Iphone 5s có nên lên ios 9.3.2 không

TrắngTinhKhôi
18/5/2016 10:8Phản hồi: 82
Như tiêu đề e mới dùng iphone ,cũng không rõ về vấn đền cập nhật ios cho iphone là mấy nên lên đây để hỏi các a , mong các amh , chị chỉ dạy thêm ak
Lúc mới mua máy thi la ios 9.2.1 rồi e thấy máy có hiện tượng lack giật nên đã lên 9.3.1 bây giờ thì gặp tình trạng hao pin và nóng máy nữa
Liệu không biết 9.3.2 có ổn định không ak
E dùng máy chỉ zalo , fb , COC nhẹ chỉ cần máy ổn định ít nóng máy là ok ak
Mong các a, chị cho e 1 lời khuyên
Tiện thể có ai lên 9.3.2 trên iphone 5s rồi thì cho e xin cái nhận xét về bản cập nhật này với ak
Thân!!!
Chúc các a, chỉ buổi chiều vui vẻ
82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boiphone
ĐẠI BÀNG
8 năm
lên 9.3.2 thi máy mượt và pin trâu hơn dấu vân tay nhạy hơn nói chung lên 9.3.2 rất ngon
Xemdidong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boiphone Máy mượt quá https://xemdidong.com/reviews/iphone-5s/
5s của em đã lên ImageUploadedByTinhte.vn1463572466.023811.jpg
boiphone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cuongle97 thử dấu vân tay vs độ mượt xem sao
Có nóng máy như 9.3.1 k bạn
Iphone 5s ak
boiphone
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrắngTinhKhôi len 9.3.2 ko nong máy nha
@boiphone Nếu nâng ios zay mình nâng trực tiếp trên máy tốt hơn hay là nâng qua itunes tốt hơn zay bạn
Dù này e gà mờ lắm
Sợ sơ sót thì gặp táo đắng là chết e ak
Mong chỉ giáo giùm ak
Đang 8.3 cũng đang ổn không biết có nên update không? 😁
5s đã lên 9.3.2 rất ngon và mượt
lengoctienth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iPhone 4s ♻️♻️♻️♻️ Thánh này khoe hết top luôn ghê quá, thích 9.3.2 quá hả ha ha
@lengoctienth Vẫn thik jb hơn hjhjhj
E nghe có người nói nâng qua itunes thì ổn định và ít gặp lỗi hơn là nâng bằng wifi , không biệt thật hư thế nào
A,e nào có kinh nghiệm xin chia sẻ ạ
@sakamoon Hơn 4h onscreen mà thánh kêu bị chai pin á =_=.
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@hoang dao ngoc Mình check = app thì thấy bị chai 20%. Với lại lúc trước đọc sách toàn gần 5h30 ko bạn ah mà h đọc khoảng 4h30 là hết pin nên mới nói bị chai. Mà đọc sách offline với lại mình để độ sáng thấp lắm có khoảng 30% nên ít hao pin thôi...
@sakamoon Check chai pin luôn có sai số nhé.
Có thể lần sau kiểm tra lại nó lại chai có 10% cũng nên 😆.
Con số đó chỉ để tham khảo thôi. Ko phải số thật. Yên tâm pin của thánh vẫn ngon chán. Hơn 4h onscreen là ngon rồi.
ga_nhok
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s mình lên OTA, bị lỗi wifi, rớt liên tục, lúc on lúc off. đang về lại 931 :3 có thím nào bị như em k nhỉ
Ai ở 9.3.1 thì nên lên 9.3 2 ,pin ngon và đỡ nóng máy hơn
Pin e sao check trong phần dự đoán dữ liệu nó hiện 1600 lun la sao ak
K lẽ dự đoán dữ liệu bị sai sao
Iphone 5s
@TrắngTinhKhôi pin còn mới, con số đó nó chỉ nhảy trong khoảng lân cận giá trị thật của pin thôi,
ví dụ pin là 1550mAh thì check lúc nó hiện 1500, 1450, 1600, nhảy loạn lên, ko chính xác đâu.
cậu chỉ lấy con số đó phán đoán tình trạng của pin còn mới hay cũ thôi.
