iPhone 5s đã đến VN, Viettel sẽ phân phối sớm? Cập nhật: Giả

cuhiep
11/9/2013 17:1Phản hồi: 408
iPhone 5s đã đến VN, Viettel sẽ phân phối sớm? Cập nhật: Giả

Cập nhật: Hình trên là giả.
Hình ảnh chụp iPhone 5s với sóng nhà mạng Viettel vừa được đăng tải lên trang Facebook. Ngoài ra chúng ta còn thấy một chiếc hộp của iPhone 5s. Theo những gì mình tìm hiểu được thì có vẻ như máy này là máy để đưa cho nhà mạng thử. Nếu thông tin mình dự đoán đúng thì Viettel đã nhận máy thử của Apple và sẽ bán ra iPhone 5s ở Vn và sẽ rới vào đợt bán ra thứ 5 của iPhone mới. Năm ngoái hình ảnh những chiếc iPhone 5 được phân phối bởi các nhà mạng VN cũng rò rỉ sớm hơn nhiều so với thời điểm bán ra.

Cập nhật: một số điểm để xác định hình chụp là giả mạo

1. Hình nền trong điện thoại không có trong bản GM, là bản FW mà iPhone 5s sử dụng
2. iOS7 có 2 thanh để kéo status bar và control center ngay màn hình khoá, hình trên tay ở trên không có
3. Status bar đen thui, iOS7 là trong suốt
4. Chữ iPhone 5S trong hình không căn giữa hộp, trên iPhone 4S là căn giữa

Hộp iPhone 4S, chữ được căn giữa, có lý do nào để hộp iPhone 5S nằm lệch?
Hình chụp "hộp 5S" này không canh giữa
Thanh status trong suốt và 2 thanh kéo luôn hiện diện ở màn hình khoá
Hình ảnh dưới đây được cho là hình trên tay iPhone 5S tại Việt Nam
408 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phucthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mong chờ JB từng ngày từng giờ. Cứ f5 mãi mà chưa thấy gì.
@phucthanh Đang dùng ip4 mọi chức năng đều đáp ứng được nhưng mỗi cái xem XX là ko sướng vì màn hình nhỏ thôi. Khi nào ip ra cái 4,7 inch mà kích thước cũng nhỏ gọn như MOTO X thì ngon. Mình khoái màn hình to nhưng ko muốn máy lớn như mấy con NOTE xấu xí của SS
Loyal1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hóng cái giá 😃
@Loyal1991 18,5tr
xkhoax
TÍCH CỰC
11 năm
Thích nút Hôm mới!
Stephen1004
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xkhoax Ngoài cái nút Home mới ra thì bản 5S ko để lại điều j ấn tượng với mình 😃
Tuy nhìn nó có hơi nữ tính 1 chút nhưng phải nói là đẹp thật 😔
@xkhoax
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đợi Iphone giá rẻ giá như thế nào, đúng là nó rẻ hơn iphone 5s.
Viettel làm thế là đúng , để các GIAN THƯƠNG không còn cơ hội thổi giá trên trời nữa....nhưng mong Viettel cũng đừng thổi giá trên mây cho dân đen được nhờ 😔
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Bo0Bo0 Tội thật!
Cat2011
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 Em cũng muốn làm dân đen xài Iphone trên "chục chai" như bác này. 😁
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@Nghi2k vẫn cố rep cơ à 😆
Đến khổ
Cho ra cái gì phản biện đi nào-viết dc mỗi 2 chữ thế 😃)
prin77
CAO CẤP
11 năm
@Nguyễn Huy Sơn không dám đâu bạn à..cứ chờ xem rồi biết..trước nghe có iphone chính hãng cứ tưởng sẽ ko có vụ làm giá ai ngờ giá cũng hơn 20tr...về sau xách tay giảm rồi nó mới giảm đc chút
giá tầm 16.5 cho bản 16GB thôi. Giá các thương gia khi chưa có hàng chính hãng thì vô kể lắm
@vancuongxd Mơ hả bạn 5c đã hơn 500 usd đối với thị trường Mỹ nhé chưa nói đến 5s.Vậy bạn đoán về VN sẽ là bao nhiêu ?:rolleyes:

