com/unlock-iphone-4s-cdma-tai-vn ! đúc kết lại ! xl bác và các ae vì làm cho mọi người hiểu lầm ! chúng ta đều biết về khả năng tốc độ truyền và khả năng bảo mật của nó .Nhưng !không phải ngẫu nhiên mà VN ta cho khai tử CDMA đâu bác ak ! Em cũng đã dùng EVN 1 thời gian dài đến khi nó ra đi nên em hiều dõ chất lượng của nó !còn bjo nta xây dựng lên các chuẩn chung để sử dụng rộng dãi ! và nó đang được triển khai rộng ! cà GSM và CDMA đều có những ưu thế và nhược điểm riêng !
@chien032 Tất nhiên là cái gì cũng có ưu và nhược của Riêng nó ! Với cái cách trình bày của Bác thì thử hỏi có ai trên đây là hiểu theo ý của Bác không ???
Thôi coi như xong vụ tranh luận này IP CDMA chắc chả có ai nhập về bán ở VN này đâu trừ khi có ai dùng bên đó mang về chơi thôi !
shinebbp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chien032 Mạng cdma mới là mạng công nghệ cao nhưng chưa phát triển đc mà bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019