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
5s 9.3 (233) đang rất muốn lên 9.3.2 mà còn đang suy nghĩ k biết có lên hay k ae?
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@Smart_Love Đã lên và ko có gì hối hận. Cảm nhận cá nhân thì ok hơn bản cũ 9.3. Vân tay nhạy hơn, pin thì mới xài chưa có cảm nhận...
@Smart_Love đừng nâng , mình thấy bản 9.3 đó ổn nhất luôn . về sau nó thêm vài cái tào lao và kém mượt hơn bản 9.3 đời đầu
Đừng lên mịa lag dật hơn cả 9.2.1 của mình chơi game thấy bực ImageUploadedByTinhte.vn1463677238.906394.jpg
Thấy bao người khen mượt hơn mà mình lên xong cày game lag dật hơn bực quá
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@omnhau12345 Con 5s mà chơi Mu origin đó thì có ko lên cũng lag như thường. Mu origin đó cấu hình cao, người chơi đông và server VN thì như shjt nên 5s ko lag thì mới là chuyện lạ nhé cho dù bạn xài ios 7-8 gì cũng thế thôi...
@sakamoon Bạn này nói thế k đúng mình dùng ios 9.2.1 chơi game này nó mượt hơn mà ,lên 9.3.2 dùng thấy lag dật hơn ,mình chơi lâu rùi lên cảm nhận đc chứ .
sakamoon
TÍCH CỰC
8 năm
@omnhau12345 Hide other player đi thi đc. Lúc trước tôi chơi mà xung quanh tầm 20 người là lag tưng lên chưa kể đến devil, blood v.v...
Kenbilee
ĐẠI BÀNG
8 năm
@omnhau12345 5s mà lên tận 9.3.2 thì ko lag ma là lạ b ơi. Bản 9 thì chỉ ngon ngẻ vs dòng 6 và 6s thôi chu ip5s thì lên lm j cho nặng máy ra.😔
@Kenbilee Chắc do bạn kg chịu tắt bớt mấy hiệu ứng với mấy cái chạy ngầm nên nó lag đấy...mình cài máy dùm là vào tắt hết, 5s anh mình giờ vẫn chạy phà phà chả lag gì cả...
Có ai dùng 5s mà lên 9.3.2 rồi không ạ
Cho xin cái quáng giá đi ạ 😆
burnstop
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã lên 9.3.2, phải nói là chạy nhanh, vân tay rất nhạy nhé, ko có hiện tượng lag gì cả
Lên 9.3.2 đi,chạy mượt pin ngon vân tay bấm pát đã nhận:5s 9.3.2 (^○^)
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@iPhone 4s ♻️♻️♻️♻️ Dạ e biết rồi,đi topic nào cũng gặp thánh hết vậy.khoe 5S ha?
9.3.2chỉ ngon hơn 9.3.1 thôi. Còn so với 9.1 và 9.2,9.3 thì ko hơn đc.
@nguyentientrung ios càng lên cao càng lag ,bít rõ hơn phải dùng ud gì năng ms biết đc ,mà nhiu ng cứ khen mượt hơn các bản cũ nhỉ .Mình chịu rùi .
Sao nghe nhiều ý kiến quá ak
Không biết có nên lên không nữa
Tại e thấy 9.3.1 nóng máy quá ak
Iphone 5s
K biết lên 9.3.2 có khắc phục tình trạng nóng máy dc không nữa
Nghe nhiều ý kiến mà k biết đúng sai thế nào
lengoctienth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrắngTinhKhôi Thì cứ lên thử thôi không dc thì về lại 9.3.1, tui 5s đây giờ sống chết ờ 9.3.2 này ( Bạn tự hiểu he)

Mượt ạ
Đúng là mượt thiệt hihi nhưng có nóng máy không hả mọi người
lengoctienth
ĐẠI BÀNG
8 năm
@TrắngTinhKhôi Không nóng nhé, sạc chỉ hơi ấm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095