iPhone 6s bị lỗi tắt máy đột ngột sẽ được Apple thay pin miễn phí

Duy Luân
1/12/2016 22:57Phản hồi: 493
iPhone 6s bị lỗi tắt máy đột ngột sẽ được Apple thay pin miễn phí
Nếu iPhone 6s của anh em lâu lâu bị tắt đột ngột thì có thể sẽ được Apple đổi mới vì hãng nói có một số lượng hạn chế thiết bị sản xuất từ tháng 9 đến tháng 10 năm ngoái bị lỗi pin. Apple nhấn mạnh đây không phải là vấn đề an toàn và sẽ thay miễn phí pin cho người dùng. Để check xem điện thoại của anh em có nằm trong diện bảo hành hay không, anh em có thể lên website này, nhấn số series của điện thoại vào và ấn nút Submit để xem kết quả. Nếu bạn đã sửa lỗi này trước và phải trả tiền thì Apple cũng sẽ hoàn tiện lại. Nếu máy của bạn nằm trong diện bị lỗi, bạn có thể đến các trung tâm bảo hành ủy quyền của Apple tại Việt Nam để được hỗ trợ thêm. Tìm danh sách các địa điểm bảo hành gần bạn ở đây.

Nguồn: Apple
493 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sửa thợ ngoài thì sao biết để hoàn tiền nhỉ
@sieu_nhan apple có phí chung mà bạn. nói chung sửa ở đại lý ủy quyền thì dc hoàn tiền. do ngta ghi lại lịch sử sửa chữa máy bạn. còn sửa ở đường 3/2 chắc bố apple cũng ko dám hoàn tiền
@sieu_nhan Không ai mà còn bảo hành mà đem ra ngoài sửa hết
@uochuý1489Quốc Huy hàng xách tay ý
@uochuý1489Quốc Huy Có đó bạn thậm chí là rất nhiều, không chỉ riêng iPhone mà các hãng khác cũng vậy. Đối với mấy người làm ăn người ta rất cần cái máy, nhiều khi 1 cuộc gọi của người ta có thể tạo ra mấy triệu bạc, họ sẵn sàng trả giá cao để mình sửa ngay cho họ mà không bận tâm đến chuyện bảo hành gì cả.
Cái này thì Apple có trách nhiệm nhá. Ko được nói khác đi.
Làm mọi người quên đi rằng nó bị lỗi gì
Không biết icon pin có đổi thành màu xanh không😁
@huu thuan Bác này thâm vl:D
Xài cả năm rồi mà vẫn đổi được
Good!
@Tho2015 Cái hay là không bị đổi từ iPhone 6s xuống 4s cho khách hàng. Như kiểu từ siêu phẩm xuống tận A3. Nhọ
@Ga2018 Bác nói gì cũng công bằng chứ.
Chỉ có máy sản xuất tháng 9, tháng 10 năm 2015 bị thôi.
Sao không học Samsung, cập nhật thành pin màu xanh là OK. Thay tốn kém quá 😁

Sản phẩm Apple trước đã chất lượng, giờ thay thế miễn phí, quả là Apple rất có trách nhiệm với khách hàng. Dù sản phẩm đã ra được 2 năm và có thể đã hết bảo hành...
@Ga2018 Khi bác hội trưởng gà nói.
@Ga2018 Đợt trước thay pin iPod miễn phí sau khi máy bán được 8 năm.
Lỗi này là do nhà sản xuất pin xác nhận.
Tiền là do bên sản xuất pin trả mà.