Gửi từ Lầu năm góc
@vancuongxd giá ở một số nuớc còn cao hơn cái giá bạn đưa ra rồi đấy
Làm thế nào nhanh thế nhỉ ?
Nhanh như chớp. Mau mau còn đến tay
ngon...😃...hy vọng là cũng bổ và hơi rẻ...=)))))))))
Thế là ip5S " SỊN " đã đến VN , chắc Viettel cũng khôn khi chỉ nhập con này mà không nhập con IP5C " CÙI "....hơn 10tr mua ip5C , chả hiểu là IP giá rẻ hay gì nữa , thà mua ip5 dùng còn gấp tỉ lần con điện thoại đồ chơi...
Cảnh báo các bác mua IP5S màu " Sâm Phanh "...đi mua bảo hiểm cánh tay và ngón tay nhé , trộm nó cắt bàn tay hoặc cắt ngón tay vì cái nút home đấy , đi mua bảo hiểm có sao thì còn được lĩnh ^^~
JaGV
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 Gio nguoi ta cha dau van Chan ban oi
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 Bạn tự nghĩ ra nó là giá rẻ ah? Lên trang chủ chữ C định nghĩa là colorful nhé
trumsatgai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@CuongDasilva1603 lảm nhảm như đàn bà, mày ở đâu mò ra đây ? mương 14 hay genk ? 😕
@CuongDasilva1603 Mấy hôm nay đi đâu cũng gặp cái cm cắt tay với chả cắt chân, bình thường đi xe bạn cho đt vào túi nó cắt tay bạn về ngâm rượu à.
shock thật, 20.9 mới đc bán ra ở 1 số nước, k có VN mà giờ mấy ông VN đã có đc 1 máy rồi, thực hư về máy thử hay k thì k rõ, nhưng phục VN thật @@
@minh_chicker Chả thấy có gì để phục cả 😆)) có cái phải của vn làm ra...vác về cho sớm chút thì có gì hay😃))
@minh_chicker bạn có đọc bài không vậy.?? đây là máy do apple giao cho các nhà mạng thử để phân phối , họ là đối tác của nhau , nhà mạng nào phân phối chẳng phải thử máy chứ có phải hàng mẫu hàng lộ bị tuồn ra ngoài đâu mà shok với cả thuốc
@hoangkimkhoi đang là dự đoán thôi mà, thực hư về chuyện là bản thử cho nhà mạng hay k thì đã biết đc đâu
storm_auto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minh_chicker
Đồng chí nào phát biểu Apple cho nhà màng hàng demo xài thử chứng tỏ rất rất rất rất "khờ" mà cố tỏ ra cho người ta thấy cái ngu.
Các hãng khác như Nokia, SS, LG, Sony, BB,... thì đúng, Apple thì không nhé
@storm_auto bác cuhiep có viết trong bài đấy :v
Đầu tháng 10 có chính hãng vui quá
binmsc
TÍCH CỰC
11 năm
Viettel hãy nhanh chân lên, để cho các thương gia xách tay không thể hét giá trên trời được.
5S Mô Hình à, VN chưa đủ tầm để có nhanh như vậy đâu 😆)))
@storm_auto "trong ngành" ??? Trừ khi bác là giám đốc bán hàng của Viettel còn không thì 2 cái ảnh bà bác Hiệp đăng + lời bác nói thì tính "chân thực" nó cũng như nhau thôi 😃
storm_auto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Việt Chốp Chẳng lẽ anh lại đi tranh cãi với chú vì sao anh khẳng định vậy.
@storm_auto Tin bác rồi!
@storm_auto Tinh tế khẳng định là fake rồi! Hết chuyện rồi! 😔
phú hoàng
ĐẠI BÀNG
11 năm
bán nhanh lên viettel ơi cho bọn thương gia hết làm giá
prin77
CAO CẤP
11 năm
@Canon100is mua lúc nó ổn định chứ gì.chuyện có tôi nói. không tin thì tùy.không dư hơi cãi. giá nó bán ra lúc đó là bán đứt chứ ko có hợp đồng. bộ làm cho Viêttel hay sao mà bị nhột à. Nói chuyện như thằng điên, nhảm.
@prin77 Nói mồm thì ai tin hố hố .... mang giấy tờ hay link bán giá đó ra đây. Như tui có Hợp đồng có dấu của Viettel đàng hoàng còn giữ từ thời iphone 4 đến 5 đây.
Đúng là những thằng điên mới mới nhảm hố hố ..... còn ng có giấy tờ thì nó lại khác đấy hố hố ..... nói phét thì cũng phét vừa thôi... ng ko biết ko ko sao chứ biết nó cười cho thối mũi hố hố ...
@Canon100is Hố hố
Congxxx
ĐẠI BÀNG
11 năm
@prin77 T k biết thì t hỏi b. Mất j nhau 1 câu lịch sự.cái chuyện nhà mạng họ bán đắt rẻ bao nhiêu k qtrog.ai có tiền thì cứ mua.cái t muốn nói là cách b nói như ... cắn vào ass ấy.
T nhớ đợt viettel bắt đầu phân phối 4s thì giá của 4 đang là 14tr2 bản 16gb khoá mạng. Bản 16gb của 4s hình như là 15tr6. Hay 16tr2 j đấy. Còn bản 64gb mới la ~20tr. Giá cả thế nào thì chắc trong hợp đồng vs Apple hết rồi. Chứ k thì nhà mạng muốn bán thế nào thì bán à? Kiểu như sữa hộp nhập ở vn.nhập 100 bán 1tr...
Năm 2010 b nhớ lúc ip4 mới ra giá xách tay là bao nhiêu ko?~18-20tr bản 16gb. T mua thang 11/2010 viettel vẫn bán 13tr6(thêm 600 lên world). Lúc đó ip4 vẫn đang sốt nhé. Vẫn fai bốc thăm để đc quyền mua máy. Chứ k fai "ổn định" như b nói
prin77
CAO CẤP
11 năm
giá 17 củ là ít
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dự là khoảng 20tr
kiranote
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhanh gớm