iphone 6s plus brandnew có bụi ở camera?

lanhwoa
16/10/2016 10:19Phản hồi: 14
chiều 14/10 em có mua 1 cây iphone 6s+ brandnew ở didongthongminh 602 lê hồng phong quận 10. hôm nay ra ngoài trời ánh sáng tốt em vô tình nhìn vô camera thì thấy nó có vài hạt bụi nhỏ bụi, lúc mua ở tiệm em có kiểm tra ngoại hình ok rồi, có lẽ ánh sáng không đủ nên không nhìn rõ bụi này.
các bác cho em hỏi tại sao hàng brandnew lại có bụi ở camera vậy ạ? em check imei chiều hôm 14/10 ở cửa tiệm thì thấy hạn bảo hành máy em đến 13/10 năm sau, nghĩa là mới được kích hoạt. em điện hỏi didongthongminh thì nhân viên ở đây trả lời do lúc đó em không kiểm tra kỹ nên giờ đem đến đó người ta chỉ giúp bung máy vệ sinh kính camera thôi 😕
giờ em không biết phải làm sao nữa nên nhờ các bác tư vấn giúp em. em xin chân thành cảm ơn ạ!
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kệ đi bác máy em cũng có đây
quangtuyen61
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mình coi mấy con nguyên seal cũng có dính bụi màn hình không rõ là bị sao.hên quá phát hiện ở đó nên được đổi con khác.mới đâu kêu trừ 500k
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangtuyen61 dính bụi màn hình là sao ạ? màn hình dính bụi thì lau đi là hết mà bác o_O
namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hàng fpt, tgdd thì ra khui con mới và ngày bảo hành setup mới luôn rồi. Xách tay thì coi qui định bảo hành coi có câu từ nào bắt bẽ đc k..
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@namtuocnfn từ đợt này e hứa với lòng có mua thì chạy ra FPT mà lụm. nhưng mà hàng sealed mà có bụi như vậy là sao ạ? khó hiểu quá 😕
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
ai giúp em với
@lanhwoa Gọi điện trực tiếp cho TIEUKIM, xem giải quyết thế nào. Máy mình mua TGDD bị lọt bụi trong màn hình thì dc đổi rùi. Còn hàng xách tay thì nói đến bảo hành là phức tạp. Nếu DDTM chốn tránh ko giải quyết thì bạn mang đến TTBH của Apple xem sao.
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@0976275506 em cảm ơn bác, em gọi điện hỏi 1 trung tâm bảo hảnh của apple ở 72b đinh tiên hoàng Q1 TP.HCM, người ta cũng chỉ nói đem đến DDTM để người ta kiểm tra. máy của em camera bị bụi như vậy có nghĩa là trước đó bị bung rồi phải không ạ? 😔
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
Rất may con 6s Plus của mình hàng xách tay ko bị tẹo nào cả camera lẫn mà hình trong veo ko 1 gợn. Máy đã dùng 7 tháng vẫn như mới bóc seal 😁
lanhwoa
ĐẠI BÀNG
8 năm
@jimmingo bác nói vậy làm em buồn thêm 😔
jimmingo
TÍCH CỰC
8 năm
@lanhwoa trước mình có mua 1 em 6 hàng FPT cũng dính bụi camera. Sau chuyển sang dùng 6s và 6s plus xách tay thì ko con nào bị
namtuocnfn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko phải bị bung đâu, bụi ở khâu lắp ráp đó. Xài bt thì thôi, vài hôm là quên đi ah...
pha1412
CAO CẤP
8 năm
Lỗi này hình như ngay cả FPT cũng ko đổi máy cho bác đâu, lỗi bụi lọt vào màn hình mới đc đổi. Nếu bác phát hiện ngay lúc đập hộp thì đc đổi, còn đã cầm về rồi thì thua. Nếu đem lên FPT chắc nó chỉ thay Camera khác cho bác thôi, hiển nhiên Camera nó thay vào vẫn là hàng chính hãng.
Chuyện thường thôi dùng vô tư đi bác máy em có mấy hạt trong cam chả sao cả

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019