iPhone 6s/6s+ của bạn dùng CPU do Samsung hay TSMC gia công?

Kane Lunate Ɛ
1/10/2015 16:33Phản hồi: 129
129 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sakamoon
TÍCH CỰC
9 năm
Thế h lại đi săn chip TSMC rồi. Tháng 12 này mua 6s plus nhưng bữa h đọc thấy 6s plus TSMC nhiều làm đang nản mà bây h TSMC lại ngon rồi =))
P/S: Tháng 12 này chắc hàng đợt đầu hết rồi nhỉ các bác. Trước h hơi dị ứng với hàng đợt đầu nên ko bao h mua hàng đợt đầu. Toàn tầm tháng 12 hay cuối tháng 11 mua iphone ko...
LYSM
TÍCH CỰC
9 năm
kkk, hài vãi, lúc đầu thì ai được chip samsung thì mừng rơn, giờ lại đi săn chip TSMC, không biết nó có phân phối theo thị trường không nhỉ? nếu vậy chọn máy cũng dễ hơn.
eeee616
CAO CẤP
9 năm

Nói chung cũng ngang ngang nhau :3
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@eeee616 Nhưng quan trọng là chip SS nóng hơn TSMC những 3 độ C suy ra pin sẽ tụt nhanh hơn là điều đương nhiên
Đầu tiên thì vui mừng vì chip SS, giờ thì lại hụt hẫng. Ko biết đâu mà lần 😁. Các bác điểm danh xem nó có theo thị trg ko nhé. Máy em bản LL chip SS
vietquan.pt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng biết thế nào? lại giống em ipad 2 ngày xưa tự nhiên sinh ra bản đầu tiên dùng tiến trình 45nm với bản sau là 32nm. Cũng chẳng quan trọng đéch j, cũng tìm cách để kiểm tra thông số. Mình dùng con đời đầu, hồi đầu cũng quan trọng hoá vấn đề giờ đã gần 4 tuổi rồi vẫn phi ầm ầm.
eeee616
CAO CẤP
9 năm
Đang sử dụng 6S 64gb chip SS pin nói chung ngang như xài 6 thường lúc trc ^^

@eeee616 Em thì thấy kém ip6 1 chút tầm 30p on screen. Nhưng nói chung kệ nó thôi, máy đã mua rồi chip gì mà chẳng phải dùng, check tham khảo cho biết chứ lăn tăn làm gì 😁
Chopperpipo
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cơ mà đọc trên zing thấy bảo
"
Trước đó, người ta phát hiện ra, 2 con chip A9 này có kích thước không giống nhau. Chip của Samsung có kiến trúc 14 nm trong khi của TSMC kích thước 16 nm. Những thử nghiệm ban đầu cho thấy, iPhone 6S dùng chip A9 của Samsung cho thời lượng pin kém hơn nhiều. Về mặt lý thuyết, lẽ ra chip A9 từ Samsung phải cho thời lượng tốt hơn do dùng chip nhỏ hơn.

Một thành viên trên Reddit có 2 chiếc iPhone 6S Plus – một dùng chip A9 từ Samsung, một dùng chip TSMC – phát hiện ra chip A9 của TSMC cho thời lượng pin lâu hơn khoảng 2 tiếng đồng hồ. Cùng xem kết quả thử nghiệm pin bên dưới."

Người nông dân bán thóc mua táo pải bít làm sao😔(
vụ này là sao @@ mới đầu thì thichs chíp ss h lại sợ ss
Mấy ông toàn anh hùng bàn phím.Test mà 1 thằng dùng 9.0.1, thằng dùng 9.0.2 trong khi kết quả hơn nhau ko bao nhiêu.Cái ấy có khi nó bằng sai số do 2 máy khác nhau mà lại chạy 2 phiên bản khác nhau. Mấy ông mang 2 con y chang nhau chạy cùng chip SS sx đi xem nó cùng kết quả ko? Quan trọng mấy ông trải nghiệm nó thế nào, đi so 14nm với 16nm nó đáng lắm sao? So thì so 14nm với 32nm thì mới đáng nói.Nhiếu trang test bảo máy xài chip SS sx thì nhanh hết pin hơn (các bác lên gg tìm có đó). Nhưng tất cả chỉ test cá nhân vài máy ko nói dc gì cả. Nếu xài bạn thấy hài lòng thò xài, ko thì đừng xài. Apple nó cũng chẳng lừa ai, mọi người tự nghĩ ra thôi.Apple chỉ bảo nó là chíp A9 do nó thiết kế, có j sai đâu.Chuyện có tí tẹo,khác biệt ko là j đáng kể mà lùm xùm lên.
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Bl4ck_and_Black Đây là ae mình đang phân tích vì trên cùng 1 mẫu máy mà có 2 loại chip khác nhau.mình cũng test và cũng tham khảo youtobe web nước ngoài thì chắc chắn là chíp của SS cho xung nhịp cao hơn TSMC 1 chút nhưng ngược lại máy lúc nào cũng nóng hơn khoảng 3 độ C,đương nhiên pin máy sd chíp SS ko thể bền bằng máy chạy chíp TSMC được bất kể io9 hay 9.0.1 hay 9.0.2 bạn ạ.đó là những gì mình cảm nhận được😃
He he, chip ss đang bị cho là một trong nguyên nhân gây hao pin nóng máy so với TMSC kia kìa. Trong khi 6s plus dùng tmsc onscreen được 8 tiếng thì loại dùng ss có được 6 tiếng 😁
Hàng xách tay đợt này đa số mĩ, sing, hk, úc. Qua thảo luận và check trực tiếp thì hãng mĩ thì gần như 100% là chip ss rồi, hỏi và xem 7 con 6s 6s plus đều chip ss cả.
nguyenrm
ĐẠI BÀNG
9 năm
@loiduongmat Tin này từ đâu mà có?
e 6s hàng mỹ LL ch
e 6s hàng mỹ LL chip TSMC đây bác 😁. bà c e dùng chip SS thì thấy có hiện tượng khởi động lại. nóng máy thì e chưa test nhiều vì k phải máy của e
Của mềnh hàng mỹ ll. image.png
Konvit88
ĐẠI BÀNG
9 năm
Của bạn là TSMC,ngon rồi
Mình mua 2 em 6s plus , 1 e sing, 1 e us => kết quả : e sing chip SS, e us chip TSMC. Dùng thời gian như nhau. Lấy đâu ra thêm 30p sử dụng vậy 😃
alexmapsu
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình đang dùng 6S của Verizon, chip TSMC...
máy e 6s chip tsmc màn hình trắng chứ k ám vàng. cơ mà loa trong nghe to hơn ip6 thường và thấy k trong bằng, có độ rè nhè nhẹ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019