Đợt trước iPhone 5 cũng bị thu hồi để thay pin và thay nút nguồn bị liệt.
Razor11
CAO CẤP
7 năm
@Ga2018 để lỗi hơn năm rồi giờ mới thay thì trách nhiệm gì
mandiesel
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 có chất lượng sao lại phải thay??
Hic hic tính ra customer care của anh Táo vẫn good như ngày nào
6s Plus cũng bị mà không thấy cho thay nhỉ
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
Máy 6s LL/A model A1633 hôm nọ mang ra fpt thì nói là máy không được bh tại việt nam cho nên cũng không được thay pin. Vậy nếu ra các trung tâm uỷ quyền khác tại tphcm thì có thay được không các bác?
@bluesky_hl9x
😃😃😃 theo e nghĩ là bỏ sim => cất tủ kiếng (môi trường sạch + vô trùng tuyệt đối để tránh ăn mòn) 😃😃😃
Chúc bác may mắn. Đừng nặng như máy e nhé
@writedung văi thật. chất lượng iphone càng ngày càng tệ
vinhbuncha
ĐẠI BÀNG
7 năm
@athena16 Bác đã đc thay pin và có bên nào nhận ko
m0ckl0p
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cupertino Mình máy xách tay Mỹ vừa mang máy ra họ yêu cầu phải có hóa đơn hoặc hộ chiếu trong thời gian mua máy thì mới đc thay. Lạ vậy.
DayLight1
ĐẠI BÀNG
7 năm
ở Hà Nội thì ra đâu dc nhỉ các bác
hôm qua vừa thay cho khách. 6s hàn cũng đang sài là xụp
Tại sao cái lỗi pin từ mãi tận năm 2015 khi bán đã biết nó sẽ bị lỗi thì ko đổi, để đến khi nó lỗi ra mới nhận là máy sinh vào tháng 9 đến tháng 10 lỗi pin, nếu đặt trường hợp 6s ko bị lỗi tắt máy liệu nó có tồn tại vấn đến này mãi mãi ?????????? Còn con 6 với 6 plus cập nhật 10.1.1 đang bị hao pin vô cớ đây ?????????? cần lắm lời giải thích
@eochanghynt Khi 1 loạt máy bị lỗi sập nguồn (lúc này pin mới bắt đầu phát sinh lỗi sau 1 năm sử dụng), người ta mới tiến hành điều tra nguyên nhân, và kết quả quả xác định là lỗi pin, và tập trung vào những máy sản xuất vào tháng 9 + 10. Tôi thấy bạn giống như đang mơ ngủ vậy, nếu mà ngay tháng 11 máy nó lỗi và Apple họ không nhận lỗi không thay pin và im cho tới bây giờ thì bạn nói, chứ trước đó có ai than phiền gì không tự nhiên kêu thay pin, điên à?
@eochanghynt Thì nó tắt nguồn nhiều thì mới rà soát lại mới biết đc lô đó bị lỗi, chứ bình thường thì ai mà rà soát làm gì? Ngáo đá à có vậy cũng ko hiểu
@eochanghynt
Mất 1-2 năm nghiên cứu + bán hết hàng rồi mới xác nhận lỗi nhé bác 😃 lỗi ở nút enter 😃
Hải Laz
TÍCH CỰC
7 năm
@eochanghynt Nếu ip6s không bị lỗi thì tức là dây chuyền không bị lỗi chứ nhỉ. Với cả có 10.2 r bác. Lên thôi 😁
duaIshock
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hy vọng họ thay pin thật chứ ko chỉ đổi icon thành màu xanh như hãng khác.
eeee616
CAO CẤP
7 năm
Mấy bác xác nhận dùm e coi đc thay pin liền ko hay phải để máy lại 2 3 tuần ?. Để lại chắc thui để vậy xài luôn quá
@smx105 Ủa phí 200k ah? Mình check nó bảo free không đóng phí mà? Mình check ở Tharkal trần hưng đạo nè.
@smx105 Ngon. Thanks man
@louislolitta đang định mang đi fpt yết kiêu để thay nên cx thắc mắc như bác
à apple bắt phải réstore mới đc thay pin bác nhé
athena16
TÍCH CỰC
7 năm
@smx105 cho mình hỏi bạn mang ra iservice ở địa chỉ nào vậy? hôm nọ mình mang ra 234 trần hưng đạo thì nó từ chối thay, nó bảo máy mình không có dịch vụ sửa chữa ở việt nam gì gì đấy. 😔
Lại lôi cái vụ của SS người ta đã bảo sẽ hoàn trả tiền mua máy rồi, chứ có quỵt luôn đâu, mà sao mấy bác cứ thích lôi vào vậy 😃. Mấy bác đang mong được hoàn trả tiền như SS ah =))
Lại xài Pin của thằng Same. May mà chưa gắn pin cháy nổ Note7 cho Apple
Nói thật là từ ngày Steve ra đi, apple đã ko còn như trước rồi. ý tưởng thì cạn, chật lượng thì càng ngày càng đi xuống. Bao nhiêu lỗi chẳng qua tinhte mình ko đăng thôi. Chứ thực kể cả pin nổ giống Sam cũng dc chục vụ đấy. Hôm nọ còn 1 vụ pin phồng Ip7 mới mua nữa
Lão Cook tối đa lợi nhuận quá nên cắt gọt chất lượng . Giờ chất lượng còn mỗi Ipad với Macbook là được , còn Iphone thì .....😔:(:(
@tiencoi1988 iPad, Macbook không bị lỗi, nổ hay chất lượng kém là do SS không cạnh tranh mạnh ở mảng đấy thôi.

Đợt đếch nào Apple mở bán mà chẳng có lỗi, nổ khắp nơi nhưng sau đó lại làm gì có vụ nào.
good news

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019