Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 6s plus replaced ?

chi6761
21/8/2017 7:58Phản hồi: 22
Em muốn nhờ các bác check dùm chả là e định mua con 6s plus của bạn 11tr hình thức khá đẹp (xài 2 năm rồi mà vỏ như mới ấy nên e thấy lạ, chưa kể khay sim imei ko trùng imei máy hỏi thì bảo lắp nhầm khe sim con khác của vợ nó mà máy mất rồi ko lấy lại dc) mà thấy thông tin thì ko check dc trên Apple báo chữ đỏ tra trên mấy trang thì nó báo là hàng Replaced, e có mất cái thẻ 20k cho web check hộ thì báo như này, các bác tư vấn dùm với ạ, máy hầu như ko có lỗi chỉ là nút nguồn đôi khi bấm tắt màn thì ko có âm thanh

Kết quả đã phân tích

Số IMEI: 353283074142162
Số Serial: F2MQK76NGRX2
Model : iPhone 6s Plus
Tình trạng hiện tại(Lock hay Quốc Tế): Máy Quốc Tế

Nguồn gốc (Lock hay Quốc Tế): Lock T-Mobile USA.
Ngày kích hoạt đầu tiên : 11/13/15
Ngày kích hoạt gần nhất :
Hệ điều hành : 10.3.3

Kết quả nguyên mẫu:

Serial Number: F2MQK76NGRX2
Initial Activation Policy ID: 2136
MEID: Activation Policy Description: US T-Mobile Locked Activation Policy
IMEI: 353283074142162
Applied Activation Policy ID: 2303
Part Description: iPhone 6s Plus
Applied Activation Policy Description: Multi-Mode Unlock
Product Version: 10.3.3

Quảng cáo

Next Tether Policy ID: 2303 Last Restore Date:
Next Tether Activation Policy Description: Multi-Mode Unlock
Bluetooth MAC Address:
First Unbrick Date: 11/13/15
Last Unbrick Date:
Unbricked:
Unlocked: true
Unlock Date:
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hmdungstb
ĐẠI BÀNG
7 năm
sao kg mua máy mới xài cho sướng Ip6-32Gb
@hmdungstb Ý bác là 6s plus 32gb à, e thích 64gb cơ
khoa3009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua con này 11tr có mà điên
@khoa3009 64gb gold 99% mà bác
khoa3009
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tiền mua dc 7 plus lock rồi
@khoa3009 E ko thích xài lock bác ạ 😔
theo em thì bác không nên mua máy này với giá đó. hết!
@Ngô Hoàng Tôn Vì sao ạ bác nói lý do đi để e ép giá và mua tầm bn thì được có nên mua máy repalaced ko?
@chi6761 Kiếm con ăn roi đi bác, ít tiền ko nên đú
@Lonely Planet Mua sai chỗ và k biết lựa chứ giá đó bác còn bảo ít tiền thì e chệu, 6s ra 2 năm rồi mà😆
@Lonely Planet Chắc bác đại gia xài 7 đập hộp e dành dụm dc nấy thôi cứ thêm thêm thì quá lứa chả phải nghĩ rồi
Thêm chút tiền nữa mua hàng trả bảo hành new 100% xài cho nó an tâm.
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
1. Nếu bạn mà bác tin tưởng được thì cứ mua
2. Nếu bạn bình thường thì con máy này có thể đã thay vỏ thì mới đẹp vậy, bác nhìn chân sạc, chân cắm tai nghe, chỗ gạt rung mà ko có tí bụi bặm nào thì thay là chắc chắn
@metavn Mới lắm bác ạ trắng phau thế e mới nghi dù là giữ thì máy gần 2 năm cũng ko thế dc
metavn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chi6761 Chuẩn bác à, giữ đến mấy cũng ko thể trắng phau được, dùng 2 tháng còn có thể chứ 2 năm thì chắc chắn thay rồi
Dòng 6s và 6s+ thường bị lỗi kinh niên là tróc vỏ, mà máy này dùng 2 năm mà vỏ vẫn như mới, ime khay sim ko trùng với vỏ thì có lẻ máy đã thay vỏ để bán lại đó bác. Tra trang apple lại báo ime đã thay thế thì chắc cú là hàng thay vỏ

bác nên cẩn thận. Mà chắc cú là không nên mua cho chắc ăn, dùng 2 năm rồi mà bán lại 11 củ thì quá mắc.

Bác xem giá con iphone 6s plus mới của thế giới di động hay hoàng hà mobile giá chỉ hơn 1 chút thôi

https://hoanghamobile.com/apple-iphone-6s-plus-32gb-chinh-hang-vna-fpt-p10704.html
lethanh.8
TÍCH CỰC
7 năm
mình cũng mới bợ 1 em 32G giá 9tr còn bảo hành 3 tháng .
tình trạng máy như vậy không nên mua bạn ạ
@lethanh.8 Bác mua đâu đấy e dò mấy trang mobilecity, MS mobile, điongthongminh 96-99% toàn 10tr trở lên hết
dinhviet@
TÍCH CỰC
7 năm
Nếu không an tâm thì ra ngoài mua khoảng 11tr- 11tr5 đầy máy 6s plus 64g cho bạn chọn ( khuyên bạn lên ra ngoài mà mua vì cái khay sim không trùng kia sau này bạn muốn nâng cấp và bán máy đi thì cũng bị ép giá, bên ngoài cũng 99% mà còn được bảo hành đoàng hoàng)
@dinhviet@ Có lẽ vậy thôi b 😔
honolulu149
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhích thêm tí mua 6S Plus 64gb CPO tầm 12tX không thì 32gb chĩnh hãng chưa đến 14t chứ mua con mấy cũ chả rõ ràng mà tận 11t làm gì bạn ơi :eek:
anhtt1987
TÍCH CỰC
7 năm
Máy mình mua có 9tr5 mà nó bán mắc vậy. Đã vậy nguy cơ hàng thay vỏ hoặc thay khay sim nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019